1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em xí miếng đất này để nói câu : Em ghét nhạc Trịnh .

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi tietkiemlaquocsach, 07/07/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jemini

jemini Thành viên mới

Tôi thông cảm với bạn vì bạn cứ phải nghe loại nhạc mà mình không thích. Ở Việt Nam chắc là cũng có nhiều quán chỉ mở nhạc teenpop thôi. Chúc bạn tìm được chỗ làm mới thích hợp hơn.
    Tôi cũng mong bạn không còn bị nhạc Trịnh ảnh hưởng tiêu cực nữa. Muốn vậy thì cách thực tế nhất là đừng quá đa đoan với nó quá. Cụ thể hơn: đừng viết gì thêm về đề tài này nữa.
  2. tietkiemlaquocsach

tietkiemlaquocsach Thành viên quen thuộc

ặ có mỏƠy bĂc hay nhỏằ? ?
    Có nhiỏằu 'ỏằâa nó thưch màu 'en , nó làm mỏằi viỏằ?c lỏằ>n lao vâ 'ỏĂi 'ỏằf chỏằâng tỏằ cho toàn thiên hỏĂ biỏt nó yêu màu 'en . Còn em ghât màu 'en , em chỏằ? làm cĂi viỏằ?c là kêu toĂng lên cho thiên hỏĂ biỏt em ghât màu 'en 'ỏằf giỏÊi toỏÊ cĂi bỏằâc xúc 'ỏằ"ng thỏằi cỏằâu vỏằ>t lỏƠy tư tơnh yêu cuỏằTc sỏằ'ng trong em mà không 'ặỏằÊc à ? Đỏằi bỏƠt công nhỏằ? ?
    @ bĂc nào 'ỏƠy : CỏÊm ặĂn bĂc vơ lỏằi khuyên , em câng 'Ê 'ỏằ<nh 'i tơm mỏƠy chỏằ- làm khĂc rỏằ"i nhặng nghâ 'i nghâ lỏĂi 'ỏằi phỏÊi chỏằ<u gian khỏằ. tư cho nó trặỏằYng thành . Coi nhặ là câng biỏt mại gian khỏằ. ỏằY 'ỏằi . HặĂn nỏằa ngoỏĂi trỏằô nhỏĂc Trỏằ<nh ra thơ em rỏƠt thưch chỏằ- làm này .=&gt; chỏng ngu gơ mà bỏằ viỏằ?c .
  3. Logos

Logos Thành viên mới

Ủa, cái gọi là Teenpop của cô em Tietkiem ...hình như toàn là Kotex, Diana, xxx ...váy ngắn hết cỡ và chỉ kích động đến một số bộ phận trên cơ thể các Zai non, Zai già thôi chứ Ta đâu có nghĩ là nó lại kích động tới toàn thân cô Tietkiem khiến cho cô ấy phải bức xúc quá mà lượn sang Box này khua khoắng làn môi và chót lưỡi nhỉ ?

Về với những ...teenpop của cô đi !
    và cần phải biết "Tiết kiệm" những "cảm xúc" non trẻ, đồng trinh của mình, nhá !
    Nhớ Chửa ?
    Được logos sửa chữa / chuyển vào 11:50 ngày 09/07/2006
  4. cafein

cafein Thành viên mới

5. babyGrow

babyGrow Thành viên mới

Đặt hàng cậu tietkiemlaquocsach giải thích rõ hơn ý kiến của cậu về mấy điểm sau đây:
    1. Cậu có thể nêu một số bài hát + ca từ (nếu hơn nữa thì phân tích nó) đã làm cuộc sống của cậu ... ảm đạm hơn?
    2. Cái gọi là ''thoải mái'' trong âm nhạc của cậu có nghĩa là gì?
    Thế thôi, xong rùi tiếp.
  6. tietkiemlaquocsach

1. @ bác Logos : mấy cái trò rẻ tiền đó của teenpop chỉ làm cho mấy zai non zai già các bác bị kích động thôi chứ em cũng chả ưa mấy cái đó tí nào . Em nghe nhạc chứ không xem nhạc .
    Em cũng chẳng có ý định sang cái box này đâu . Nhìn thấy chữ Trịnh là em đã biết đường tránh xa rồi . Chẳng qua là mấy bác mod thấy cái topic này có dán cái chữ Trịnh nên kéo nó sang đây thôi .
    2. @ bác cafein: Đọc lại 1 .
    3. bác Babygrow :
    1. Em nói là điều đầu tiên tác động đến cái sự ghét nhạc Trịnh của em chính là giai điệu . Mà giai điệu thì mỗi người một gout , em bó tay trong cái vụ giải thích cho bác hiểu là em ghét giai điệu Trịnh như thế nào . Còn ca từ , em đã nói rõ , em thích những bài hát nghe mà không phải suy nghĩ nhiều xem nó có ý nghĩa thế này thế nọ . Với lại theo cái cảm nhận của của em thì ca từ bác Trịnh có mang nhiều hơi thở của .... một cái gì đó rất mơ hồ . Vì em ghét phải suy nghĩ nên tạm gọi nó bằng cái tên triết học . Nhắc lại lần nữa , em khó chịu với cái cách âm nhạc pha triết lí của bác Sơn .
    2. Cái '' thoải mái '' của em khi nghe 1 ca khúc là : Giai điệu mượt , dễ nghe . Ca từ đơn giản , dễ hiểu , trong sáng , không phô triết lí trong đó . Nói thêm 1 chút là em nghe 1 bài hát và cảm thấy thoải mái khi tìm thấy một chút tâm trạng của nhạc sĩ + ca sĩ trong đó ., thoải mái khi nó diễn tả được cái nỗi buồn hay niềm vui đóng dấu 8X mà em không diễn tả được . Em hiểu vì sao ngày nay nhạc Trẻ bị coi là nhăng nhít , vì đa số những người phê phán đều là những người thế hệ 5X , 6X . Họ không sống và không yêu như 8X chúng em . Nên khi cái bác gì đó nói không đi vào lòng người cái ca từ kiểu như : '''' Anh nói anh yêu em rồi anh chán anh chia tay .... '''' thì em cũng không trách . ( Nói thật em cũng chẳng ưa gì bài này nhưng thấy nó cũng ... có lí ) . Em thoải mái khi tìm được một chút gì đó của mình trong những bài hát không chỉ là teenpop . Em thích teenpop phần nhiều vì nó phù hợp với lứa tuổi và cách suy nghĩ đơn giản của em . ( Nếu có thể bác thử nghe Tăng Nhật Tuệ đi ạ ) .
    Thế thôi , bác thoải mái chưa ? ( P/S : Em rất thích thái độ của bác . )
  7. Nguyet-ca

