1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về du học Hà Lan

Chủ đề trong 'Du học' bởi havatage, 10/06/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. havatage

havatage Thành viên rất tích cực

Cho em hỏi về du học Hà Lan

Các bác làm ơn cho em biết thể thức du học Hà Lan với , sang Hà Lan nhưng học = tiếng Anh thì có trường nào bên đấy ko ạ . Có phải thi IELTS , lấy học bổng ko . Và giá cả tiền học ăn ở như thế nào ạ ,học ở đâu thì tốt , em cảm ơn các bác nhiều . À , em theo ngành kinh tế , có những ngành nào về kinh tế để em lựa chọn ko ?

Cám ơn các bác rất nhiều .
  2. hilittlesunshine

hilittlesunshine Thành viên mới

Câu hỏi của bạn như vậy thì vẫn còn chung chung quá! Hầu hết các trường ở Hà Lan đều dạy bằng tiếng anh. Dutch people speak English almost perfectly.
    Hầu hết họ yêu cầu Toefl nhưng có Ielts thì cũng chẳng sao. Bạn phải xác định rõ bạn cần scholarship covers how much. Sau đó thì mới biết ở đâu để apply chứ. Ngành Kinh tế thì có vô số trường để apply đấy!
    Hãy viết cụ thể hơn nhé!
  3. havatage

havatage Thành viên rất tích cực

Em cũng mới chỉ dự định thôi , căn bản là em muốn hỏi là để đi HL thì cần những điều kiện gì , chứng minh tài chính ra sao , tiền học , tiền ăn ở bình quân thế nào , các trường ĐH thì có trường nào có học bổng ko , vì em muốn lấy học bổng chứ học tự túc thì chết mất . Em đang tìm xem có hội thảo nào ở Vn ko mà chưa thấy có .
    Mà hình như phải có chứng chỉ Ielts đúng ko ạ .