1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em xí miếng đất này để nói câu : Em ghét nhạc Trịnh .

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi tietkiemlaquocsach, 07/07/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tietkiemlaquocsach

tietkiemlaquocsach Thành viên quen thuộc

( Thở rất dài ) Nói 1 lần nó không nghe cho thì phải nói nhiều lần thôi . ( Ơ , hình như cả cái này cũng nói rồi ) . Ơ lần nữa , thế từ đầu tới giờ bác cứ ( cố )nghĩ là em đang thuyết phục mọi người từ bỏ nhạc Trịnh à ? Bác cứ nghĩ là em đòi hỏi nhân văn sâu sắc với cao cả gì đó ở 1 bài hát à ? Bác vẫn nghĩ là em đang muốn trêu ngươi mọi người à ? Tự trả lời mấy câu này xem đã rồi muốn nói gì thì nói nhé .
  2. tietkiemlaquocsach

tietkiemlaquocsach Thành viên quen thuộc

( Cười đểu ) . Là tất cả những thứ đó thật à ? Bắt chước thì đừng có nói chữ '''' là '''' .
    Cháu nói cháu thích classic , nhưng không phải là tất cả classic .
    Cháu thích nghe opera , nhưng không phải là tất cả opera .
    Cháu không thích dân ca , nhưng không phải là tất cả dân ca .
    Thậm chí cháu ghét Trịnh , nhưng không phải là tất cả Trịnh .
    Hiểu ra tí nào chưa kụ ?
  3. sonca7

sonca7 Thành viên mới

Hầu hết trong mọi trường hợp câu trả lời: TÙY, là thích hợp nhất!
  4. hanhhell

hanhhell Thành viên mới

Ôi 2 ngày không vào thật là kinh khủng. Tốc độ phát triển của topic là rất ghê. Đẩy lùi các topic khác rồi.
    Vẫn xoay quanh 1 con bé vớ vẩn nào đó.
  5. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

Đọc bài chửi của bác loa sướng bao nhiêu thì đọc bài chửi của Logos chán bấy nhiêu, bởi lẽ chửi như Logos thì... ai chả chửi được >_< Cứ đi chợ Ngã Tư Sở buổi sáng là đủ bội thực rồi, không cần vào đây để xơi thêm nữa!
    Nói chung, mỗi người có sở thích riêng của mình, và không ai có thể ép buộc được ai. Cũng giống như món ăn thôi, người ăn được sầu riêng, người thì ngửi mùi đã thấy ghê - âm nhạc chẳng phải món ăn tinh thần hay sao? Cái topic này chẳng có nghĩa lý gì ngoài việc nói lên sở-thích-cá-nhân, mà đã là sở thích cá nhân thì chẳng liên quan mảy may tới box Trịnh.
    Chủ topic muốn gì? Chẳng phải muốn nêu lên phản đề rằng nhạc Trịnh là không hay (nếu thế thì đã đáng bị cho mấy roi rồi), chẳng phải muốn thuyết phục mọi người không nghe nhạc Trịnh nữa. Đơn giản chỉ muốn gào lên cho thoả ý thích cá nhân rằng thì là tôi không thích nhạc Trịnh (nhớ: tôi-không-thích-nhạc-Trịnh, chứ không phải là nhạc-Trịnh-dở-lắm). Thật ra thì tôi còn thấy bạn có vẻ muốn show off rằng ta dũng cảm, ta dám chống lại bao nhiêu người blah blah blah, nhưng chưa hiểu rõ thì tôi chưa muốn khẳng định (câu trên cũng là nhận xét cá nhân chủ quan, chẳng ai bắt bẻ được, nhỉ, tôi thấy thế thôi mà ^^ ).
    Tốt nhất, hoặc là chuyển topic này sang box khác (Sở thích hay Tâm sự gì đó), hoặc là khoá nó lại, vì ý muốn của tietkiem đã được thoả mãn rồi còn gì, ai chả biết bạn ghét nhạc Trịnh rồi. Ai ham vui tìm chỗ khác mà vui - Ai mạnh khoẻ tìm nơi mà khoe sức, vậy thôi!
  6. tigerlily

tigerlily Thành viên rất tích cực

Bác Logos bình tĩnh cái nhở. Nói chuyện với em gái là không nên la lối, rất không nên.
    Chính ra mình thích nhất thái độ của anh khongcanbiet. Hehe. Xúc tiến đến đâu rồi hả anh?
  7. khongcanbiet

khongcanbiet Thành viên mới

Ờ , cảm ơn tình yêu hỏi thăm , anh vẫn đang nghe teenpop
  8. Nguyet-ca

Nguyet-ca Thành viên rất tích cực

Bác Tiger, bác Loa chớ nên quá khích mà làm tổn hại đến long thể. Thiết nghĩ bác Tiger làm vậy mọi người dễ hiểu là "vẽ đường cho hươu chạy", nhưng chắc bác Tiger không hề có ý vậy đâu. Bác Loa vuốt giận nhé.
    Anh khong_can_biet vẫn thế nhỉ, không hơn được.
    Cháu tietkiem: Cháu đã chuyển chỗ làm chưa hay vẫn tự tra tấn bản thân vậy?
    NCa mất ngủ nên vào xì pam vậy thôi. À, NCa vừa bị hỏng mất cái ổ cứng có 10GB nhạc, đa số là nhạc Trịnh, cổ điển và nhạc pop cổ. Bác nào có lòng hảo tâm cho em vác ổ cứng mới đến xin nhạc với ạ.
  9. ttvnol_01

ttvnol_01 Thành viên mới

Khục khục! nhà cháu nghĩ bác Loa chuyển về đài VTV làm chương trình Gặp nhau cuối tuần có lẽ hợp lý
  10. Logos

Logos Thành viên mới

Zời ạ,
    cái loại ngựa non háu đá như nhân vật TK kia thì chỉ có thể dành cho những lời "văn" kiểu như thế thôi, mà thế cũng còn lịch sự chán (Ở bên www.tathy.com/thanglong) chúng tôi (hành) xử cái bọn như thế còn khủng khiếp hơn nhiều,
    đây là vì lòng yêu quý, vì sự tôn trọng đối với Box Trịnh nên Logos tôi mới ...nhã nhặn như thế đới ..!
    KHỔ !
    nói thật, tôi cũng chẳng coi những bài Post trên đây của mình là "CHỬI" mà tôi chỉ nghĩ rằng : Mình thật tử tế khi mang "tặng" cho Tietkiem ... một cái ...Áo Giấy ! Một cái Áo giấy đúng cỡ, đúng gu, đúng tông màu mà nhân vật ấy mong ước và xứng đáng được nhận ! (đới, cái tên Tietkiem ...của người ấy tôi vẫn viết Hoa đấy thôi ? Tietkiem ...ơi, cám ơn Logos đi chớ ?)
    Tôi thề rằng : Tôi không thèm chửi chủ của Tồ píc này đâu, bởi cái cỡ hàng tôm hàng cá (vưỡn có quyền được Yêu Nhạc Trịnh chứ ạ ? Ai dám cấm nào ? Tietkiem ư ?Teenpop của Tietkiemư ?) thì nhân vật xưng danh là Tietkiem ...kia còn không ngẩng mặt lên nổi với làng nước, với Nhân dân, ...và với ngay cả Teenpop í chứ
    Bạn chán thì cứ chán,
    Tôi tặng Áo giấy thì tôi vẫn cứ "tặng"
    Người ta hoan hỉ nhận thì người ta cứ hoan hỉ thôi ...
    Topic này KHOÁ được rồi, các vị nhỉ ?
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa