1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi va chạm giao thông thì xử lý thế nào ạ.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi cleverview, 29/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tlspace

tlspace Thành viên mới

em chỉ ghét cái thái độ của lão ấy thôi, già mồm dã man, lại còn thô lỗ tục tĩu nữa [r37)][r37)]

Rõ ràng là mình ko may, xin lỗi, đền bù cẩn thận, thái độ rất lịch sự mà lão ấy cứ già mồm chửi bới, đúng kiểu dân đầu bò đầu bướu, mà già rồi nữa chứ :| :|
  2. ngungu20

ngungu20 Thành viên mới

chuẩn nhỉ :))
  3. vulexdbd11

vulexdbd11 Thành viên mới

Vụ này 2 em SV nhịn là đúng sách rồi, dính vào mấy thằng đầu trọc, xăm trổ là mất mạng như chơi.
  4. Anxiety

Anxiety Thành viên rất tích cực

Ủa, mới t7 tuần trc tôi bị ngã xe. Có ng tắt máy dựng xe lên cho tôi liền mà bạn. (Tôi tay lái yếu, đường trơn nên tự ngã.) Tôi cảm ơn ngay chứ.

Chẳng lẽ nơi bạn sống chuyện tôi vừa kể kỳ dị lắm á? :-O Tôi ra đường hằng ngày mà. Vậy ra xh bạn sống không có mấy ng sẵn sàng giúp bạn á? :-O Tỉnh thành nào vậy bạn? :-w
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Liệu tôi có nên hiểu là vì bạn thiếu may mắn đến độ ng dưng chưa bao giờ giúp bạn cái gì nên bạn quan niệm rằng k bao giờ bạn sẽ động tay động chân giúp ng dưng? Bạn đã bị đời tát và bạn muốn tát trả lại cuộc đời bằng cách không giúp ng dưng nào hết?
  5. ngungu20

ngungu20 Thành viên mới

Chuyện các bác căng thẳng nói qua nói lại ngay ở trên này rồi ..thế thì sao bảo ngoài xã hội không loạn ..Hạ hoả đê ( nếu có :)))
  6. Baby05

Baby05 Thành viên mới

Uả, từ lúc nào mà Anxi lại trở thành bé học sinh lớp 2 như vậy? Chả lẽ cô giáo dạy bạn 1+1 = 2 bạn cũng chỉ biết thế thôi, không biết tự phát triển 10+10=20 à? Bạn ngã, có ai đó rỗi rãi dựng xe giúp bạn thì có thể (vì không ảnh hưởng gì lợi ích của họ, 1 vài S tắt máy dựng xe vừa tốt cho môi trường, tốt cho xã hội, đổi lại lời cám ơn, ok, không vấn đề gì). Nhưng thử hỏi, nếu bạn bị 1 thằng côn đồ cầm dao đâm (hay dùng hung khí như trong tình huống của Clever) liệu có anh hùng nào nhảy vào đỡ đòn hộ bạn không? Người ta có thể tốt đẹp với nhau từ sự "dư thừa" hoặc sự "không mất gì" của mình, còn thử động chạm đến các quyền lợi sát sườn khác xem, xin lỗi nhé, còn lâu, chờ mút mùa đi em. Cái này là thực tế, hiển hiện mọi nơi trên trái đất này, không phải ở tỉnh thành nào nhé, đừng ra vẻ mình thiện lương. Nếu chuyện anh hùng cứu mỹ nhân mà có thật và hiển hiện ở mọi nơi, mọi lúc, mình chỉ tin nơi đó là ... thiên đường.
    Bạn nên hiểu như thế để thêm tỉnh táo và tin yêu vào cuộc đời này một cách khác, thực tế và bớt giáo điều kiểu học sinh lớp 2 đó đi. Và để một ngày nào đó, bị đời tát thì kịp tỉnh ngộ, không chờ người khác quăng cho cái phao cứu trợ và lấy lại trạng thái cân bằng. Đời dài, không ai nắm tay từ ságn đến tối, không gì là không thể. Ông trời công bằng và may mắn luôn được san sẻ, nếu bạn không biết tận dụng từng chút may mắn của mình thì sẽ đến một lúc nào đó, ông trời cũng không dảnh nổi tình thương cho bạn đâu. Hãy biết tiết kiệm, dù là cơ hội hay may mắn nhỏ nhất.
    "Cho đi thứ người khác cần chứ không phải thứ bạn có" chỉ là câu hát ru ngủ mà thôi, Anxi nhé!
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    À, mình đang chứng mình cho bạn ấy thấy là bạn ấy đang nghĩ, làm, và type cũng sai ấy mà. Sorry các bạn nhé! :-ss

