1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho hỏi gửi tiết kiệm bằng vàng ở ngân hàng nào giá tốt và an toàn? tặng ***** cho các bác nhiệt tìn

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi rua3333, 07/08/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Nhimcon1982

Nhimcon1982 Thành viên mới

Hic, * bình chọn nghĩa là bạn nhìn xuống phía dưới nick của mỗi người có chữ bình chọn, click vào đó để bình chọn bạn nhé.
    - Vote kiểu bạn là chỉ vote cho bài viết thôi
  2. tunglovelove

tunglovelove Thành viên mới

Nói về gửi tiết kiệm bằng vàng thì ko hi vọng lãi cao ở các ngân hàng. Lãi giựa vào chênh lệch là chính thôi
    Agribank nhe. công ti chế tác của ngân hàng này, em biết có 2 địa điểm là PHỐ VỌNG và THÁI THỊNH. Ngân hàng này bán và cho gửi 2 loại vàng là AAA và SJC, nếu bác gửi AAA thì có thể rút bất cứ khi nào cũng đc. còn nếu gửi SJC thì phải hết hạn thì mới rút đc bất kỳ lý do gì. Giá 2 loại này thì bằng nhau, nói chung là ko khác gì cả. Lãi xuất là 3,6%/ năm.
  3. eros_hab

eros_hab Thành viên mới

lãi suất vàng ở ACB là ~6%
    tuy ko làm ở ACB nữa nhưng vẫn marketing cho nơi cũ
  4. tunglovelove

tunglovelove Thành viên mới

Bác ra đấy mà gửi lãi suất 6%. để rồi gửi đc khoảng 1 tháng giá vàng lên đến 1,9 muốn rút ra bán cũng chẳng đc. rồi đên hạn rút thì nó rớt thảm hai. Lúc đó 6% 1 tháng liệu có bằng chênh lệch cả triệu đồng 1 lượng ko ?
  5. BuuXuu

BuuXuu Thành viên mới

...
    Còn về ngân hàng thì gia đình mình gửi ở AgriB . Mình thì không hiểu rõ về khả năng của các ngân hàng ở Vn mình, chỉ biết Agri là một NH có tỷ lệ an toàn là cao
    Được BuuXuu sửa chữa / chuyển vào 11:18 ngày 08/08/2008
  6. Guests35

Guests35 Thành viên mới Đang bị khóa

Suy nghĩ theo kiểu mấy bác hưu trí
  7. FatLazyboy

FatLazyboy Thành viên mới

ACB là ngân hàng có các sản phẩm dich vụ tiết kiệm phong phú nhất trong các NH TMCP.
    Sản phẩm tk vàng có nhiều loại kỳ hạn: 1-2-3-6-9-12... tháng.
    Tớ gửi ở ACB rùi, nói chung k có vấn đề gì, nếu k yên tâm thì gửi kỳ hnạ ngắn!!
  8. rua3333

rua3333 Thành viên mới

cảm ơn tất cả các ý kiến tư vấn của các bác. sau khi tham khảo và suy đi tính lại e nghĩ gửi ở ngân hàng cũng chả đáng bao nhiêu mà lúc vàng lên lại ko rút ra để bán đc, thôi cứ cất trong két cho chắc vậy mà giữ vàng thì ko bị mất giá như tiền đồng, bảo toàn đc vốn và dễ bán . hôm trước e có bình chọn cho các bác nhưng đều bị lỗi nên đành vote bài viết, hôm nay e đã bình chon đc cho tất cả các bác để hậu tạ nhé. thanks for all
  9. fox_8x

fox_8x Thành viên mới

Bác có nhiều không? Ít thì thôi, còn cỡ vài trăm cây thì đưa đây em giữ cho. Gửi làm gì, rút ra rút vào mất công