1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về nước xịt khoáng

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi huongthanh2710, 18/04/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. suha034

suha034 Thành viên mới

Ai dùng chả đc hở bạn, thành phần của nó chỉ là nc khoáng thôi, rất lành tính.
  2. blackswallow

blackswallow Thành viên mới

Hay quá ! Da của em cũng da nhờn nên ko dám dùng kem dưỡng sợ bị nổi mụn, dùng nước xịt khoáng để cân bằng độ ẩm là an toàn hơn cả nhỉ
  3. aivaytroi

aivaytroi Thành viên mới

Ai mới xài xịt khoáng thì thử xịt trước 1-2 lần trong ngày rồi để vài ngày xem xét nha .Bảo lành nhưng vẫn gây dị ứng đấy .
    Tớ là điển hình đây ,lại cứ ỷ y là xịt khoáng lành nên vẫn cứ xịt ngon lành ,thấy da đỏ đỏ ,sần sần ,mụn con mọc chi chít lại cứ nghĩ do đi nắng mới thức khuya .Dùng mới được 3 ngày là trèo lên nhà bác sỹ luôn
    Tớ xài evian đấy ,nguồn gốc rõ ràng nên chắc chắn không phải giả
    Hix
  4. LucThaiMy

LucThaiMy Thành viên rất tích cực

5. bibiboon

bibiboon Thành viên quen thuộc

Có nàng nào dùng xịt khoáng Avene mà bị dị ứng hok vậy? Tớ định order lọ xịt khoáng này trên web của hãng luôn, nhưng da tớ cũng mẫn cảm lắm. Muốn hỏi các nàng để mình chắc ăn rồi mới order.
  6. suha034

suha034 Thành viên mới

Bạn nào dị ứng với xịt khoáng nên tìm hiểu kỹ bởi vì nếu cả nước khoáng, một loại còn lành hơn cả nước vòi mà các bạn tắm, giặt, ăn hàng ngày mà lại gây phản ứng trên da đc thì phải có nguyên nhân. Thứ nhất là nguồn gốc xuất xứ. Mình ko biết những người bán hàng lấy hàng từ đâu vì Evian xuất xứ tại Pháp và đc bán phổ biến tại nhiều nước. Muốn đánh hàng về ko phải là khó nhưng nếu đi qua đường hàng ko thì theo lý sẽ ko thể mang số lượng lớn lên máy bay đc vì đây là dạng khí nén, nếu lên cao hơn bao nhiêu mét đó sẽ có khả năng cháy nổ nên rất đc giới hạn. Nếu là hàng thật đc đánh về có khả năng đi theo đường biển, mất nhiều thời gian hơn thì phải tính đến trường hợp thứ 2 là hạn sử dụng. Dù chỉ là nước khoáng, nhưng nếu hsd đã hết vẫn có khả năng làm da mẩn cảm vì môi trường trong bình có sự thay đổi. Thứ 3 là hàng giả và thứ nước trong bình chẳng phải nước khoáng gì hết! Nghe hơi khó tin nhưng cách đây ko lâu mình thấy có bạn phàn nàn là khi xịt ra tay thì thấy nước khoáng Evian ko đc sạch và số lượng người bảo mình dị ứng lại ko phải hiếm, trong khi nước khoáng Evian theo nơi mình đang sống thuộc vào loại lành tính nhất trong các loại nước khoáng nói chung và số người bị dị ứng hầu như ko có bởi vì loại nước khoáng chỉ có thành phần nước như thế này là dành cho da cực kỳ mẫn cảm rồi. Nếu cả nước khoáng cũng làm các bạn bị dị ứng mà khi dùng nước trong vòi (theo lẽ là nhiều hoá chất hơn, lượng kim loại nhiều hơn) lại ko bị sao thì nên tìm hiểu thêm về chai nc khoáng mình đang dùng.
    Khuyến mại thêm cho các bạn hình dạng của chai Evian hiện giờ http://shop.nordstrom.com/S/2980594?Category=&Search=True&SearchType=keywordsearch&keyword=evian+in+All+Categories&origin=searchresults . Đây là kiểu dáng mới nhất của nc khoáng Evian trong khoảng 1 năm nay và kiểu chai cũ đã ko còn đc sản xuất sau khi lô mới này đc đưa vào thị trường. Hsd của Evian nếu ko nhầm là trong khoảng 2,3 năm nên nếu bạn gặp 1 chai Evian với kiểu dáng cũ mà hsd vẫn còn đến mấy năm liền thì nên nghi ngờ là vừa.
    Được suha034 sửa chữa / chuyển vào 07:47 ngày 31/08/2009
  7. suha034

suha034 Thành viên mới

Avene thành phần cũng giống như Evian vậy bạn à. Nếu cả nước mà bạn cũng bị mẫn cảm thì thua rồi.
  8. aries_girl

aries_girl Thành viên mới

cho tớ hỏi lạc đề tí về cái bộ claríonic ý.....bộ ấy nếuhết mấy lọ srm với body thì order có đắt ko vậy?
  9. suha034

suha034 Thành viên mới

Dùng srm và body của mình đc mà chứ của Clarisonic chỉ là kèm theo thôi, ko tốt bằng đồ mình mua đâu.
  10. teddy5691

teddy5691 Thành viên mới

bh mua xịt khoáng này ở đâu nhỉ..mình tìm mãi chả thấy ở đâu bán chai EVIAN 400 ml giA 160 cả