1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em xí miếng đất này để nói câu : Em ghét nhạc Trịnh .

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi tietkiemlaquocsach, 07/07/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hehemetal

hehemetal Thành viên mới

ặ, hôm nay 'ang chĂn, vào diỏằ.n 'àn lặỏằÊn lỏằ tư, ko ngỏằ lỏĂi lỏĂc vào cĂi topic này. Đỏằc chỏng thỏƠy 'ỏằĂ chĂn hặĂn tư nào, chỏằ? tỏằ. cặỏằi 'au cỏÊ ruỏằTt. CĂc cỏằƠ 'Ê dỏĂy rỏằ"i, 1 nỏằƠ cặỏằi =10 thang thuỏằ'c bỏằ., thỏ mà sao em chỏng thỏƠy khoỏằ thêm tư nào nhỏây, lỏĂ thỏưt, chỏc tỏĂi thuỏằ'c này wĂ 'Ăt.
    Khỏằ., cĂi em tiỏt kiỏằ?m là fan cỏằĐa teenpop hỏÊ?, thỏ thơ câng dỏằ. giỏÊi thưch thôi, cĂc bĂc cỏằâ nhơn mỏƠy cĂi popstar bi h ỏƠy, cĂi nào mà chỏng thik chặĂi nỏằ.i, cĂi nào mà chỏng cỏằ' gÂy càng nhơu xơ cangdan càng tỏằ't, em này chỏc câng fỏÊi nhiỏằ.m 1 tư chỏằâ, em nhỏây? thông cỏÊm 'ặỏằÊc cĂc bĂc ỏĂ.
    em nói ràng có nhỏằng ngặỏằi ko hiỏằfu hỏt nhỏĂc Trỏằi 'ặỏằÊc ko em?
    CỏÊm nhỏưn là tuỏằ vào tỏằông ngặỏằi, tôi ko có ẵ kiỏn nhặng xin em, nỏu có ko thik thơ thôi ko ai nói j` cỏÊ, nhặng xin em 'ỏằông có nói xỏƠu ngặỏằi ta.
    Hay 'Ây lỏĂi là 1 ỏÊnh hặỏằYng nỏằa cỏằĐa teenpop, nhỏằng cô nàng lỏm chiêu?
  2. Logos

Logos Thành viên mới

Ối Zồi, Teenpop ư ? Gớm, cô nàng này cứ khoe mãi thôi ...
    Đây,
    ....Váy ngắn + Sì tin + Tóc tai rờn rợn + Nhảy nhót tưng bừng + Đạo nhạc lung tung + Yêu thương sến sến + Scandal Tống tình + Quảng cáo linh tinh + Linh tinh, linh tinh ...
    Chấp làm gì cơ chứ ?
    Chấp làm gì cơ chứ ?
    Dốt thường hay khoe ...
    Khoe rằng ....hiểu biết
    Chán những thế hệ Sì Tin ...
    Chán thật ......
  3. tietkiemlaquocsach

tietkiemlaquocsach Thành viên quen thuộc

( Lại thở dài) Đến bây giờ thì em ngờ ngợ hình như não một số bác lùn thật . Chẳng muốn nhắc đi nhắc lại một vấn đề tí nào . Nhưng với cái tình hình này có lẽ phải dài dài đây . Em vào đây để nói về cái sự ghét của em đối với nhạc Trịnh , còn nhiều bác thì lại lôi teenpop của em ra để bêu xấu . Thôi được rồi , nói lại lần nữa vậy , có lẽ não lùn thật nhưng hy vọng nói đi nói lại mãi thì cũng chịu hiểu cho . Em nghe nhạc chứ em không xem nhạc . Và cái tai nghe nhạc của em hoàn toàn bản năng . Cái gì em thấy thoải mái thì em nghe . Em cũng chẳng thích mấy trò rẻ tiền scandal hay gì gì đó của teenpop chút nào . Thế này ạ , em thấy có 1 bài hát . Em mở nó lên nghe . Đập vào tai em đầu tiên là giai điệu . Giai điệu hay thì em sẽ thấy thoải mái được 1 chút . Đến sau đó thì cái ca từ nó lại đập vào tai em lần nữa . Cảm thấy ca từ phù hợp tâm trạng hay gợi cho mình được 1 chút cảm xúc gì gì đó thì em đóng dấu : Thích . Các bác đừng nghĩ rằng teenpop chỉ là một thứ nhạc rẻ tiền . Em đồng ý là nhiều bài nghe chướng tai không chịu được . Còn đối với em , em là một người nghe nhạc đơn thuần , không phân biệt đó là teenpop hay rock hay thậm chí là Trịnh . Cái gì đi vào lòng em thì em nghe .
    Đừng nghĩ rằng tất cả người châu Á đều có da vàng .
  4. Su_That

Su_That Thành viên mới

Ghét em nhất câu này Chỉ được cái nói đúng .
    => Ai nghe gì cũng được => đừng phê phán Em => Em đừng phê phán người khác (and thẩm mỹ âm nhạc của họ ).
    => Bài viết của em xứng đáng cho lên box Tâm sự là hơn .
    Nhé em .
  5. Logos

