1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về bán vàng

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi saodoingoi80, 12/09/2011.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. saodoingoi80

saodoingoi80 Thành viên rất tích cực

Em muốn bán cái 1 cái kiềng mua cách đây 2 tháng. Nhưng bị mất giấy mua vàng và kiềng bị gẫy (chưa đứt hẳn ). Bây giờ lên đúng nơi mình đã mua để bán thì họ sẽ tính giá cho mình như thế nào ạ ? Có trừ tiền hao tổn, phí đánh...

Ví dụ : kiềng 2 chỉ vậy bán thì sẽ được bao nhiêu ở thời điểm này ạ ?
  2. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Kể cả em có đủ giấy ngừơi ta cũng có cách đánh tụt giá vàng xuống. Đơn giản: họ gọi điện đi đâu đó, và thôgn báo giờ này giá vàng chỉ còn là xxx (kém giá niêm yết 1 chút) đồng ý bán thì bán, ko đồng ý bán thì mang về.
    Em xem giá vàng tham khảo trên mạng rồi tụt giá xuống rồi dự tính.
  3. saodoingoi80

Em xem giá vàng trên mạng của cty này hôm nay là 47350, em cũng biết nó sẽ đánh tụt xuống nhưng muốn biết khoảng bao nhiêu để còn đơc sock và không bị hố quá thôi ạ :)
  4. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

Nếu em cần tiền gấp hoặc có nhu cầu mua cái kiếng mới thì hãy bán vàng, còn không thì không nên bán vàng thời kỳ này đâu.
    Cá nhân chị nghĩ, vàng chỉ xuống "giả tạo" thôi, tích cop vàng để đến cuối năm thì có giá lắm, vàng còn lên mạnh và mạnh nữa, cả trong nước và thế giới, cứ nhìn nền kt là biết giá vàng còn tạo thêm nhiều bất ngờ nữa ^^.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    À quên, em thử nhìn trên kiềng vàng xem có ký hiệu gì không, thường thì mỗi hàng vàng đều có ký hiệu trên sản phẩm của mình, mang ra đúng hàng đấy bán sẽ được giá hơn. Còn việc không có giấy bán vàng, tât nhiên sẽ là cái cớ để họ dìm giá xuống.
  5. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Họ sẽ nấu chảy ra, xác định tuổi vàng, cân nặng sau đó tính giá cho bạn, chả quan tâm bạn bán cái gì luôn, nhưng chi phí như công đánh vàng sẽ không tính

Nếu hồi xưa mua vàng 99,99 thì giờ chắc chắn sẽ kém vài tuổi.
  6. saodoingoi80

Phức tạp nhỉ? Mình tưởng họ chỉ cần cân lên là xong thôi :(

@aodai em bán 1 phần vì cần tiền 1 phần vì muốn đổi sang 1chỉ vàng miếng. Đến lúc cần bán dễ hơn ạ :D
  7. vitcon_kid

vitcon_kid Thành viên mới

Bạn có nhầm không vậy? Mang vàng đi bán thì họ chỉ cân vàng lên rồi mua thôi chứ. Mình cũng đi bán vàng mấy lần rùi mà k thấy ở đâu cầu kì như vậy [-(
  8. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Họ chỉ cân lên nếu đúng là vàng của họ, có giấy tờ, còn không, thì cứ nấu chảy ra rồi xác định tuổi vàng. Mà đấy là mánh kiếm tiền của họ, ko thì ăn bằng gì :-s
  9. minh386

minh386 Thành viên rất tích cực

nếu mua của hãng thì dù có mất hoá đơn/ giấy bảo hành thì họ cũng vẫn nhận ra hàng của họ bạn ạ, bạn sẽ bị mất phí gia công vì bán lại khi đã quá 3 ngày( khoảng 400 - 500k), mỗi một hãng có một chế độ thu đổi khác nhau, nhưng thường thì họ sẽ cân lên và bán theo giá vàng ở thời điểm hiện tại, trừ thêm chi phí sửa nữa ( chắc khoảng 100 -150k)
  10. saodoingoi80

Hôm qua mình đã bán rồi. Vàng giá 47...( mình không nhớ lắm ) họ chỉ mua 45 thôi. :(