1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về hệ thống bán hàng chính hãng của LOREAL và CHANEL,MAC ở HÀ nội ah!Em thấy lạ qá!!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tigerfire86, 05/02/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Cho em hỏi về hệ thống bán hàng chính hãng của LOREAL và CHANEL,MAC ở HÀ nội ah!Em thấy lạ qá!!!!

Hiện tại em thấy rất nhiều các cửa hàng đèn nhấp nháy nhìn rất cuốn hút(nói rõ cho mọi người phân biệt ah) treo biển là bán hàng chính hãng của loreal ,lancome,chanel.... ví dụ như ở CHÙA BỘC,HÀNG CÂN...em vào xem thì toàn có từ 300-400k 1 sản phẩm,ví dụ như son Chanel cũng chỉ có 300k.
    Em thì ko phải người hay make up và cũng ko rành lắm về mỹ phẩm nhưng em thắc mắc là ko nghĩ já tiền 1 cây son chanel lại rẻ thế,cả 1 hộp phấn của MAC cũng chỉ 400k.Mà những hàng đó cũng dán tem chính hãng của cty.Em muốn hỏi các chị là có phải hàng thật ko ah>?hay chỉ là hàng fake mà họ dán tem nhãn lên ah?Mà em thấy sale liên tục ,đợt tết đến 70%,bây h ko sale thì já cũng tầm đó.
    Em thấy người mua rất đông nhưng vào xem thấy có vẻ ko đc xịn cho lắm(theo mắt nhìn của em) nó cứ dại dại sao đó:(.
    Em cũng được tặng 1 hộp phấn mắt hôm sn của MAC và bạn em cũng mua của hệ thống những cửa hàng đó,vỏ hộp làm bằng nhựa nhìn rất dại,phấn mắt thì ko đc ép chặt,em làm rơi nhẹ xuống thì vỡ và bung ra,làm em càng nghi ngờ hơn

Em rất muốn mua nhưng chỉ sợ phải hàng fake,các chị júp Emphân biệt được ko ah?Thx các chị nhiều!!!

Được tigerfire86 sửa chữa / chuyển vào 12:00 ngày 06/02/2009
  2. sizeXL

sizeXL Thành viên mới

100% fake ấy ạh . Mấy cửa hàng đó trên này mọi người cảnh báo nhiều rồi . Muốn mua MAC mủng các kiểu thì chỉ có cách kiếm ngươì uy tín mà order thôi .
  3. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

VẬy ah,tại tớ thấy đông người vào mua qá,nếu mà fake như thế sao người ta vẫn ngang nhiên mở rộng cửa hàng thế nhỉ?hix hix
  4. keropi

keropi Thành viên tích cực

100% fake luôn. cái này mọi ng đã cảnh báo nhiều lắm rồi mà. đi qua thấy thiên hạ chen nhau vào mua tấp nập sợ thế
  5. linkinp

linkinp Thành viên mới

hôm e sang Thái thấy trong các Dep Store hàng kiểu nài vẫn bán đầy ý, nhìn khiếp. còn ở mình thì khổ cái ko fải ai cũng sành
  6. puhmanowar

puhmanowar Thành viên mới

cũng chả hiểu sao mọi ng` máu me vào đấy mua thế , toàn là mp của TQ mà
  7. bebibibom

bebibibom Thành viên mới

1 trăm phần nghìn là fake, toàn đồ ở chợ bán tầm 30k, no nâng lên 199k rồi jảm já này nọ chứ, tởm
    cũng dán tem hoành tráng lắm, mà tem tự in, đâu phải tem chống hàng jả của Bộ Công An đâu
    hix
  8. camchiu

camchiu Thành viên mới

tuyệt đối đừng mua ở những chỗ đó nhá, hàng đó là bố của nhái đó, lởm ko chịu đc, mình xem mà bó tay toàn tập! tránh xa ra ngay!
  9. neyolovesyou

neyolovesyou Thành viên mới

Hàng dởm mà cơ quan chức năng vẫn để yên cho nó trưng biển lừa khách chứ. Chán thật. Ở Vn cái j cũng fải tự đề fòng vì chả ai bảo vệ mình cả.
  10. midori235

midori235 Thành viên mới

Căn bản mấy hãng đó cũng đâu có văn phòng chính hãng ở VN đâu để bảo vệ uy tín của họ chứ. Mà giá trong đó cũng đâu có rẻ mọi người nhỉ
    Thôi thì up lên cho cả nhà biết mà tránh, với cả chịu khó cảnh báo bạn bè người thân vậy. Xài mấy cái mĩ phẩm đó dăm bữa nó bợt hết cả mặt ra mất, hic. Sợ hãi!