1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em xí miếng đất này để nói câu : Em ghét nhạc Trịnh .

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi tietkiemlaquocsach, 07/07/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. chucuoi_black

chucuoi_black Thành viên mới

Em biết là chẳng có mấy người to mồm dám nói ghét nhạc Trịnh như em . Và đáng ra em cũng không to mồm như thế này đâu , nhưng chẳng qua tại nhạc Trịnh nó tác động to lớn đối với tình yêu cuộc sống của em nên em mạo muội lêm tiếng để bảo vệ tình yêu ấy . Phù , viết xong cái này thì tình yêu cũng lớn thêm 1 tí rồi .
    --------
    Không ai nói bạn là "my hero"...đâu!
    Được chucuoi_black sửa chữa / chuyển vào 19:13 ngày 11/07/2006
  2. chutdamme

chutdamme Thành viên mới

Những người ghét nhạc Trịnh và ko hiểu Nhạc Trịnh đầy ra đấy. Nhất là thế hệ cuối 8x đầu 9x.
    Học sinh lớp 11 của mình chả đứa nào nghe nhạc Trịnh, mấy đứa hỏi: cô ơi nhạc Trịnh là nhạc vàng phải ko cô? Bó tay, chả biết giải thích thế nào.
    Được Jenny_barbi sửa chữa / chuyển vào 10:48 ngày 11/07/2006
    [/quote]
    ------------------
    Vấn đề ...Là ...thiếu thông tin ....
    Là ...Không bao giờ chịu lắng nghe...để hiểu hơn về 1 người, 1 sự việc khác...
    Là ....biết tôn trọng sở thích của nhau...
    vì...1 người thích thưởng thức nhiều loại nhạc , và mỗi loại nhạc mang lại cho họ một cảm xúc khác nhau

....Có vậy thôi..bạn "tietkiemlaquocsach" ơi....
    ....Đời sống là mấy đâu mà...phải tự làm mình giận giữ.. để rồi khổ tâm về 1 cái mình không thích, biết chắc mình không thích thì cứ tránh xa ra zậy....
    ....vui vẻ, hưởng thụ những khoảng không gian,thời gian nào tâm đắc,...
    ....cố gắng giành thời gian rỗi mang lại niềm vui, hạnh phúc cho gia đình, bạn bè của mình....

Sống đơn giản...hạnh phúc hơn
    Trẻ lâu hơn....
    ...thể hiện cái tôi ý nghĩa hơn cho cuộc đời , cho xã hội...

lời tâm sự riêng gửi tới em"tietkiem" :

Chị thích cái phần " bướng bỉnh, chút nổi loạn, chút cảm giác được đối trọi đầy ngẫu hứng" trong em. Nhưng nếu phần tính cách này của em mà thể hiện để bênh vực , lên tiếng trước những sự việc tiêu cực, những hoàn cảnh thiếu may mắn, đau khổ trong xã hội thì quả là tuyệt vời.
    Mất mạng vì cấm hàng xóm mở nhạc to
    http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/xahoi/99512/
    Người nhà thí sinh chờ giám thị ...để trả thù
    http://tintuconline.vietnamnet.vn/vn/xahoi/99511/
    Nhật ký của 1 "tử tù" và những bi kịch từ máu :
    http://www.maukhodong.net/modules.php?name=News&file=article&sid=46
    Em cũng đừng nghĩ : để quan tâm đến những sự việc, những con người này là việc của người khác, còn em chưa có, không có "tấm lòng lớn lao, mênh mông" để quan tâm đến họ nhé.
    Chúc em 1 ngày may mắn,
    1 tuần hạnh phúc,
    và 1 tháng thành công !

