1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho hỏi về các thầy cô

Chủ đề trong 'PTTH Nguyễn Thượng Hiền TpHCM' bởi nth88, 27/03/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

chắc có ai đọc bài cho chị nên chị không quay chứ giề
    vn_spy 8 kinh khủng qua...bài tràn ngập box...
  2. blackrose18

blackrose18 Thành viên mới

hehe,ko sao em ơi,ko thuộc bài thì cứ quay,đừng để bi bắt là đc,còn ko che cho thằng đằng sau no quay hộ cho,hehe
  3. atvn

atvn Thành viên mới

Giờ Địa cô Lê, kiểm tra 15 phút. Chết rồi, mình chưa học bài, sao lại thế nhỉ? Ai mà biết hôm nay cô cho làm kiểm tra chứ.
    ... nhìn qua thằng bạn bên cạnh, nó đang hý hoáy chép lấy chép để... từ cuốn vở dưới hộc bàn. Chung quanh cũng thế, những khuôn mặt "thơ ngây" ngước lên nhìn cô rồi lại cúi gằm xuống như ân hận một điều gì đó. Ừ nhỉ, thử một lần xem nào!
    ... cuốn vở nằm yên vị dưới bàn, nhưng làm sao để xem đây! Nhẹ nhàng thôi, lật nào. Trang nào đây, ko phải!!! Để xem, à... đây rồi...
    "Em đang làm gì đó?" Một tiếng nói quen thuộc nhẹ nhàng mà lúc đó nghe giống tiếng sấm bên tai. Mình ngước lên thì thấy cô đã đứng ngay bên cạnh. Nhìn quanh, mọi ánh mắt đổ dồn vào thằng-tội-phạm-mang-tiếng-học-sinh-giỏi đang đứng như trời trồng giữa lớp, những ánh mắt thông cảm và thất vọng!!! Chợt chạm phải cái nhìn buồn bã của nàng lớp trưởng, đối thủ cạnh tranh duy nhất của mình cho danh hiệu "vô địch".
    ... Tớ xin lỗi, lớp trưởng ơi!...
    Kết luận: Quay bài là một kĩ năng cần rèn luyện cho thuần thục trước khi đem ra áp dụng
  4. nth88

nth88 Thành viên mới

chào các bạn
    cám ơn các bạn đã cho biết tin tức về thầy Mùi va thầy Huynh. có lẽ cô Cẩm Vân đã nghỉ dạy trước khi các bạn vào học, vì lúc cô dạy văn lớp tôi năm lớp 12, cô bị bịnh tim rất nặng.
    nhân nói tới chuyện copy, có lần kiểm tra 15 phút sử cô Thương (nhân tiện cho tôi hỏi cô Thương còn dạy không?), tôi copy y chang bài thằn bạn ngôi bên cạnh, nhưng lúc phát bài, nó được 8 điểm còn tôi chỉ được 5. tôi mang 2 bài lên bàn cô "kiện"
    -tại sao bài của em và bài của Hoàng giống hệt nhau mà cô cho em có 5 điểm
    cô nói: em đọc kỹ 2 bài lại đi
    hóa ra trong bài thằng bạn tôi viết:
    "quân ta chiếm được ...( tôi quên mất rồi) vào ngày 21 tháng 2
    còn tôi thì viết:
    "quân ta chiếm được... vào ngày 31 tháng 2"
  5. blackrose18

blackrose18 Thành viên mới

cô Thương vẫn còn dạy ở trường và vẫn là sát thủ như ngày nào,nhưng cô dạy hay lắm.trong tiết của cô chẳng đứa nào dám quay bài cả,có khi chết lúc nào ko hay
  6. vnspy00787

vnspy00787 Thành viên quen thuộc

Cô Thương hiện đang là giáo viên chủ nghiệm của lớp 11B10 và đang dạy Sử lớp em. Công nhận, cô có dọng đọc độc chiêu luôn, không ai bằng hết
  7. Virginmilk

Virginmilk Thành viên mới

Mình cũng thích học tiết Sử của cô Thương, nhưng mà hơi bị ngán giờ kiểm tra miệng. Nghe cô kể chuyện hồi xưa cô đi học vui không chịu nổi. Chỉ nghe giọng cô kể chuyện thui là cả lớp ôm bụng cười rùi, vừa nghe vừa "quan sát" cô thì còn thấy "thú vị" hơn nữa
  8. tin-tac

tin-tac Thành viên rất tích cực

hè hè...phải vài lần bị bắt thì kinh nghiệm mói có anh à.. iem cũng đã từng bị bắt 2 lần...1 lần vào lớp 10....sau khi quay bài....xung qua....để tài liệu ngay phía dưới tờ giắy KT....lúc sau cô đến nơi thu bài....mặt cười hớn hở vì chắc chắn lần này sẽ...không 9 thì 10...đưa bài cho cô 2 tay rất lễ phép...và....tờ tài liệu ở dưới.............xong......10 thật......nhưng nó rơi rụng đau mất số 1 roài....hic hic....
  9. vnspy00787

vnspy00787 Thành viên quen thuộc

Bài học cực kì đau đớn ...
    Mà sao phải copy nhỉ... em chưa... ý lộn.. đôi lần.... nhưng chẳng lần nào bị bắt cả... thế có siêu không chứ ....
    Đã thế mà lại chưa qua trường lớp nào về ... copy bài đây đấy
  10. ledminh

ledminh Thành viên quen thuộc

Dạ xin báo cáo với mọi người là ledminh đã hoàn thành tốt sự nghiệp quay bài suốt 3 năm trời mà chưa lần nào bị bắt hết mặc dù cũng chưa qua trường lớp nào cả.
    Bi giờ lên ĐH có cho vàng cũng không dám quay bài, gác thi rất nghiêm mà bị bắt thì thi lại cũng mệt mỏi lắm