1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về cuộc sống ở Vũng Tàu.

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nuhoncuagio, 19/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nns

nns Thành viên tích cực

ở Vũng Tàu thích nhất là TP rất sạch, caffee, nhậu khá rẻ. Bạn nào nói các nhà hàng cao cấp ko rẻ ư? so với hàng cao cấp ở các TP khác thì VT vẫn là rẻ chán. Tuy nhiên nếu ở đó lâu dài, lại sẽ gặp khó khăn vì hàng cơm bình dân để ăn hàng ngày ở VT lại khá kém, và ngược lại với hàng nhậu: khá đắt. Nhất là nếu bạn là người Bắc thì sẽ khó nếu ko tự nấu ăn lấy. Tớ đi ctác ở đó mấy tháng: chỉ có mỗi quán Phú Vinh là ăn đc, ngon, đúng kiểu bắc nhưng giá khá chát: từ năm 2006 thì mỗi bữa cũng mất 120k, có mấy món hay hay như mực trứng, hàu chiên. nói chung là ăn nhậu rẻ hơn ăn cơm.
    Nếu đến đó nên đi thăm khách sạn Hải Yến: nổi tiếng phết (Men only)
  2. nuhoncuagio

nuhoncuagio Thành viên mới

Hix, nhiều ý kiến khiến em hoang mang quá.
    Mùa khô ở trong đó có nóng lắm ko ạ?1 năm thì có mấy tháng nóng ạ?
    Điều trước mắt bây giờ là em chưa tìm đc phòng trọ, em muốn tìm phòng rộng rãi 1 chút,kiểu như nhà ở cho thê, giá mềm 1 chút và trong hẻm cũng được. Khả năng em ở phường Thắng Nhất hoặc dọc đường 30/4. Ai biết chỗ nào giá rẻ chỉ dùm em với nhá.
    Rồi còn chợ búa nữa, chỗ nào mua đồ rẻ nữa.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    vào đó rảnh rảnh, bác mời em đi nhậu nhá.[:D]
  3. manhgia

manhgia Thành viên mới

Cơn bình dân thiếu gì,tại ông cứ chui vào chỗ sang thì phải mắc
    Hải Yến ah, chà .... chỗ nào ta;))

Nhà trọ bình dân thì cũng phải 700-800k/tháng chưa điện nước
  4. nguoicohuong

nguoicohuong Thành viên mới

Cái này em cũng đã thấy :) . còn các khoản ăn ở, sinh hoạt thì giá cả cũng như SG hay HN thôi.. mà khéo co lại rẻ hơn ấy :D

Riêng cái khoản y tế + giáo dục đúng là một nhược điểm ko hề nhỏ
  5. nns

nns Thành viên tích cực

ô, thổ địa VT mà ko biết Hải Yến à? thế Kim Cương bác biết ko?:))
  6. manhgia

manhgia Thành viên mới

Chỉ đến quán cà phê thí dụ và nhìn qua thôi, chưa dám ghé bao giờ:P
  7. XacChetTroi

XacChetTroi Thành viên mới

1. Vũng Tàu có nóng cũng không gay gắt như ngoài Bắc. Thời tiết ôn hòa, đẹp !
    2. Thuê nhà thì giá không rẻ đâu, chả kém SG-HN là bao. Bạn khéo tìm có thể có những phòng 7-800k (nhà dãy) ở gần khu CN ở.
    3. Chợ búa thì đi mua ít phải mặc cả hơn, giá cả cũng vừa phải, đồ ăn thì có khi còn nhiều lựa chợn hơn HN. Cái gì HN,SG có thì VT có, cái gì HN,SG không có thì VT chưa chắc đã không có.

qtl { position: absolute; border: 1px solid #cccccc; -moz-border-radius: 5px; opacity: 0.2; line-height: 100%; z-index: 999; direction: ltr; } qtl:hover,qtl.open { opacity: 1; } qtl,qtlbar { height: 22px; } qtlbar { display: block; width: 100%; background-color: #cccccc; cursor: move; } qtlbar img { border: 0; padding: 3px; height: 16px; width: 16px; cursor: pointer; } qtlbar img:hover { background-color: #aaaaff; } qtl>iframe { border: 0; height: 0; width: 0; } qtl.open { height: auto; } qtl.open>iframe { height: 200px; width: 300px; } [​IMG][​IMG][​IMG]
  8. Muaxuanmoi

Muaxuanmoi Thành viên mới

Hải Yến và Kim Cương ở Vũng Tàu? Hai KS cũ nhỏ xiu xiu ấy có gì đặc biệt?:-??

Bạn nào ở trên nói giá chung cư trung tâm Vũng Tàu năm ngoái mà có 9-10 triệu/m2 thôi à, bạn nhầm khu trung tâm rồi. Giá chung cư mà ở trung tâm như thế cách đây tầm dăm ba năm thì có.

Điện lực Vũng Tàu cách đây mấy năm còn bị phê bình là dùng điện hoang phí, đèn đường thắp sáng suốt bao nhiêu cây số dọc đường chạy vào trung tâm TP, cùng với cây lá hoa cỏ đua nở tưng bừng, đẹp như trong phim nước ngoài...[:P] Nghe nói năm ngoái cắt điện luân phiên ở Vũng Tàu, không phải do thiếu điện, thiếu tiền, mà do mấy anh Điện lực Vũng Tàu muốn "lấy điểm" tiết kiệm điện năng.

Ở Vũng Tàu hạ tầng cơ sở làm rất tốt, đường sá rộng rãi thênh thang, vì thế chỗ đỗ xe cũng thoải mái, không khổ sở như Sài Gòn, đã thế ít sợ bị cắp vặt, bẻ gương...:-bd

Giá cả sinh hoạt Vũng Tàu tương đối ổn, đúng như bạn gì ở trên nói, tùy cách sống của mình. Thu nhập 3 triệu VND cũng sống được, mà 30 triệu VND hay 3 nghìn đôla Mỹ (hoặc hơn thế) cũng có thể không đủ tiêu.^:)^ Nói chung cuộc sống ở Vũng Tàu tương đối thuần, bạn chủ topic không việc gì phải quá lo lắng đâu.
  9. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

bạn gái cũ em ở Vũng Tầu đang ko có người chăm sóc... mà em thì lại ở Hà Nội bác chủ top vào đấy chăm sóc bạn gái em hộ em nhé.... ui nhớ Vũng Tầu quá....
  10. funcs19

funcs19 Thành viên mới

Chẹp,
    Nói chung ở VT sướng hơn SG, tuy mức sống nhỉnh hơn xíu nhưng bù lại, ko kẹt xe, ko ngập nước, không khí biển người ta ít bệnh lặt vặt, tắm biển, leo núi, chạy bộ, ngắm mấy em chân dài...hì hì....
    Nhà ở:
    - Lọai bình thường (phòng 25-30 m2) giá từ 700k-1tr
    - Nhà nguyên căn (hẻm) 1,5 - 2 tr
    - Chung cư 3-7 tr
    Ăn uống:
    - Sáng 20-30k
    - Trưa 15-30k
    - Tối 15-30k
    Nếu tiết kiệm thì đem theo cần câu, một ít trùn, một tai lưới, sáng ra bãi trước câu cá đục, cá căng...đến trưa cũng có một bữa cơm canh cá tươi rói...
    Còn ăn chơi thì tùy, có nhiều chơi nhiều, có ít chơi ít he he...