Được chutdamme sửa chữa / chuyển vào 18:50 ngày 12/07/2006
  3. loa_ken_den_si

loa_ken_den_si Thành viên rất tích cực

Mình thấy thế này , chủ nhân Tồ pịc này có 3 điểm để mình tham gia :
    Điểm thứ nhất _ Mình cũng có 1 quán giải khát chuyên về nhạc Trịnh công Sơn tại 456 Hoàng Hoa Thám Hà nội, mình cũng phải thuê mướn người làm, phục vụ. Cũng có người đến rồi đi ngoài lí do Lương ít thì người ko thích nhạc Trịnh cũng có, đơn giản ngay từ đầu như chúng ta có nhu cầu ăn thì ta chọn quán hàng ăn nào có món ta khoái khẩu ! trường hợp ko còn hàng nào khác , mà đói quá thì ăn đại, miễn sao sống đến bữa sau, tỉ như hàng đó có mỗi Bún chả mà ta lại khoái Phở Nam định ....
    Và không ai phải ăn Bún chả lúc này lại hét toáng lên rằng : ***** bố lũ chó ....bán hàng đâu ...ra đây ngay ... Tao léo ăn được Bún chả .....
    Điểm thứ hai _ Âm nhạc, Ca kịch, hội hoạ và vân vân là những bộ môn nghệ thuật nó chính là những món ăn tinh thần không thể thiếu được với đời sống chúng ta nó như những món ăn vật chất hàng ngày ta vẫn xơi để tiếp tục ...này nọ kia kìa, thì nó vẫn luôn có những món phù hợp với từng độ tuổi tỉ như có sữa Mẹ dành cho lứa nghe nhạc RU_ RU HỜI, nhớn hơn tẹo nữa là cơm thịt do bố mẹ cắn hay xe nhỏ trộn đều với cái roi cầm tay ép ăn cùng Bông Mai con cò bé bé "ló" đậu cành tre ...Rồi Teen nháo nhào bát tô cơm thập cẩm mấy món Mẹ phần vì học về trễ , tu ừng ực cái ấm tích nước nguội , hay làm xoẹt phát hết cốc sinh tố Bơ để gọi thêm ccốc nữa thì phone tai ngúng nguẩy một thời cặp kè với Bít "lây" Sờ Bi a hay đùng đùng với Lập xịp mà loạn với Bức vách , lúc xí xớn thảy tiền lương trước mặt bọn bạn bè gọi bôm bốp Ken thì ... sao? lúc lằng lặng với tâm thức lúc đau đáu linh hồn , lúc ... lúc.....thì tuỳ Bét thô Ven, Thuý Cải , Khắc Tư ....Trịnh Công Sơn ....
    Các bạn trẻ _ Mình rất quí các bạn , những con người khoáng đạt và trẻ trung xinh tươi sao các bạn lại phải trọn nhầm món ăn tinh thần tỉ như món ăn vật chất hàng ngày đừng ăn món hầm nhừ dành cho các Bà các Ông , hay uống nhầm rượu ngâm Cá ngưạ , Bìm Bịp của Bố Mẹ .... Tiên nhân lũ Già , lũ đời cũ , lũ sinh đẻ ra tao , hét to nữa này Tao léo muốn thấy chúng mày ăn món nhừ ... Tao nguyền rủa chúng mày uống rượu bìm bịp......****** thằng cu em bé kia ... ai cho mày ăn......... cháo .....!!!
    Điều thứ ba : Về văn hoá lùn, trí tuệ lùn hay gì gì đó lùn thì cũng giống cảnh cả nhà ăn cơm xong thì đi Uôn Cúp Đại Tiện ... Kiểu léo gì ông Già bà Bô cũng phải ngồi , thằng trẻ ranh cũng phải ngồi , chỉ có đứa ko bài được cặn bã ... mới không ngồi ( ! ) để cho cái trí tuệ thấp đi
  4. Temely

Temely Thành viên rất tích cực

Nay mai, cậu bạn tietkiem này có lẽ lại viết 1 lọat bài như "em ghét Nhạc Cổ Điển", "em ghét nhạc Jazz", "em ghét nhạc Dân gian"... nghe Teenpop thì đương nhiên khó đồng cảm với những lọai nhạc khác. Bạn cứ nghe những gì bạn thích, sao cứ phải trăn trở và la tóang lên về những thứ bạn không thích ?
    Còn nếu bạn nói bạn làm việc tại quán cafe, và khách cứ yêu cầu nghe nhạc TC Sơn. Như vậy, gián tiếp, nhạc TCSơn đã ảnh hưởng đến cuộc sống bạn một cách tích cực, đã có thể tạo cho bạn thêm thu nhập đề sống (bạn sống vì quán cafe, mà quán sống vì khách?). Trong trường hợp này, tôi nghĩ, bạn nên biết ơn nhạc TC Sơn mới phải ?
  5. tigerlily

tigerlily Thành viên rất tích cực

Bác Loa vào cso khác, điếc tai khủng khiếp. Hic.
    Góp ý với bác, giảm thiểu những từ kém thẩm mỹ ở đây đi bác ạ. Điều đấy tốt cho cả bác nữa đấy.
  6. meo_ko_an_ca

