1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các bác quên mật khẩu hay quên email thì làm như sau để lấy mật khẩu mới hoặc đổi email đã đăng ký tài khoản nhé. Xem chi tiết các bác xem tại đây.
  3. BQT xin thông báo: Hiện tại một số hệ thống dịch vụ của diễn đàn đang gặp sự cố. Chúng tôi đang nỗ lực khôi phục lại hệ thống trong thời gian sớm nhất. BQT thành thật xin lỗi các bạn vì sự bất tiện này.
  4. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về những nguyên liệu để làm hương (nhang) ạ!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi march12, 17/03/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. march12

march12 Thành viên mới

Cho em hỏi về những nguyên liệu để làm hương (nhang) ạ!

Bác nào biết để làm hương (nhang) nó bao gồm những nguyên liệu gì thì chỉ em biết với nhé!
    Vote tưng bừng 5* cho các bác!
    Thks!
  2. nguoiroiviec

nguoiroiviec Thành viên mới

Nếu em ko nhầm thì người ta lấy mùn cưa để làm bột bao bác ợ
  3. thongoc7

thongoc7 Thành viên mới

ừa, họ có mùn cưa, trộn với bột hương ý (cái bột để khi đốt lên thơm ý), và cả ít bột sắn nữa (cho nó dính vào nhau mà) nhào nhuyễn ra, lấy 1 que gỗ (là chân hương đó), rùi ctá 1 ít bột dã nhào ra, lấy 1 miếng gỗ nó tựa như cái bàn xoa của thợ xây đoá, lăn qua lăn lại để hỗn hợp bột đó dính đều vào que ==> hương, sau đó đem phơi khô, đóng gói và bán , ngày trwóc coá lần em làm roài mờ
  4. MrPrince

MrPrince Moderator

Đi qua chỗ nào làm hương thì cứ phải gọi là thơm ngào ngạt
    Làm hương khỏe tay lắm, mấy thằng bạn em đi làm thêm mà tay thằng nào thằng nấy to như chân., cứng như thép