1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về The University of Notre Dame

Chủ đề trong 'Úc (Australia)' bởi kid0717, 11/10/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kid0717

kid0717 Thành viên mới

Em thấy trong diễn đàn mình có nhiều người học ở Perth. Nên em muốn hỏi xin anh chị ý kiến về trường này ạh. Vì tài chính eo hẹp nên em mới nhắm vào trường đại học này, nhưng không biết đây thực sự có phải là 1 trường tốt không? Em dự định sẽ học bachelor accounting. Anh chị nào có biết về trường này thì giúp em 1 vài thông tin nha. Nếu có ai đang học ở đây thì cho em xin Email hay Y!M được không ạh.

The University of Notre Dame ở US thì rất mạnh rồi, nhưng em không biết là ở Úc có thể được như vậy không? và nó có liên kết chặt chẽ với UND ben US khong. EM không rõ là khi hoc UNDA ra có được cái reputation cao không ? có anh chị nào đi trước cho em xin vài lời khuyên nha.

Còn về cuộc sống xung quanh đó.NẾu em học ở trường này và chắt chiu tiết kiệm thì một năm em sẽ mất khoảng bao nhiêu ạh. Việc làm part time thi có thể kiếm được không ạh (nổ lực hết sức) và lương trung bình làm được khoảng bao nhiêu đồng 1 giờ ạ?

Em viết hơi nhiều :-) cám ơn mọi người đã dành thời gian đọc.Em rất mong nhận được ý kiến của mọi người ạh.
  2. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Chỉ muốn chỉnh lại 1 cái là 2 trường này là 2 trường riêng biệt nhé. Chả liên quan gì mấy đến nhau đâu đừng bị lừa vì cái tên.

Trường này học phí rẻ nhất Úc, và cũng nhiều năm liền đứng đội sổ Úc trong vô số các bảng xếp hạng.
  3. kid0717

kid0717 Thành viên mới

Chị Dung nói vậy có nghĩa là không nên học ở trường này ạh?

Cám ơn chị về thông tin. Chị có thể cho em ý kiến 1 vài trường có học phí tương đối không ạh? Gia đình giúp được khoang 13-15k 1 năm, còn lại em phải tự lo. Mong chị giúp đỡ :)
  4. bigboyblue

bigboyblue Thành viên mới

lần đầu tiên nghe trường này luôn, bạn đừng nhầm nhé, vì theo mình biết có duy nhất một trường private ở Úc có liên kiết với đại học ở US là Bond uni và học phí đắt vô cùng, còn trường bạn nhắc tới chỉ trùng tên thôi, vd như Uni of New Castle chả liên quan gì đến trường bên Anh chẳng hạn. Nếu bạn có 13k một năm thì chắc bạn không đủ để học đại học đâu, vì riêng tiền học một kỳ trung bình là 9k rồi và sẽ tăng qua từng năm, nếu bạn có chừng ấy tiền thì học TAFE cũng được, vừa dễ xin việc vừa dễ xin PR, còn không qua Sing hay vài nước châu Á cũng đâu phải là ý kiến tồi, gl.
  5. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Holmesglen gì đó ở Vic (chak mình viết sai chính tả đó). Học phí tầm trên 10k/năm chút ít mà bằng đc CPA công nhận. Chất lượng thì chak cũng suýt soát UND hay CQU, nghĩa là tệ (so với Úc) và tạm (so với ĐH ở VN). Bằng đc công nhận là quan trọng cái đã.

Còn 13-15k thì ko học đc bất cứ trường Uni nào của Úc cả, trừ UND như bạn nói. Tafe cũng chưa chak rẻ như chú UND này.

Cuối cùng, mình ko phải giống cái, cũng ko tên là Dung [:D].