meo_ko_an_ca Thành viên mới

Hợ lần đầu tiên em nghe bác Loa ngoa ngoắt thế.
    Cảm tưởng : Hay .
    Có vài từ ngữ quá khích nhưng em thấy nó hợp cho lúc này.Các chị Mod đừng xóa nhá để cả làng cùng nghe nào
  7. tietkiemlaquocsach

tietkiemlaquocsach Thành viên quen thuộc

Hơn 1 ngày bị rớt mạng không vào được ttvnol , cảm ơn các bác đã quan tâm tới thế hệ trẻ teenpop chúng em . ( kèm theo vỗ tay ) .
    Đầu tiên xin cảm ơn cái bác gì đó đã khuyên em chuyển cái topic này sang box tâm sự . Từ lúc lập xong cái topic này mới thấy có bác là đồng cảm với em . Mới hôm qua em cũng đã nghĩ là em đã sai lầm vì đã không post cái bài này ở bên box đó .
    Thứ đến xin cảm ơn bác nào đó nữa đã quan tâm tới cái giới tính của em . Em là con gái , nhưng tại cái 4rum này nó bị chập cheng nên có 1 bác đã khuyên em nên làm cuộc cách mạng giới tính để khăc phục cái sự cố đó .
    Tiếp nữa cảm ơn các bác đã cho em sáng mắt ra : ồ , hoá ra những người thích Trịnh nó chẳng thông minh như mình nghĩ . Nói đến thế mà vẫn không hiểu thì em cũng chịu .
    Em làm ngứa mắt các bác cũng đã nhiều rồi , xin kể 1 câu chuyện tình yêu mua vui .
    Có anh A yêu chị B . Trong mắt anh A , chị B thật đẹp , cao cả , sâu sắc gì gì đó ... Anh C thì chẳng thấy chị C đẹp tí nào cả . Anh này vốn chẳng thích những cô gái có bộ mặt buồn rười rượi , nhất là khi trong mắt anh này cô B chẳng đẹp đẽ gì cả . Cứ nhìn thấy bộ mặt nầu nẫu của cô B là anh cảm thấy trong lòng khó chịu kinh khủng . Cô B thì vô tình đã phả vào cuộc sống của anh C một thứ ánh sáng mà anh chả thích tí nào . Thế là ghét . Anh C thì vốn là 1 đứa tí tởn mà , anh gào lên với mọi người , '''' tao ghét con B '''' . Anh A biết được , tới gặp anh C và '''' Mày là đứa không biết cảm nhận cái đẹp , mày có tư cách gì mà ghét người yêu tao ,... blah blah blah ... '''' . '''' Kệ tao , gout thẩm mỹ của tao không có thích những đứa như nó , nó làm tao khó chịu .... blah blah blah '''' . Cãi nhau chí choé và chẳng thằng nào nó chịu thằng nào ....
    Thứ nhất : Em không thích Trịnh vì cái ca từ của nó không đi vào lòng em .
    Thứ hai : Em ghét Trịnh vì cái giai điệu của nó làm em chán đời .
    Cảm xúc của thời các bác và thời cuối 8X của em không giống nhau . Đã gọi là nghệ thuật thì yếu tố cảm xúc là rất quan trọng . Em , và rất nhiều 8X , 9X nữa không đồng cảm được với bác Sơn , bởi bọn em chẳng bao giờ dở hơi tới mức '''' 1 lần nằm mơ tôi thấy tôi qua đời '''' . Những giá trị của cuộc sống đang dần thay đổi . Cũng giống như các bác giáo dục phải bắt bọn em viết cho được cái từ '''' hay lắm , em thích lắm '''' vào bài cảm nhận '''' Romeo & Juliet '''' trong khi rõ ràng là cái cốt truyện nó chẳng hấp dẫn li kì như mấy cái phim kiếm hiệp đánh nhau chí choé ngoài rạp , những câu kịch thoại sến vô bờ bến còn lâu mới địch được về độ lãng mạn với mấy bộ phim truyền hình Hàn Quốc . Và nếu muốn có 1 tí nhân văn thì chẳng thiếu gì '''' Hạt giống tâm hồn '''' đầy rẫy ngoài tiệm sách . Em sẽ dừng lại ở mức độ không thích Trịnh nếu như nó chỉ có cái là không đáp ứng được cái gì trong nhu cầu nghe nhạc của em , nhưng vì cái giai điệu của nó làm em thấy mệt mỏi , và cái ca từ làm em khó chịu , nên em nâng cấp cho nó ở mức độ cao hơn là ghét . Thế thôi , có lẽ nhờ các mod thương lượng chuyển cái topic này sang box tâm sự nhỉ .
    Nhắc lại một lần nữa nếu có ai đánh đồng em với cái bọn teenpop rẻ tiền : Không phải người châu Á nào cũng có da vàng .
    Nhắn tới cái bác nào đó là em thích nghe classic , thích nghe opera , không thích dân ca nhưng em không ghét vì nó không ảnh hưởng tiêu cực tới em .
  8. babyGrow

babyGrow Thành viên mới

ừ, ok. Biết như thế, xong rùi thì cậu mong chờ gì nữa? ì èo gì nữa?
    1. Cậu muốn mọi người quay ra phản pháo hay muốn thuyết phục mọi người bỏ nhạc Trịnh?
    2. Cậu muốn trêu ngươi mọi người ?
    oài oài...
    Cá nhân tớ thấy cậu có 1 đức tính mà nhiều người ngày nay phải học tập: Bảo vệ ý kiến <<-- quả là tuổi trẻ tài ... ko trẻ.
    Tuy nhiên, luận điểm, ý kiến của cậu từ đầu đến giờ cứ dập khuôn cái bụp, lặp lại nhiều, chả có gì mới hơn cả -->> dễ gây nhàm chán. Cậu thêm chút hoa mỹ, tâng bốc, khẳng định, quay vòng... cho nó hấp dẫn đê, cho bốc lửa hơn chút... zô zô.... Nếu ko thì tranh cãi kiểu này dễ zô ngõ cụt hoặc đi lòng vòng, chán lém. Hoặc tệ hại hơn, nội dung topic hướng sang tính nhân văn, ghét tin pốp, cách nghĩ, gì mà trình độ lùn còi gì đó... thì tệ.
    híp
  9. Logos

Logos Thành viên mới

Ta thấy, nhân vật gọi là "Tiết kiệm" này là một thằng, lão (mụ) bất mãn với cuộc đời ...nên chửi đời, khinh đời mà không biết rằng Đời đang chửi, Đời đang khinh nó ...
    Ha ha ...
    Đúng, Ta đoán rằng "Tiết kiệm ..." không phải là 1 đứa trẻ đâu(cảnh báo với quý vị rằng, nhân vật này không ngây thơ như NÓ nói đâu !)
    này, Tiết kiệm nhân cách ơi,
    Mày ơi ...cái cách mày gõ bàn phím còn không đúng cách, cái văn mày khoe còn không đúng Văn, cái ngữ mày chửi còn không biết chửi, cái thân mày Ngu còn chẳng biết Ngu ...vậy mà mày ?
    Nào "Classic" ư ?
    Nào "Opera" ?
    và cả "Dân ca" ....nữa ư ?
    Nhạc Trịnh là TẤT CẢ NHỮNG THỨ ĐÓ đấy con à !
    Sao lộ cái DỐT, cái NGU và cái BẤT LỰC ra sớm thế ?
    Nhạc Trịnh không phải là OPERA ư con ?
    Nhạc Trịnh không phải là CLASSIC ư cháu ?
    và cũng không phải là DÂN CA nữa phải không, con, cháu tiết kiệm ?
    thế thì "Lời ru trong nôi" của ****** dành cho mày chắc phải là Teenpop hoặc Hiphop, hoặc ....
    ....và trong lúc ru mày, bà ấy nhảy Salsa hay Batacha(không nhớ rõ tên ...Xin lỗi bà cụ sinh ra tiết kiệm ! ),
    hay lí ...LẮC hả mày ....?
    Sỉ nhục mày thế đấy, mày dám chơi kiểu ZiZu hông ?
    P/S : Bác cháu gì, mày cứ xưng làm ông chúng tao đi ...CON !
    Ghét mày thế,
    Khó chịu với mày thế !
    (Thằng này (con này) bị chửi bới, bị vùi dập, bị lăng nhục , bị ...."đập cho đến chết" từ các Box khác - về âm nhạc - giờ lại "đội mồ đứng dậy" ở Đây,
    Pótay,
    Phạt tù treo !
    Tù treo 3 THÁNG CỞI CHUỒNG ! )
    Đừng tưỏng bở rằng : Những người tử tế là những nguời không biết Chửi bậy !
  10. Logos

Logos Thành viên mới

HA HA HAAAAA ....
    tiếtkiệm ....đang ở đây (Box Trịnh)
    LOGOS CŨNG ĐANG Ở ĐÂY !
    Bàn phím, Ngón phím, PHÍM chiến đê ê ê ê ê ....
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa