1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho em hỏi về cuộc sống ở sài gòn ạ

Chủ đề trong 'Đất Sài Gòn' bởi vietdoan2006, 07/04/2009.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Aliyah

Aliyah Thành viên mới

Ủa sao kì vậy, mới đầu là hỏi han kinh nghiệm, sau lại thành chửi nhau chí chóe là sao ta?
    Bởi zậy cứ đụng tới đề tài HN - SG là cãi nhau à, kì ghê.
    Chủ topic: còn muốn hỏi gì nữa ko? còn muốn zô SG nữa ko?
    Còn cái thằng (hay con) fdfsdfdfsdsd bị bệnh à? Trời nóng quá bị bệnh à? Zìa nhà mở máy lạnh uống thuốc nhiều zô nha. Đặc biệt tránh chỗ đông ng nhé, coi chừng cắn bậy.
  2. fdfsdfdfsdsd

fdfsdfdfsdsd Thành viên mới

....hơ..hơ...gái HN ngàn năm văn hiến đây nè!!!..tui nói đâu có sai!!!...đúng rồi tui bịnh, quá bịnh luôn, đi đâu cũng gặp người HN, đi đâu cũng gặp bảng 29, nên bịnh ,bịnh rất nặng!!!..mà sao mấy người HN thích vào SG vậy ta, có ai trả lời ko!!!..tui thi ko, có cho tiền tỷ cũng ko ra HN đâu!!!!
  3. sanayako

sanayako Thành viên mới

Chào các bác, em là người Hà Nội, cũng không hiểu vì sao SG lại ghét HN nữa. Không hiểu sao SG lại bảo giọng bắc nghe chói tai :( Từ bé đến giờ em cứ tưởng giọng HN là chuẩn.
    Em cũng là một đứa đang tìm đường ra đi cứu bản thân, không muốn làm việc ở Hà Nội, muốn Nam tiến, nhưng em chưa học xong đại học. Hè này em sẽ vào Sài Gòn 2 tháng thử xem có sống tự lập được không, kiếm việc gì đó để làm. Nếu ổn thì sau khi tốt nghiệp sẽ vào SG làm.
    Thật ra em cũng phân vân lắm, mông lung lắm. Các bác có ý gì hay thì giúp em với. Em rất cần lời khuyên.
    Ở Sài Gòn liệu có thể kiếm ngay được việc gì làm chỉ trong 2 tháng không, và có khó khăn lắm không? Với cả người SG có phân biệt mình là người Bắc nên không chơi với không.
    PS: Em là con gái ạ.
  4. zarokenji

zarokenji Thành viên mới

Vào đây có 2 tháng mà kiếm việc làm lun chắc hơi khó . Sài Gòn vừa dễ sống ( với ng co xu) vừa khó sống . Ở đây cạnh tranh để sống cao lắm.
    Phân biệt Bắc Nam a`. chắc cũng có nhưng chỉ là một phần nhỏ thôi. Ng miền Nam thân thân thiện,de chơi, thẳng tính nữa ,. Theo mình để ý ( không phải nói xấu) ng miền Nam it chơi vói ng miền Bắc la vì họ sống hay để bụng ,tính toan lai chi li , toàn có lợi cho bản thân . Ma` 2 vùng ở khác nhau , không hiểu nhau cũng la chuyện thường .
    Chơi được hay không la tuỳ bản thân mình ,hoà đồng sao với họ thôi.
    Giọng HN thi chuẩn ,nhưng chỉ có o HN thôi , ngoài ra mấy vùng khác nói chuyện rất khó nghe. Nhiều lúc nói chuyện rất dễ wê.
    Tìm đường cúư thân thi hay đấy ,nhưng hãy suy nghĩ kĩ rồi hãy vào. Không dễ sống đâu,.Tốt nhất la ở đâu thì hãy ở đấy là hay nhất. Ma` co vào thi đi chơi thì được .còn làm thì phải chịu khổ nhiều đó .Chịu khổ được thì hãy vào.
  5. 7miles

7miles Thành viên quen thuộc

Cãi um sùm mà làm gì?
    Topic closed. Chủ topic muốn biết thêm về SG thì ...mở topic khác đi nhé.
  6. naccuc2004

naccuc2004 Thành viên mới

à vậy cậu ở đâu, để tui biết mà cho thuốc!! xếp theo blacklist của tui : HN, Nghệ An, Thanh Hóa!!!..miền Bắc thì thích có anh Hải Phòng!!
    ...đang tư vấn và rất thật, người miền Bắc vô đây thì nên chuẩn bị tâm lý với những cái như vậy, thằng nào ở SG, sinh ra ở SG nói thích người Bắc là ba xạo!!!
    [/QUOTE]
    Thằng cu đó nói nó là người HL tức là Hạ long bác ạ chứ không phải Hà lội đâu.
    Mà sao bác dữ vậy, em nó đang cần giúp đỡ bác lại vào chửi loạn lên, phá cái topic của nó làm gì?
    Có bực bội gì tìm đúng người đúng tội mà giải quyết. Thôi bớt nóng đi bác.
  7. vo_thuong_man

vo_thuong_man Thành viên rất tích cực

topic này ko những nên đóng mà xoá luôn rồi mở cái topic khác cho những người muốn thật sự hotưvấn và thân thiện hơn!
    Những em thừa gió bẻ măng , phân biệt này nọ thôi zùm đi, để thời gian mà vui chơi, học hành, lang thang và kiếm tiền, kiếm ng iu, nếu rảnh nữa thì 5h chiều hàng ngày ra các ngã tư giúp giải toả ùn tắt xe cộ nhé!
    Rì ga
  8. 7miles

7miles Thành viên quen thuộc

Đã bảo closed.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa