1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về bóng đè

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Casanova_86, 21/08/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Casanova_86

Casanova_86 Thành viên mới

Làm sao lại bị bóng đè và bóng đè là hiện tượng gì =D>
  2. LeeKumK33

LeeKumK33 Thành viên mới

nghe nói tập tành ăn nhậu nhiều, bụng to, yếu sinh lý , à ko, yếu tâm lý
    mà khoa học gọi là thần kinh ko vững thì hay bị bóng đè
    lưu ý là trạng thái bóng đè này khác với trạng thái trai độc thân hay mơ tưởng
    đêm nằm ngủ thấy người khác đè nhé
    muốn biết rõ thêm đề nghị tìm đọc các bài tham luận của chuyên gia Lee

dạo này thị trường đảo điên, chuyên gia ko có tâm trí post bài cho chương trình Gặp Nhau Cuối Tuần :-ss:-ss:-ss:-ss
  3. Casanova_86

Hehe bác cứ nói đểu em nhá! Em đang hỏi thật mà! ^:)^
  4. Virgo1102

Virgo1102 Thành viên mới

Tớ mấy hôm nay cũng bị bóng đè, cảm giác mê man lúc thì thấy ng đã khuất, lúc thấy 1 hiện tượng thần bí nào đó rất khó diễn ta. Khó thở, có cảm giác như linh hồn mình đang bay khỏi xác... Bác nào bị rồi chắc sẽ hiểu. Đợt trước em nghĩ nằm ngủ nghiêng về 1 phía, đặc biệt là bên trái, ( Hoặc đi ngủ đặt tay/1 số vật nặng lên tim) =>tim ko tuần hoàn bình thường => hiện tượng bóng đè. Nhưng sau thay đổi tư thế nằm vẫn xảy ra hiện tượng trên.

Còn đây là lời của Thạc sỹ,Ng~ mạnh QUân,Viện trưởng viện..
    "bộ não gồm có phần ý thức và vô thức. Ý thức điều khiển và bảo vệ cơ thể bằng những “cầu chì”. Hiện tượng mộng du, bóng đè chính là chiếc “cầu chì” nào đó bị lỗi. Khi những “cầu chì” bảo vệ cơ thể bị lỗi, thì cơ thể sẽ bị loạn, ý thức và vô thức hoạt động lẫn lộn, khiến con người ở trạng thái nửa mơ nửa tỉnh, còn gọi là “tẩu hỏa nhập ma”. Để điều trị những bệnh nhân này, phải tìm được nguyên nhân, gỡ bỏ ám thị, sửa “cầu chì”"

Ngoài ra ông Quân này còn lý giải về hiện tươngj áp vòn,nhập hồn bằng thuật thôi miên. Rất hay và thú vị, các bác tìm đọc để hiểu thêm
  5. junchen

junchen Thành viên rất tích cực

một tài liệu nước ngoài, bóng đè chính là cơ chế tự khoá cơ thể của bộ não.
    Các bạn có thể đọc đâu đó có người ngủ mơ giết người, thường anh ta thấy có ai đó đứng đầu giường, cửa tấn công anh ta.
    Nếu không có cơ chế tự khoá này ( gọi là cầu chì đứt cũng được) thì sẽ có nguy hiểm cho cơ thể.
    Nên thường người bị bóng đè thường phải thấy có người gần mình hoặc mở cửa bước vào đã. Sau đó cơ thể bó cứng lại không động đậy được.
    Nếu nhìn bên ngoài thì mắt người đó sẽ hơi có hiện tượng mở như ngủ gà, con ngươi dao động liên tục.
    ----
    về phần linh hồn: tôi tin là có linh hồn, nó là dạng vật chất cuả ý thức sau chết. Có người đọc được dạng năng lượng này
    nhưng giờ các thầy đồng cốt lợi dụng nhiều quá, cá nhân tôi vẫn chưa tin các ghi chép của trung tâm NC tiềm năng con người
  6. Casanova_86

Bị bóng đè công nhận sợ thiệt, mắt thì mở, mồm muồn la lên, người muốn ngồi dậy mà ko làm được!
  7. bolsa88

bolsa88 Thành viên mới

Em bị bóng đè đúng 1 lần, tới giờ vẫn còn sợ. Đầu tiên là khó thở, cảm giác nghẹt thở luôn, lúc đấy người mồ hôi mồ kê ướt đẫm, theo phản xạ tự vệ của cơ thể là bật dậy, nhưng ko tài nào bật đậy đc, 2 tay 2 chân như bị trói chặt lại,ko thể cử động. Cứ thế nhổm dậy, nhưng ko đc, bất lực quá, em nằm tại chỗ luôn, nhưng may quá, đúng lúc đấy thì hết khó thở, và trở lại bt. Nhưng từ đó đến sáng thì ko tài nào ngủ nổi nữa :(
  8. xxxmarsxxx

xxxmarsxxx Thành viên mới

vào website của bác Quân thấy nói giá trị bệnh = thôi miên ở Đức là 150k eur , thấy có mùi gió bão ở đấy [-(
  9. Virgo1102

Virgo1102 Thành viên mới

CÓ cả chữa miễn phí mà bác, htrc em vào web của ông này nhưng ko nhớ tên, bác share em phát
  10. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Ngày xưa mình cũng bị 1 lần, lúc đấy là do cơ thể mêt mỏi lại nằm ngủ gối cao đầu.

Để tránh bị thì tốt nhất là ngủ không nên gối cao đầu khiến máu không lên được não.