Nguyet-ca Thành viên rất tích cực

(Thở dài) Không biết đây là lần thứ bao nhiêu box Trịnh gặp phải mấy cha của nợ này rồi? Nhưng chú em này xem ra không cao thủ như mấy đàn anh đàn chị trước. Bạn à, dù bạn có cố gắng nói xấu hay bôi nhọ nhạc Trịnh thì vẫn còn vô vàn người đã, đang và sẽ nghe thứ nhạc mà bạn thấy là khủng khiếp đấy. Lý do của bạn đưa ra thật ngớ ngẩn. Nếu chỉ vì miếng cơm manh áo (bạn kể là bạn đi làm ở 1 quán cafe mà khách hàng yêu cầu bật nhạc Trịnh nhỉ) mà bạn tự "tra tấn" bằng những thứ mình không thích, rồi không biết nói với ai mà vô đây xả bậy thì bạn đúng là kém quá đấy. Tốt nhất là xin một chỗ làm mới đi, quán 8X hay 9X gì đó, bạn sẽ khỏi phải mệt nữa, hén? Chúng tớ cũng khỏi phải mệt khi phải đọc mấy bài viết với lời lẽ, lập luận dở ẹc và hết sức thiếu thuyết phục của bạn.
    Nếu bạn không tin thì có thể lần giở nhiều topic của nhiều cao thủ khác. Họ cũng phản đối nhạc Trịnh nhưng viết "hay" hơn bạn nhìu. Học tập nhé!
  8. tietkiemlaquocsach

ặ , bĂc này dỏằY ngặỏằi nhỏằ? ? NÊo lạn thỏưt hay cỏằ' tơnh cúi xuỏằ'ng ?
    ĐÂy là ẵ kiỏn chỏằĐ quan cặĂ mà . Em chỏng thuyỏt phỏằƠc ai cĂi gơ cỏÊ . Vơ em chỏng hi vỏằng là thuyỏt phỏằƠc 'ặỏằÊc mỏƠy 'ỏằâa dỏằY ngặỏằi nhặ bĂc tỏằô bỏằ cĂi sỏằY thưch cỏằĐa mơnh . Em câng biỏt là cĂc bĂc chỏng hài lòng gơ vỏằ>i cĂi topic này nên em 'Ê treo nó bên box ,m nhỏĂc , chỏằ? có 'iỏằu mod 'Ê lôi nó sang 'Ây . BĂc mà thỏƠy ngỏằâa mỏt thơ bỏằ qua 'i ỏĂ . Dạ sao câng là ẵ kiỏn cỏằĐa em . Và nêu xong 'ỏằặĂc cĂi ẵ kiỏn này thơ em thỏƠy thoỏÊi mĂi hặĂn lên ( chỏằ? có 'iỏằu bỏằc là cĂc bĂc phỏÊi giỏằ bơnh tânh hỏt rỏằ"i cặĂ mà nhỏằ? ?
  9. tigerlily

tigerlily Thành viên rất tích cực

Thôi em nó cũng được cái nhiệt tình. Hehe...
    Chiến tiếp đi em. Đây cũng là dịp để nghe những ý kiến, cảm nhận nhiều chiều của nhiều lớp người khác nhau. Thú phết.
    Personally, em tiết-kiệm có những đức tính đáng quý của thanh niên thời đại, rất năng động, va` thích chứng tỏ mình. Personally, again, chúc em tiết-kiệm ngày càng trưởng thành và đạt được nhiều thành công trong cuộc sống. Nhạc Trịnh hay không Nhạc Trịnh cũng chỉ là một phần của đời sống mà thôi.
    Ai cũng một thời trẻ trai... Chúc em mọi điều tốt lành.
  10. jemini

jemini Thành viên mới

Tôi là jemini. Nhắc trổng đến người khác như vậy thì xem ra bạn cũng không văn hoá hơn những người làm bạn shock lắm.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa