1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về bằng tiếng Tây Ban Nha

Chủ đề trong 'Tây Ban Nha' bởi vivile, 16/01/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. vivile

vivile Thành viên mới

Em rất muốn đi học tiếng TBN. Em có dự định khi lên đại học sẽ đi học thêm ngoại ngữ này, hiện nay em chưa biết gì về tiếng TBN và em chỉ học được trên các diễn đàn như diễn đàn này chẳng hạn. Việc tìm sách học tiếng TBN cũng khó, em tìm nhiều nhà sách mà vẫn ko thấy bán ở tpHCM. Các anh chị có ai đã từng học tiếng TBN rồi cho em hỏi là bằng cấp tiếng TBN là bằng gì vậy? Có phải là bằng DELE gì đó ko ạ? Bằng đó ở Việt Nam mình có thi ko? Em cảm ơn.>:D<
  2. ljengibre

ljengibre Thành viên mới

Hình như là bằng DELE đó... Hôm trước có học bổng đi Madrid, người ta chỉ đòi bằng DELE trung cấp...
  3. GP1209

GP1209 Thành viên mới

Bằng tiếng TBN là DELE (Diplomas de Espan~ol como Lengua Extranjera) đó bạn, theo tôi được biết thì bằng này được tổ chức thi bởi Instituto Cervantes, tuy nhiên trung tâm này chưa có mặt tại VN, nếu muốn t nghĩ bạn có thể đăng kí thi tại Singapore (lệ phí cho năm 2011 là 120 SGD cho trình độ sơ cấp A1) hoặc Philippines.
    Tuy nhiên t mới coi trên trang dele.org thì thấy ở VN có thể đăng kí thi ở trường HUFLIT (TPHCM). Bạn liên lạc thử để biết thêm thông tin.
    Nếu bạn muốn học thêm tiếng TBN tại TPHCM thì có thể thử đến trung tâm ngoại ngữ của trường ĐHKHXH&NV xem sao, tuy nhiên tôi chưa học thử qua ở đó nên ko biết chất lượng dạy và giáo viên thế nào (nước ngoài hay Việt)!!!???
    Nếu bạn muốn tự học bằng tiếng Anh thì có thể tham khảo trên www.studyspanish.com, ý kiến tôi thì thấy trang đó hay. Nếu bạn có thể học bằng tiếng Pháp thì tôi sẽ chỉ bạn thêm một số sites khác nữa.
    Về sách tôi cũng chưa từng tìm hiểu ở SG có bán hay ko, cũng ko biết bạn cần loại sách nào? Tôi có 1 số sách về ngôn ngữ này mà tôi đã mua ở Paris , nhưng bằng tiếng Pháp, ko biết bạn có quan tâm ko? Nếu có, bạn cứ Pm, tôi sẽ cho bạn mượn để photo
  4. vivile

vivile Thành viên mới

Mình sẽ cố gắng tự học trong thời gian này và khi lên Đại học thì chắc mình sẽ đến KHXH&NV học thử xem sao. Mình cảm ơn bạn đã chia sẻ cho mình trang web và ý tốt của bạn cho mình mượn tài liệu. nhưng nói thật với bạn là một chữ tiếng Pháp mình cũng ko biết. Chắc mình lên Studypanish.com để học quá, chứ tài liệu tiê`nng Pháp đành bó tay. hihi, ko chừng mình sẽ tự học luôn tiếng Pháp. họv ngoại ngữ rất là hấp dẫn! Cảm ơn bạn nhé!
  5. cocuyo

cocuyo Thành viên mới

Đúng là bằng DELE đấy. Hiện tại bằng này đang có các cấp độ A1, B1 (Inicial), B2 (Intermedio) và C2 (Supeior). Để xin học bổng tối thiểu phải có B1. Hàng năm TBN có tổ chức thi 2 lần tại Việt Nam vào tháng 5 và tháng 11, phí thay đổi theo năm và cấp độ của bằng. Có thể hỏi các chi tiết tại Phòng Cervantes nằm tại Đại học Hà Nội theo số 04-35530730.
  6. heongu

heongu Thành viên mới

Ai bảo là Cervantes chưa có tại Việt Nam thế? Có từ mấy năm rồi chắng hết, nhưng ở ngoài Hà Nội ý.
    Bạn nào thích thi DELE thì hỏi khoa tiếng Tây Ban Nha trường Đại học Hà Nội nhé. Mình đã thi và đã có bằng DELE ở đó.

Mà nói trước là thi DELE đến cái A1 còn khó. Về độ khó nếu so với thi Ielts của tiếng Anh thì A1 tương đương 5 Ielts, B2 tương 7Ielts và C2 thì xác định là 8 hoặc 8.5 (coi là maximum của Ietls đi)

Về sách thì công nhận là ở nhà mình hơi hẻo. Tốt nhất là bạn nào có quen ai học ở TBN thì nhờ người ta mua rồi gửi về cho. Hoặc đầm tiền hơn nữa thì lên mạng mua rồi ship thẳng về nhà ^^"
  7. lonitaloquita

lonitaloquita Thành viên mới

tonterias.. DELE cung nhu FIRST thoi chu co gi dau ma to tat
  8. hangserene

hangserene Thành viên mới

Bạn Heongu có biết ở đâu giúp luyện thi dele được ko, mình thi 1 lần rồi nhưng hổng đỗ, giờ muốn thi lại mà ko biết ôn luyện ở đâu được.
  9. heongu

heongu Thành viên mới

>> lonitaloquita: thì Ielts cũng như Dele thôi có gì đâu :-"
  10. lethuan5599

lethuan5599 Thành viên mới

ban đã học duoc chua??? goi toi di toi se day hoc cho ban---0909 83 42 59