Bạn Ngungu này đúng là :)>- bao lần bị hớ với bạn à vẫn không chừa :((.
  7. AT89C51

AT89C51 Thành viên mới

Bài viết khác hẳn cái avatar và title nhỉ =D>
    Nhưng mà mình nghĩ mỗi người có quan điểm sống khác nhau thì nên mặc kệ. Vì có thể thái độ đó phù hợp với môi trường, công việc nơi bạn ấy sống.
  8. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Trước đây hồi mình mới xuất ngũ đi trên đường có tạt đầu (chắc vậy chứ cũng không rõ lắm) 2 thằng thanh niên đi xe ga.

Nó phóng lên chặn đầu mình lại.

Xuống khỏi xe thấy mình đi 1 mình thì 2 chú hùng hổ nhẩy xuống định ăn hôi.

Thấy tình hình như vậy, biết là đất khách quê người, lại 1 đấu 2 không nên động tay chân nên mình dựng xe máy, rút khoá rồi di chuyển ra xa khỏi cái xe một chút.

Đúng như suy nghĩ của mình 1 trong 2 thằng đứng ở lại trông xe, còn thằng cao to kia tiến tới đánh mình.

Nói là to cao hơn thật nhưng so với thằng lính bộ binh mới xuất ngũ như mình thì nó chẳng là gì, nó cao hơn nên liên tục dùng chân đá mình nhưng mình chỉ vừa lùi thế thủ vừa đỡ..nói thật nó sút mình đỡ nhẹ như trẻ con. Lúc đấy kiếm chế lắm chứ nếu đánh 1 vs 1 mình thừa sức cho thằng đâý đo ván gẫy mấy cái răng [:D]

Cu cậu vừa tiến vừa đá một lúc mãi mà không động được vào người nên đâm chán, đứng lại rút điện thoại di động ra gọi hội. Mấy bác xe ôm và người ở đấy thấy vậy ra can ngăn, rồi bảo mình đi đi.

Mọi người biết thế nào không ? nó quay sang cà khịa luôn mấy bác xe ôm và người can :)) đoi co một lúc nó tức quá ra xe đi, nhưng trước khi đi cũng kịp đá đổ xe máy của mình [r23)]

Mình rút ra kinh nghiệm là va chạm ngoài đường, tốt nhất là nhịn đi. Khi sự việc xấu đi thì sẽ có người giúp xung quanh giúp nếu mình là người biết điều.

Và Ngay sau va chạm, đừng ngồi yên trên xe máy vì như thế mình rất bị động rất khó tránh đòn mà hãy ngay lập tức dựng xe rồi rút khoá đi ra chỗ khác xa xa xe nó chút đề phòng nó có đồ nó rút nó phang. Thanh niên bây giờ mắt dậy lắm, không biết thế nào mà lần.
  9. GWENDOLINES

GWENDOLINES Thành viên rất tích cực

nếu trong trường hợp mà tôi gặp chuyện bất công rõ ràng như thế thì tôi tránh đi chỗ khác, kín đáo, bí mật gọi 113 để họ đến càng sớm càng tốt giải quyết vấn đề

tôi cũng ko dám làm nhân chứng, nguy hiểm lắm

cái bọn mà đã cố tình gây gổ, đánh nhau, đổi trắng thay đen, cả vũ lấp miệng em thì khi điên lên nó chẳng coi tính mạng người khác ra gì đâu. Mình có bị làm sao đến tính mạng thì ko phải là tự làm khổ bản thân mình và những người ruột thịt của mình sao
  10. lemd

lemd Thành viên mới

Chị em có ba phe, chủ chiến, chủ hoà và chủ chiến nhưng đánh lén, tóm lại đa số là chiến..

Phụ nữ đã thế thì ae phải vừa sai vừa cố tình gây sự may ra mới xứng tầm, chứ đụng việc là nhịn thì hèn quá ;))

Phải học tập tinh thần ông đi ô tô ở post đầu tiên, gây sự xong mà thấy cô gái nào rút điện thoại là phải xin làm quen ngay. Chắc chắn đó là một người phụ nữ dịu dàng nhân hậu mà lại rất có trách nhiệm, có thể bảo vệ mình những lúc gặp khó khăn :P