1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho hỏi về Cle de Peau có ai đang dùng thì tư vấn với!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi adaloan, 02/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. adaloan

adaloan Thành viên mới

Ấy ở đâu, nếu ko ở Vịt Nam thì tớ ko biết còn tớ mua chỗ 17 Ngô Quyền, tức là thuộc địa phận Sofitel ý ,cả bộ là 6tr498k, thì coi như 6 tr rưởi. đấy là thêm cái exfoliant, còn nếu ấy mua đúng 4 thứ basic như chị opzzz nói trên thì trừ đi 1tr030k nhé, tơ ngại cộng trừ. Mua đồ skincare công nhận khá đắt nhưng mà đành thôi, chứ ba cái đồ màu mè make up tớ toàn dùng hàng thường vì cũng có base và foundation tốt rồi, cóc thèm sợ
  2. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Cái này bên này đắt hơn ở VN nhỉ? Chả biết làm thế nào để mua sang đây bây giờ (Mama tớ theo trường phái cổ điển, không thích tớ dùng "mĩ phẩm" , thích tớ để mặt mộc với cả đắp mặt hoa quả thôi ) Hiện giờ tớ dùng mỗi Shiseido vì nó ko đắt lắm (bằng ) và không khó mua lắm...
    Được chubbygal sửa chữa / chuyển vào 12:28 ngày 04/12/2005
  3. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

trước đắt hơn thôi, Cle de peau bây h ở VN hết đc bao cấp nên cũng ngang ngửa rồi
  4. chubbygal

chubbygal Thành viên mới

Đểu nhờ Thía mà tớ đang định nhờ người mua từ Vn gửi sang. Tính thêm shipping nữa thì có mà hòa/lỗ vốn.
    Bạn Oops hiểu biết nhiều ghê
  5. Oopszzzzz

tại vì tớ dùng/thích nên quan tâm thôi
    trước tớ có post 1 bài bên collectible compare giá bên này và VN mà
  6. Oopszzzzz

hihi... em mua rồi àh?? chai lọ của nó nhìn thích nhỉ
    dùng đi sẽ thích nữa cơ
    mà em ơi, cái exfoliant của em ý, em có sure là cho face kô?? tại chị cực mê exfoliant, bình thường mua 1 set skincare là kô bao h thiếu exfoliant cả, mà bọn này (lúc chị mua) kô có, chỉ có mask thôi, dùng bình thường, kết mỗi nó là peel off mask, nhưng kô thích bằng cái peel off mask hồi xưa bọn Pureness làm (discontinued lâu rùi).
    cái exfoliant doceur của em nói nghe chừng có vẻ là cái này, mà cái này thì là mới ra for body chứ kô fải for face em ạh.
    Được oopszzzzz sửa chữa / chuyển vào 15:52 ngày 04/12/2005
  7. darknight

darknight Thành viên quen thuộc

Opzzzz cho mình hỏi thế giá ở Nhật so với VN thì đắt hay rẻ hơn nhỉ? Tớ đang ở Nhật mà. Dùng kanebo với Kose sướng lắm, cứ như nước thấm vào da thôi, không bị mụn nhiều lắm nhưng mà vẫn cảm giác hơi thiếu nước vì tớ cũng oily skin , hơi mất nước chút. :)
  8. bovitmevit

bovitmevit Thành viên mới

Cảm ơn Ốp nhiều nhé. Nhân đây muốn hỏi Ốp và mọi người 1 tý. Tớ cũng kha khá tuổi rồi nên muốn chuyển sang dùng các bộ dưỡng da chống lão hóa. Được giới thiệu Revital của shiseido, Dew của Kanebo (màu hồng phấn) và 1 bộ gì không nhớ tên màu xanh của Kose (hình dưới đây này).
    Tớ nghe nói Revital ko hiệu quả bằng 2 bộ kia, nhưng lại phân thành các loại cho da dầu, da khô, da thường; còn mấy bộ chống lão hóa của Kose và Kanebo lại chung cho tất cả các loại da. Tớ muốn dùng Kanebo hoặc Kose nhưng da tớ rất nhờn, lại ở VN nắng nóng nữa. Ai có kinh nghiệm về mấy sản phẩm này tư vấn hộ tớ với là mấy cái này da nhờn dùng có được ko.
    Cảm ơn mọi người trước nhé.
  9. te_quiero_vn

te_quiero_vn Thành viên mới

Tớ cũng từng dùng Revital nhưng mới được 1 thời gian rất ngắn thì đổi sang loại khác nên để bạn khác nhận xét chắc chính xác hơn. Dew thì dùng được 1 năm, thấy da đẹp lên. Tuy nhiên tớ không thích tuýp sữa rửa mặt của Dew, có cảm giác làm bề mặt da hơi khô (da tớ rất nhờn nhưng vẫn bị tróc da vào mùa đông). Lotion (dùng như tonic) của Dew có loại cho ban ngày và ban đêm, cái Dew treatment cho ban đêm rất thích, tớ dùng thay loại lotion ban ngày luôn. Dew cream cho đêm cũng tốt còn Dew moisture cho ban ngày có nhược điểm là không chống nắng chút nào, nếu dùng mùa hè cũng hơi nhờn nữa nhưng bây giờ mùa đông chắc ok. Kose thì tớ rất ghét nên không bao giờ dùng.
  10. Oopszzzzz

hic... Nhật thì tớ chịu thôi, nhưng tớ nghĩ cũng about the same, tại VN nâng giá tương đương giá chuẩn chung rồi, chứ hết thời đc ăn bao cấp triết khấu rồi
    nếu ấy chờ đc 2 tuần nữa, tớ về qua airport khảo giá dùm cho