Logos Thành viên mới

Chán cái cô bé đồng trinh này quá !
    Không có người dạy dỗ chỉ bảo cho cô rằng là : Muốn được người khác tôn trọng thì hãy tự biết tôn trọng mình trước đã
    không có ai chỉ cho cô bé như thế ư ?
    để rồi ...
    "Em vào đây để nói về cái sự ghét của em đối với nhạc Trịnh"
    thế thì cớ gì mà còn giãy nảy lên, lu loa ỏm tỏi lên rằng :
    "...nhiều bác lại lôi Teenpop của em ra bôi xấu"
    Ngu vừa thôi, con gái ở nhà bắt nạt Mẹ Cha, anh chị em ...đòi công bằng, đòi được chiều chuộng ...trong khi mình thì hỗn láo, hư đốn, mất dậy ư ? Ở đâu ra cái công bằng ấy mà đòi hỏi, mà thét gào ?
    Ngu vừa thôi, con gái
    ..."Em nghe nhạc chứ em không xem nhạc" ... "Cái gì em thấy thoải mái thì em nghe"
    Gớm quá cơ, hãy tập pha chế Cafe cho nó tử tế đi, hãy học cách chào hỏi cho nó đàng hoàng nhé !
    ...và Cố mà hiểu cho nó sáng cái đầu ra rằng : Tôn trọng người khác tức là tôn trọng mình
    Nhớ chửa, con gái ?
    Đừng có cố mà nghĩ rằng, tất cả những Người tử tế đều không biết ...nói bậy
  6. khongcanbiet

khongcanbiet Thành viên mới

Chào tình yêu tietkiemlaquocsach
    Cho anh rón rén hỏi địa chỉ quán cafe mà tình yêu đang làm việc được không ? Anh cũng thích nghe teenpop . Hôm nào đẹp trời , chúng mình cùng thưởng thức cafe , nghe teenpop và nói xấu nhạc Trịnh , em nhé .
    Được khongcanbiet sửa chữa / chuyển vào 21:40 ngày 10/07/2006
  7. hehemetal

hehemetal Thành viên mới

hehe, bác nài khôn thiệt, làm wen với em làm ở wán cafe, rùi vào đấy rủ em đi uôngcafe, làm sao em lại bỏ wán đi được, nhẩy.
    thế là bác vô bác ngồi, người wen(mang tiếng thế) chắc cũng được giảm giá bác nhỉ, mà, nếu bác khéo mồm chút có khi lại còn được miễn fí ấy chứ.
    hihi, cho em làm wen với...........
  8. vothuongca

vothuongca Thành viên quen thuộc

Những chỗ màu vàng cho thấy bạn đã bước đầu tiếp cận được lớp xù xì thô ráp của nhạc Trịnh, nhưng chất rượu ngọt còn nằm bên trong cần bạn tận hưởng khám phá. Hãy nghe thêm nhiều nhạc Trịnh, sống nhiều hơn trong không gian nhạc Trịnh và lớn lên cùng nó. Chúng tôi đang ở bên trong cõi đi về này để chờ đón bạn đến với cảm xúc minh triết tột đỉnh khi những giai điệu bên ngoài kia trở nên bão hoà, nhàn nhạt không còn đủ sức mê mị cám dỗ người ta nữa...
    Thân ái
    VTC
  9. Soi_vn98

Soi_vn98 Thành viên mới

em tietkiem hôm nào rảnh cũng cafe với anh nhé. Anh mang sẵn 1 lọ xịt highlight đi, thích phịt chỗ nào anh xịt cho. Ta cùng "cafe" theo kiểu tin bóp.
    @một số bác: sao cứ gán cho em nó cái mác đồng trinh thế nhở? Ai bảo nghe tin bóp thì còn trinh?
    @một số bác nhà f_301: thôi, cứ từ từ để em nó nhớn. Đọc bài nó viết nghe như văn mẫu giáo vậy mà các bác còn chấp được. Uầy
  10. jenny_barbi

jenny_barbi Thành viên mới

@một số bác: sao cứ gán cho em nó cái mác đồng trinh thế nhở? Ai bảo nghe tin bóp thì còn trinh?
    [/quote]
    Chắc tại em nó bảo em nó chưa yêu bao giờ.
    Tóm lại đọc xong topic này chả thấy gợn lên điều gì, chuyện thường ngày ở huyện ấy mà. Những người ghét nhạc Trịnh và ko hiểu Nhạc Trịnh đầy ra đấy. Nhất là thế hệ cuối 8x đầu 9x.
    Học sinh lớp 11 của mình chả đứa nào nghe nhạc Trịnh, mấy đứa hỏi: cô ơi nhạc Trịnh là nhạc vàng phải ko cô? Bó tay, chả biết giải thích thế nào.
    Cũng phải thông cảm với các em nó, âm nhạc cũng phát triển cùng với lịch sử, những người nghe và cảm được nhạc Trinh một cách sâu sắc nhất có lẽ chính là những người trải qua và sống cùng thời điểm với ông. Còn lại những người trẻ như chúng ta biết đến Trịnh cũng qua thế hệ ấy truyền lại. Với thế hệ của các em thì âm nhạc phát triển đa dạng và ko thể kiểm soát nên các em thấy phù hợp hay hiểu về hhạc nào thì nghe nhạc ấy thôi. Các em ko thích những dòng nhạc cũ là điều đễ hiểu thôi bởi vì bây giờ thế giới quan và nhân sinh quan của các em đã khác.
    vấn đề muốn nói ở đây là em ko thích nhạc Trịnh thì em cứ việc ko thích, cũng như em thích teenpop thì em cứ việc nghe chứ em ko việc gì phải lên đây la ó và kêu gào cho mọi người biết tôi ghét nhạc Trịnh vì nhạc Trịnh làm ảnh hưởng đến tôi. Nghe cứ như ăn vạ ấy em ạ. Buồn cười lắm. Bởi những lý luận của em nó lủng củng lắm. Em chẳng chứng minh đuợc cái gì ko hay ở nhạc Trịnh cả ngoài cái việc nó làm em buồn.
    Chỉ thấy em nói có lý đúng một điều là một số người gắn cái sự yêu nhạc Trịnh như một cái Mác. Cái loại này chị cũng ghét
    Được Jenny_barbi sửa chữa / chuyển vào 10:48 ngày 11/07/2006
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa