1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về dịch vụ chuyển phát nhanh ạ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi bupbehanqu0c, 13/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bupbehanqu0c

bupbehanqu0c Thành viên mới

em muốn gửi một gói mỹ phẩm trọng lượng khoảng 1kg từ Hà Nội về Thái Nguyên. Anh chị cho em hỏi dịch vụ nào uy tín và giá cả phải chăng ạ. Em xin cám ơn @};-
  2. bupbehanqu0c

em mới search ra mấy dịch vụ sau Viettel Post, Công Ty Giao Nhận Trần Gia Phát, 24H EXPRESS, Huỳnh Hà Express, EMS(cái này em ko chắc dùng đc vì em ko có đk để đến tận vp của họ để gửi :( )

ai đã dùng thì cho em comment hoặc có dịch vụ khác thì giúp em với ạ.
  3. TheDoEm

TheDoEm Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cụ thể là bạn muốn chuyển cái gì ?
    Ngày trc ,mình dùng EMS ( nhưng lâu nay k dùng ..... vì k cần gửi gì ).

1 là : Nếu đồ không giá trị , thì bạn chọn hình thức gửi bình thường , trả tiền theo khối lượng . Nếu bị thất lạc thì sẽ đền tiền theo khối lượng .

2 là : Nếu đồ giá trị thì bạn chọn hình thức gửi tính phí 0,75% . Nghĩa là bạn đem hóa đơn món hàng đến , định giá món hàng , sau đó phí vận chuyển sẽ = 0,75% giá trị món đồ cần gửi . Khi mất , thì bạn cứ cầm hóa đơn đến mà tính tiền đền thôi .

( Có trường hợp một người chuyển món đồ rất giá trị , nhưng lại chọn hình thức gửi thứ 1 , thế là bị mất ( k rõ do nhân viên tham của hay do yếu tố khách quan ) , cuối cùng đc đền lại mấy chục nghìn đồng ) . Vậy nên bạn cần biết rõ mình TH nào .
  4. favourite

favourite Administrator - Một người gắn bó TTVNOL Staff Member

5. bupbehanqu0c

thank anh @favourite và @thedoem Hàng của em cũng chỉ tâm 5tr đổ lại thôi. Để mai em thử alo xem sao.
  6. theman08x

theman08x Thành viên quen thuộc

Em thấy chuyển bưu điện cũng được, tầm 24h là đến nơi
  7. chuyenphatnhanhdhl

chuyenphatnhanhdhl Thành viên mới

Bạn thử tham khảo: DOANH NGHIỆP NÀO ĐƯỢC PHÉP NHẬN VÀ CHUYỂN PHÁT NHANH HÀNG HÓA
    Trước đó, một số DN chuyển phát nhanh chưa hoàn thiện điều kiện hạ tầng, hệ thống phần mềm kết nối với Hệ thống VNACCS/VCIS, trong thời gian này, để không ảnh hưởng đến việc thực hiện thủ tục hải quan của các DN, Tổng cục Hải quan hướng dẫn DN vẫn tiếp tục thực hiện thủ tục hải quan cho hàng chuyển phát nhanh theo quy định tại Thông tư 100/2010/TT-BTC và Thông tư 36/2011/TT-BTC của Bộ Tài chính cho đến khi có hướng dẫn mới.

Đối với Cục Hải quan Hà Nội, Tổng cục Hải quan yêu cầu làm việc cụ thể với các DN chuyển phát nhanh cập nhật kế hoạch triển khai Thông tư 191/2015/TT-BTC, khuyến khích các DN nhanh chóng tập trung tại khu vực sân bay và chuẩn bị phần mềm kết nối với Hệ thống VNACCS/VCIS để sẵn sàng thực hiện khi triển khai đầy đủ quy định tại Thông tư 191/2015/TT-BTC.

Theo Cục Hải quan Hà Nội, đầu tháng 3, đơn vị đã phối hợp với Tổng cục Hải quan tổ chức kiểm tra việc thực hiện kết nối phần mềm với cơ quan Hải quan và khai báo thử đối với tờ khai trị giá thấp của DN chuyển phát nhanh. Kết quả DN đã thực hiện kết nối phần mềm với cơ quan Hải quan và khai báo thành công trên Hệ thống VNACCS/VCIS.

Chính vì vậy, dự kiến tháng 4, Cục Hải quan Hà Nội sẽ triển khai cho các DN chuyển phát nhanh hỏa tốc trên địa bàn. Cụ thể Công ty DHL-VPNT triển khai ngày 4-4; Công ty TNT ngày 11-4; Công ty UPS ngày 18-4; Chi nhánh Công ty Hợp Nhất ngày 25-4; Công ty TM và DV Song Bình (FEDEX) ngày 27-4.

Bên cạnh đó, Cục Hải quan Hà Nội cũng đề nghị Tổng cục Hải quan tiếp tục tháo gỡ một số vướng mắc tồn tại như việc thông báo lệ phí của tờ khai MIC/MEC ship cod uy tín (khai báo NK đối với hàng chuyển phát nhanh), trong khi Bộ Tài chính đã thống nhất không thu lệ phí tờ khai MIC/MEC. Bên cạnh đó, hệ thống cũng chưa tự động trừ tiền thuế, lệ phí đối với hàng hóa XNK chịu thuế từ tài khoản tạm gửi của cơ quan Hải quan…
  8. LangTu116

LangTu116 Thành viên rất tích cực

Phát nhanh của bọn Viettel cũng ổn ạ. :D.
  9. bichutc

bichutc Thành viên quen thuộc

E hay chuyển ở bưu điện cho yên tâm thôi.