1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho hỏi chỗ học tiếng anh giao tiếp

Chủ đề trong 'Anh (English Club)' bởi teddy, 08/09/2003.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. maitrucphuongdo

maitrucphuongdo Thành viên mới

Học ở ILI quận 10 ngay chỗ gần công viên lê thị riêng. Mình tin rằng mọi người sẽ cảm nhận được sự thoải mái , thân thiện và cách dạy hài hước của thầy cô. Thật sự mình thấy trung tâm này dạy tốt lắm.
    hoangbaothachnguyenquynhthy thích bài này.
  2. meomun15

meomun15 Thành viên mới

Mình đang học bên TT Anh Ngữ ICES Q.7 này. Chất lượng bên này công nhận rất là tốt luôn. Thầy cô rất là tận tâm với học trò. Lớp học thì không quá 5 học viên, không khí lớp sinh động. Mình học giáo trình SPEAK NOW, ngoài ra TT còn cung cấp thêm cho mổi học viên mã code để học thêm onl tại nhà nữa. Lúc đầu mình rất ngại phát âm hay đọc bài, vì giọng của mình không được hay, rồi mình không biết cách phát âm hay nhấn âm thế nào cho đúng nữa. Nhưng sau khi học ở đây 2 khoá mình tự tin hơn hẳn, các lỗi sai cơ bản mình không còn mắc phải nữa. Vốn từ vựng cũng được nâng cao. Thời gian học bên này rất năng động, do học viên tự chọn. Giá phí rẻ phù hợp cho sinh viên học sinh. Bạn ghé tham khảo nhé Facebook: Hoc Anh Van ICES - SĐT: 091.333.5203
  3. mattroicuame

mattroicuame Thành viên mới

Nên học ở ILI. Lúc đầu tớ học cũng thấy ngài vì toàn giáo viên bản ngữ nhưng học một thời gian thì thấy với giáo viên bản ngữ tiến bộ nhanh hơn giáo viên VN nhiều. Tớ mạnh dạn, tự tin hơn. Trong lớp dám nói chuyện mà không ngại sai. Vì họ phân loại trình độ để dạy nên có sai thì giao viên đều sửa chung cho tất cả các bạn hết luôn. Mình đã chọn ILI, còn bạn thì hãy đến tìm hiểu thử nhé. Mẹ con nhà mình cùng học luôn, mỗi tội bố phải khổ. ^_^
  4. diemmymy

diemmymy Thành viên mới

Hihi , bố khổ nhưng mẹ con nhà chị vui là được rùi, để mấy ổng ở nhà đi rông cũng vậy ah, hehe.
  5. hothidieuquynh

hothidieuquynh Thành viên mới

Trung tâm IEG đó bạn, trung tâm bé xíu nằm trên đường sư vận hạnh đó, tuy nhỏ nhưng dạy cũng ok lắm, học phí lại rẻ nữa
  6. nguyenquynhthy

nguyenquynhthy Thành viên tích cực

Nói đến trung tâm 100% giáo viên nước ngoài trong suốt khóa học , học phí mềm , phương pháp dạy của thầy cô uy tín , chất lượng , thầy cô hướng dẫn tận tình chu đáo lắm, từ khi học ở ILI khả năng của mình được cải thiện đáng kể ah.
    hoangbaothachsunshineofmylife thích bài này.
  7. sunshineofmylife

sunshineofmylife Thành viên tích cực

Mình nghĩ tiếng Anh cũng phải có đam mê mới học dễ tiếp thu được. Bên cạnh đó, học phải sự kiên trì, nhẫn nại, biết cố gắng nữa. Tiếng Anh học phải biết vận dụng chứ không là lâu ngày nó cũng bị mai một ah. Giờ tiếng Anh trở thành ngôn ngữ thứ 2 rồi nên ta mới biết được sự quan trọng của nó.
    Mình học tiếng Anh thì giao tiếp ở trung tâm anh ngữ ILI quận 10 trường sơn công viên lê thị riêng đó ah, trung tâm học hiệu quả lăm nha nhưng về phần từ vựng thì cố gắng tự học ở nhà nữa. Cứ lập theo chủ đề rồi học cho dễ nhớ chứ học từng từ thì nhanh quên lắm luôn.
    Ngữ pháp thì tớ chắc nụi ak. Học thi cái này thi cái kia toàn ngữ pháp thôi nên giờ không sợ nữa. Giá mà hồi đó lo học giao tiếp tốt thì cái số mình bây giờ không khổ đâu.
    Nói chung là phải biết đầu tư sớm sớm thì về sau khỏi vắt chân lên cổ mà chạy có mà khốn đốn
    hoangbaothach thích bài này.
  8. duyenvo_anhngutome

duyenvo_anhngutome Thành viên mới

Học tiếng Anh ở Trung tâm Anh ngữ Tome được lắm á, học một thời gian thấy tiến bộ lắm luôn á, giáo viên ở trung tâm nhiệt tình và tận tâm với học viên lắm luôn á. Ngoài chương trình học tại lớp mình còn được tham gia các chương trình ngoại khóa ở trung tâm hỗ trợ cho việc hòan thiện các kĩ năng tiếng anh nữa.
  9. hoangbaothach

hoangbaothach Thành viên mới

Bài viết của bạn , mình thấy có ý nghĩa , mình cũng nghĩ rằng tiếng anh không thể học ngày một ngày 2 mà nó là cả quá trình cố gắng và kiên trì nữa ah. Mình cùng cố gắng nhé.
  10. kaidothebeast

kaidothebeast Thành viên mới

Toàn các bạn Sài Gòn nhỉ? Các bạn Hà Nội thử đến địa điểm này xem sao (mình gửi bản đồ nhé)