1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em hỏi về thẻ VISA Debit ở VN

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi mathizen, 16/05/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. coolwind

coolwind Thành viên mới

thế mình có phải thế chấp tài khoản j không bác, vd như làm cre*** card nó bắt mình thế chấp 125% giá trị tài khoản(em nghe nó hô là 12.5tr cơ)
  2. mathizen

mathizen Thành viên mới

Đã biểu là không phải ký quỹ gì mà chỉ phải mất 100K năm thôi. Nó tiện hơn đối với Cre*** là ở chỗ đó
  3. charmant

charmant Thành viên mới

Mình vote sao bạn nhé. Mình là nhân viên dịch vụ thẻ của ACB tại Hà Nội, nghe bạn nói cứ gọi là mát ruột dù rằng lương mình cũng chẳng nhờ thế mà tăng lên.
    Mình nghĩ mình có thể giải thích cho các bạn - mình là CRS thẻ mà (Customer Service Representative) . Còn tin hay không thì tuỳ. Hì hì.
    Visa là tên gọi (thương hiệu) của 1 tổ chức thẻ, cũng giống như Master, Diner Club hoặc JCB, American Express...
    Vì dùng thương hiệu của Visa - thương hiệu thẻ nổi tiếng nhất toàn cầu nên đương nhiên sẽ có rất nhiều nơi chấp nhận thẻ. Bạn có thể đi bất cứ nơi đâu có logo của Visa là thanh toán được. Thanh toán không phải là cứ phải gõ password vào như có bạn nói ở trên đâu.
    Tuỳ từng ngân hàng sẽ có quy định riêng về phí thường niên, phí gia nhập và phát hành, cũng như số tiền phải duy trì trong thẻ. Tại ACB phí thường niên 100k/năm cho mọi loại thẻ Debit card, số dư tối thiểu =0.
    Đương nhiên là của nước ngoài rồi vì thương hiệu là của Visa mà, chứ đâu phải là của ACB, VCB...hay bất kì ngân hàng nào khác.
    Đồng chí Rationalist rành ghê? Không biết có phải khách hàng của mình không?
    <!--Sign_End-->
    Được charmant sửa chữa / chuyển vào 22:13 ngày 16/05/2006
  4. alexvu86

alexvu86 Thành viên mới

Ai mà chả biết Visa là tên một tổ chức tín dụng. Em nói "Visa là thẻ tín dụng" vì ở đây nó quá popular và người ta biết đến dich vụ cre*** card của nó nhiều nhất.
    Em có 3 cái cre*** card 1 Visa, 1 Master, 1 American express. Mở ví ra trông rất hoành tráng nhưng thực ra chả có tiền.
    Như bác gì ở ACB nói thì cái Visa Debit đó giống cái Security Visa bên này. Thường cái này dành cho người chưa chứng minh được cho ngân hàng về khả năng tài chính của mình cũng như sự rằng buộc của họ đối với nhà băng và đất nước đang sống (VD: international students) , hoặc có vấn đề về cre*** trước đây (bankruptcy chẳng hạn)
  5. rationalist

rationalist Thành viên rất tích cực

đấy nhé, đọc dịch lên trên một bài mà xem, chẹp, cái bác CRS của ACB post nhiệt tình chưa, em đã nói dịch vụ thì ACB là số một mà... thui, bác gì gì mở topic này quyết định sang ACB mở thẻ đi, đừng thắc mắc nữa...
  6. rationalist

chẹp, kính bẩm bác là cách đây 2 năm thì em cũng làm kinh doanh dịch vụ thẻ đấy ạh... biết tiếng ACB lâu rùi, nhưng mà bữa em mở thẻ visa thì tụi exim nó đang miễn phí mở thẻ + tặng khuyến mại cái ví da (tất nhiên là rởm)... --> em đã chót dại mở của bọn nó rùi, để hết năm nay thẻ của em hết hạn em sẽ sang bên bác mở thẻ... biết đâu lại tình cờ gặp hay fone với bác thì vui nhỉ?
  7. quaivat2

quaivat2 Thành viên mới

dạ thế em muốn làm 1 cái thẻ thanh toán quốc tế để mua online thì nên làm loại nào ạ???? cụ thể là ko phải thế chấp gì và tiền trong tài khoản là do mình gửi vào chứ ko phải tiêu trước trả sau, và ngoài phí thường niên thì có phải mất phí gì khác ko??? kiểu như khi thanh toán quốc tế có bị mất thêm phí gì ko???liệu dùng để mua online rủi ro có cao ko??? ví dụ như trường hợp bị ăn cắp acc ý... mấy bác làm ở Ngân hàng tư vấn cho em nhé, vấn đề này e rất chi là tù mù, cảm ơn mọi người trước ạ
  8. rationalist

đấy cái thẻ như bác toán học hỏi ý... visa debit... về các đièu khoản sử dụng nó thì y hệt thẻ atm... chỉ sài tiền trong tài khoản thui, khỏi thế chấp, phí thường niên thì same 100k/năm ở mọi NH (trừ chú nào đang có khuyến mại thì hông biết)... thanh toán thì tất nhiên có mất phí, nhưng mà thấp thui... thấp đến độ mình dùng tài khoản mà khi check lại còn chẳng biết là có bị trừ hay không nữa ý chứ... tóm lại cái visa debit này tất cả mọi thứ của nó same như thẻ ATM mọi người đang dùng plus thêm hai tính năng: thanh toán online và rút được tiền ở nước ngoài!
  9. mathizen

mathizen Thành viên mới

Thế thì em sẽ làm ở ngân hàng ACB - Ăn C.. Bò thôi
  10. rationalist

hic, công nhận dân toán học có khả năng dịch chữ giỏi thiệt...
    nhưng mà bác dịch có tên một ngân hàng thé thì ác quá... thôi bác thử trổ tài dịch nốt bọn nè xem
    SCB
    EAB
    MB
    SB
    MHB
    HBB
    EIB
    BIDV
    VCB
    ORB
    ABB
    VPB