1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về cuộc sống ở Vũng Tàu.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nuhoncuagio, 19/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Lương kiểu gì cũng sống ở Vũng Tàu được đấy ạ. SG sô bồ, gấp gáp còn Vtàu bình yên hơn nhiều, khí hậu thoáng đãng, đường xá rộng, cũng nhiều chỗ ăn chơi nếu thích. Ăn uống thường ngày thì so với các tỉnh trong Nam, Vũng tàu đồ ăn cũng dễ ăn hơn vì đa phần dân Bắc nhiều.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Giá cả sinh hoạt cũng như ở SG hay Hà Nội thôi Bác, có chỗ này chỗ kia. Ở HN dân văn phòng đi ăn trưa bình dân ở mấy khu vực quanh quận Hoàn Kiếm lúc nào chả đắt dỏ hơn các quận khác!
  2. XacChetTroi

XacChetTroi Thành viên mới

Vũng Tàu :
    1. 80% là người Bắc nên người Bắc vào ít bị shock Văn hóa.
    2. Nếu sống với người Nam có khi còn dễ chịu hơn, vì người Nam thật thà giản dị hơn.
    3. giá cả sinh hoạt rẻ hơn HN là cái chắc (trừ khu máy chém chuyên chém Du khách).
    4. Y tế/Giáo dục là một nhược điểm.
    5. Thời tiết, cơ sơ hạ tầng và phong cách sống là ưu thế tuyệt đối cới những người ít bon chen.
    6. Đất đai còn nhiều, giá rẻ hơn HN hay SG (trừ 1 số khu VIP).

Tạm thế đã,
    Ngòai ra nếu cần hỏi thêm gì thì mời bạn vui lòng PM.
  3. bmmmm16

bmmmm16 Thành viên mới

Khí hậu Vũng Tàu đẹp, đặc sản là gió, trời dù nắng đến đâu chỉ cần chui vào bóng cây là thấy mát rượi. Vì là thành phố du lịch nên có nhiều điểm vui ăn chơi, đi lên SG cũng tiện, 1,5h nếu tàu cánh ngầm, 3h nếu đi ô tô, ăn uống thì hải sản tươi sống tẹt ga, các loại khác cái gì cũng có. Tuy nhiên bác chỉ cần ở đến tháng thứ 2, thứ 3 là thấy buồn, vì thời tiết lúc nào cũng thế, một năm hai mùa, không đa dạng, cuộc sống cứ nhàn nhạt.
    (Em ở Vũng Tàu được gần 2 năm rồi)
  4. sentenced1806

sentenced1806 Thành viên rất tích cực

Giá chung cư trong VT năm 2010 là 8 - 9T/m2 mà ở quận trung tâm. Như vậy tôi coi là rẻ so với HN :D . Còn chuyện ăn chơi thì dĩ nhiên là phải đắt đỏ. Nhưng nếu cứ sinh hoạt bình thường thì cũng dễ sống. Chỉ ghét cái là VT hay mất điện :(( ....
  5. ga_ri

ga_ri Thành viên rất tích cực

Thích sự yên tĩnh của VT, đến đó 3 lần rồi
  6. kohieusao

kohieusao Thành viên rất tích cực

VT là thành phố du lịch mà bảo buồn tẻ là thế nào ,những ai không muốn bon chen rất thích hợp ở vũng tàu
  7. nuhoncuagio

nuhoncuagio Thành viên mới

Quả thật em chưa biết tí gì về Vũng Tàu ngoài 2 tiếng tp Du lịch và tp dầu khí. Cũng nghe rằng mức sống ở đó khá cao nên giá cả đắt đỏ. Em lại là người miền trung, từ bé giờ chưa bao giờ tự lập. Đi học ghần nhà,ăn cơm nhà, tới lúc đi làm cũng ngày 3 bữa ăn cơm nhà. Bởi vậy lần này vào đó em thấy lo lắm. Mọi người giúp đỡ em với ạ, càng cụ thể càng tốt nhé.Như khu vực nào có cho thuê phòng trọ hay nhà ở rẻ, còn chợ búa, đường xá nữa, mua đâu ăn đâu rẻ? Hix.
    Từ bé giờ đã đi xa đâu ạ. lần này cũng vì tương lai cả thôi. Không biết có thích ứng đc không nữa.
    Ôi, có thổ địa đây rồi. đồ ăn trong đó toàn hải sản hả bác? em thì hợp với hải sản. Nhưng những món bình thường họ có nấu ngọt ngọt như Sài Gòn ko ạ? Chắc em phải tự đi chợ nấu nướng cho tiết kiệm thôi.
    ôi, có gì bác cứ chỉ bảo dùm em với ạ. em cũng ko biết hỏi từ đâu, phải tìm hiểu những gì cho cuộc sống mới nữa.
  8. LeeKumK33

LeeKumK33 Thành viên mới

Nói chung cứ thoải mái đi, có gì khó khăn thì gọi Nguyễn Mộng Mơ nói là bạn của chuyên gia Lee nhé >:)>:)>:)
  9. nuhoncuagio

nuhoncuagio Thành viên mới

Chiên gia bảo kê cho em vụ này với nhá, hức.Em mới chập chững bước vào đời,lỡ sa chân là đi luôn đó, [:D]
  10. whitehat87

whitehat87 Thành viên mới

Ở VT thì thích rùi. Không khí trong lành, đường phố rộng rãi, nhiều chỗ ăn chơi.
    Ông anh giai em ở VT thuê nhà trong hẻm trên đường Lê Lợi rẻ lắm, tháng có 700k hay sao ấy, mà rộng rãi, sạch sẽ, an ninh tốt. Bác xem chỗ bác làm có gần đó thì đến đấy hỏi xem sao.