1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về cách đòi tiền . Em tuyệt vọng lắm rồi, đã nghèo còn mắc cái eo

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bebe321, 17/06/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bebe321

bebe321 Thành viên mới

Cho em hỏi về cách đòi tiền . Em tuyệt vọng lắm rồi, đã nghèo còn mắc cái eo

Hic, tình hình là em cho người ta mượn xiền đc 1 khoản thời gian hơi bị lâu mà ko có tín hiệu gì cho thấy họ sẽ trả . Nể tình là người quen nên em ko bắt ghi giấy nợ . Bây h em đang cần tiền lo công chuyện mà đã nói với họ rồi mà họ vẫn khất lần khất lữa . Em ở xa nên ko trực tiếp đến nhà đòi tiền . Online thì thấy em là họ off, hỏi cũng ko trả lời xem lo đc ko để em còn tính . Em nản quá . Lúc người ta có chuyện thì mình ko tiếc rẻ gì, sẵn sàng móc lấy những đồng bạc cuối cùng cho họ mượn . Vậy mà bây h khi em có chuyện thì họ lặn mất tăm. Em biết hiện giờ họ cũng đang có chút khó khăn nhưng đã hứa với em thì cũng nên giữ chữ tín chứ . Dù cho ko trả hết đc thì ít ra cũng nên trả 1/2 hay 1/3 gì vì em cũng đang khó khăn chứ phải giàu có gì đâu. Em chán quá, nếu ko xong thì em chả dám làm người tốt nữa . Mọi người có cách gì để họ "tự nguyện" đem tiền trả cho em ko?
  2. aramixx

aramixx Thành viên mới

Chừa chưa em, lần sau đừng cho mượn nữa..
  3. FJX

FJX Thành viên mới

Ngại xa mà làm gì, nửa đêm 12g đến nhà đòi tiền, ko trả thì ăn vạ lun.
  4. bebe321

bebe321 Thành viên mới

em tởn đến già rồi, làm gì có lần sau nữa ạ! . Các bác cứ trách em ngu cũng đc (đến em còn phải tự chửi mình nữa là) nhưng chỉ em cách nào đòi đc tiền với . Nếu ngày xưa họ ko có chút ơn nghĩa với em thì đời nào em bỏ ra 1 số tiền như vậy để giúp đỡ họ . Tự nhiên giờ nhìn đời thấy chán nản quá, lòng người đen như than
  5. vincent_tan

vincent_tan Thành viên rất tích cực

Mượn bạn bao nhiêu, hị hị nếu nhiều để mình làm dịch vụ đòi nợ thuê cho
  6. bebe321

bebe321 Thành viên mới

hic, nếu đi đc thì em cũng đã đi rồi ạ . Em cũng thử đủ cách ngọt nhạt rồi nhưng họ chơi trò tình vờ giỏi hơn, khiến em nản đến mức ko biết làm gì nữa . Biết thế lấy tiền đó bỏ ngân hàng còn hơn, ko có tiền lời cũng biết là mình còn tiền đó chứ như bây h cần gấp mà ko biết xoay đâu ra
  7. bebe321

bebe321 Thành viên mới

hic, mình đâu có ở VN chứ ko cũng chơi trò luật rừng, thấy gì xiết đc là xiết rồi
  8. bolsa88

bolsa88 Thành viên mới

Đến gặp thẳng nó, hỏi cho ra nhẽ. Em ghét những thằng mà khi vay thì hớn hở, đến khi bảo giả lại cố tình lờ đi. Phải em em uýnh luôn rồi. khó chịu quá!
  9. lovelycinderella

lovelycinderella Thành viên rất tích cực

Hix. Tớ cũng tuyệt vọng ko kém j ấy. Lần trc cũng lập topic như thế này nhưng đến bi h vẫn chưa đòi đc xiền đây nè. Như ấy nói đối tượng của ấy còn khó khăn chứ đây đối tượng của tớ, tớ thấy thay điện thoại vèo vèo, mà toàn loại sành địu, thế mà chả trả xiền cho tớ. Bi h bà ý lại lăn đùng ra đẻ mất roài, đòi làm sao đây?
  10. wildman1979

wildman1979 Thành viên mới

Vay của thằng bạn nó rồi chuyển nợ, bảo thằng bạn trả nợ cho thằng mình vừa vay