1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho em xí miếng đất này để nói câu : Em ghét nhạc Trịnh .

Chủ đề trong 'Nhạc TRỊNH' bởi tietkiemlaquocsach, 07/07/2006.

Trạng thái chủ đề:
Đã khóa
  1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. da_quy_vang

da_quy_vang Thành viên mới

Ai ghét cũng được, ai yêu cũng được. Nhưng thôi các anh, các chị, các em ạ, cuốc sống càng bộn bề lo toan, càng phải bấn lên vì cơm áo gạo tiền thì chúng ta càng cần phải chia sẽ cho nha nhiều hơn. Bây giờ tôi đề xuất ý kiến thế này nhé: Chúng ta thử nhìn sự việc bằng tấm lòng bao dung hơn thử xem, chúng ta thử giải quyết sự việc một cách bình lặng thử xem. và cùng nhau nghĩ về một câu hát thế này nhé: YÊU EM, LÒNG CHỢT TỪ BI BẤT NGỜ. Đố tất cả tôi đang yêu ai nào?
  2. trangntsy

trangntsy Thành viên mới

Hihi, lâu lắm mới thấy anh này nói năng nhẹ nhàng & ít mắc lỗi chính tả
    Em đồng ý với bác là quan điểm "bao dung" với mọi việc. Họ nói ghét Nhạc Trịnh cũng có thể là trong một lúc bộc phát mà thôi. Nhưng mà bút sa gà chết, bây giờ hối cũng không kịp nữa rồi. Em đây cũng thích nhạc Trịnh nhưng chả lẽ lại phải cãi với họ hay làm cho họ không ghét hay sao.
    Bọn em còn trẻ, nghe Nhạc Trịnh theo cảm nhận riêng và vẫn đang tìm mọi cách có thêm các bài hát để nghe cũng như tìm hiểu các thông tin liên quan nữa đấy. Lắm lúc cũng thấy hơi áy náy vì không đóng góp cho box được gì nhưng có lúc lại nghĩ mọi người ở đây cũng đã bao dung và tiếp nhận mình đấy chứ! Thế nên em luôn yên tâm ủng hộ box và trọn tình yêu với nhạc Trịnh.
    Chúc mọi người vui vẻ.
  3. tietkiemlaquocsach

tietkiemlaquocsach Thành viên quen thuộc

Nhạc Trịnh không phải là tất cả cảm xúc , càng không phải là chuẩn mực của cảm xúc ( mà cảm xúc thì làm dek gì có chuẩn mực nhở ? ) . Vì vậy 1 người ghét nhạc Trịnh thì có gì là lạ . Các bác nghĩ rằng ghét Trịnh là một cái '' ngu '' hay sao ? Đừng có cho rằng những kẻ không giống mình đều là quỷ . ( giống mình thì nó đã là quỷ rồi , ) . Ngoài cái thế giới nhạc Trịnh ra , còn có bao nhiêu cảm xúc trên đời này được lưu lại bởi rất nhiều nhạc sĩ khác . Ghét Trịnh , có gì lạ ? Bỏ Trịnh ở bên ngoài thế giới của mình , có gì sai ? Ghét 1 thứ và gào to lên cho mọi người biết mình ghét nó , có chỗ nào không đúng ?
  4. Sota

Sota Thành viên rất tích cực

Bạn nói có lý Và như vậy, chúng tôi ghét bạn, khinh bạn, coi thường cái ngôn ngữ tư duy lý luận của bạn, cũng chẳng có gì không đúng, vì cái sự ghét nó làm gì có chuẩn mực, nhỉ Chúng tôi gào lên cho nhau biết rằng chúng tôi ghét bạn, khinh bạn, blah blah blah, cũng có gì sai nào
    Cứ lập luận kiểu như vậy thì loạn mất, phỏng ạ?
  5. blueskyk7418

blueskyk7418 Thành viên mới

Mỗi ngày tôi chọn ngồi thật yên
    Nhìn rõ quê hương
    Ngồi nghĩ lại mình
    Tôi chợt biết rằng
    Vì sao tôi sống
    Vì đất nước cần một trái tim
    Và như thế tôi sống vui từng ngày
    Và như thế tôi đến trong cuộc đời
    Đã yêu cuộc đời này bằng trái tim của tôi
  6. 1102_1985

1102_1985 Thành viên mới

Ê a ! Pà cẩm Ly hát thì thôi rồi
    giọng đã gấu rồi lại còn ầm ĩ xối vào tai
    Được 1102_1985 sửa chữa / chuyển vào 21:57 ngày 14/07/2006
    Được 1102_1985 sửa chữa / chuyển vào 22:06 ngày 14/07/2006
  7. Pastorale

Pastorale Thành viên mới

Ghét cái gì đó một cách vô cớ nó giống như hành động của một con chó không khôn: cứ thấy người lạ là cắn. Tớ chả phản đối việc ai đó ko thích nhạc Trịnh, nhưng nếu chưa tìm hiểu về nhạc Trịnh mà đã đã nhặng lên là ghét nọ hận kia thì tớ thấy hơi buồn cười. Nếu ko thích nghe thì bảo ko thích nghe, ko cần lý do, càng ko cần phải vào đây gào toáng lên như tác giả của topic này. Nhưng nếu bảo ghét thì chí ít cũng phải có một lý do chính đáng nào cho sự căm ghét đó chứ, nhỉ?
  8. tietkiemlaquocsach

Thì em có phản đối các bác ghét em đâu nào . Có cấm các bác nói gì đâu nào . Có bảo các bác nghe Trịnh là sai đâu nào ?
    Cay cú cũng phải biết đường , nhé !
  9. tietkiemlaquocsach

Ơ , thế hoá ra là em mới nói với các bác kia cái lí do em ghét nhạc Trịnh , còn chưa nói với bác à ?
  10. bluemountainno1

bluemountainno1 Thành viên quen thuộc

Tớ cũng hay la cà các quán cafe Trịnh, thế này thì từ giờ đến các quán sẽ tò mò để ý xem em phục vụ nào là tietkiem
    Các quán cafe Trịnh ở HN cũng đâu có nhiều lắm, có vài chỗ tớ chưa đến thôi.
    To tietkiem: Tớ thấy ối quán cafe tuyển người - cafe ko có nhạc ấy ạ, thế thì có lẽ tốt hơn, vì chẳng có nhạc gì ấy thích hoàn toàn, cái gì cũng 1 tẹo nên ko tránh khỏi ức chế khi nghe những gì không thích. Đằng ấy có cần ko để tớ tìm hộ cho.
Trạng thái chủ đề:
Đã khóa