1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho hỏi về Cle de Peau có ai đang dùng thì tư vấn với!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi adaloan, 02/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

chị ơi, chống lão hoá em thấy mẹ em dùng Revital khen thích lắm, mẹ em dùng gần 4 năm nay rồi. còn Kanebo với Kose thì em kô biết, có chị te_que... review rồi.
    mấy bộ kia kô fân loại da, em nghĩ là nó cho người cao tuổi, chừng ngoài 40 trở đi, vì thường tuổi đó da sẽ trở nên khô ráo, còn Revital là cho tuổi từ 30 trở đi nên chia thành nhiều loại da. em đoán thế
    dùng gì thì ban ngày ra đường cũng rất nên có kem dưỡng có SPF, chứ kô lâu ngày rất dễ bị nám và tàn nhang.
  2. adaloan

adaloan Thành viên mới

chị thân mến, vừa nghe chị nói là em vội vàng phi ngay ra Ngô Quyền hỏi cho ra ngô ra khoai ( em lên strawberry ) thấy nó ghi là cho body. Tức sắp nổ đom đóm mắt. Mấy bà rối rít thanh minh kêu là "ko, ko, em yên tâm, đây là sp dành để tẩy tế bào chết cho da, em yên tâm" này khác. Em bực mình quá, online ngay trước mắt bà ý rồi chỉ rõ ràng chữ body to đùng. Thế là bà phủ thuỷ đấy đổi giọng ngay, " em ơi, nó là sp tẩy da chết toàn cơ thể, xài cho mặt cũng tốt chứ sao". tầm này thì điên quá, ko chịu nổi, em xối xả vào mặt bà ý một trân, thế nào là dùng cho người cho mặt--> láo toét, bán hàng ma ko biết hàng. Em bảo em sẽ gọi khiếu nại khách hàng, bả sợ xanh mắt, rồi tiếp bằng chất giọng quá ư là khôi hài" em ơi, mới sáng sớm em đừng làm ầm chuyện, bên chị sẽ đổi sp khác cho em hài lòng". Xong rồi một bà khác nghe chừng cao cấp hơn 1 tẹo chayj ra thanh minh ròi giới thiệu 1 chai translucency mask cái khỉ gì đó. Em thì ko thèm mua nhưng mà anh nhà em thì mua , lúc ra ngoài bảo mua về em nhìn chai đấy cho đỡ bực mình ảnh cả ngày
    -----------------> điên con mụ bán hàng dễ sợ
    nghĩ mình cũng ngu, thấy thích quá ra đấy hăng máu cóc thèm nhìn kĩ kàng, mà nó có tiêng exfoliant pour .... gì đấy làm cứ tưởng bở, nghĩ phen này có hàng mới giới thiệu chị opss, xấu hổ thê ko biett
  3. bovitmevit

bovitmevit Thành viên mới

Ặc ặc, té ra mấy cái dưỡng Dew với Kose xanh xanh là dùng cho người 40 tuổi trở lên à? Xế mà tớ tuy già nhưng cũng chỉ 28 thôi. Tuổi này thì dùng bộ chống lão hóa nào hả các ấy, da xấu lắm rồi nhưng chưa đủ già để hết nhờn nên thật rắc rối.
    Chị Te_quiero_vn ơi, em hỏi khí khiếm nhã tí nhưng chị dùng bộ Dew lúc khoảng bao nhiêu tuổi ạ? Tình hình này có khi đành dùng Revital thôi nhỉ?
  4. Oopszzzzz

nó kêu tẩy tế bào chết cho người hay cho mặt cũng giống nhau fải chị chị bảo nó lấy kem bôi gót chân mà bôi lên mặt cho đỡ nẻ mùa đông. ghét nhất cái bọn sai lè lè ra rồi còn cố chài chống kiểu ngu si.
    chị mà là em, chị doạ thêm là trả lại cả bộ vì tư vấn luyên thuyên, thế nào nó cũng fải tặng em gift gì để bịt mồm mình, có khi đc % off cũng nên, bọn nó có quyền giảm đến tối đa là 10% cho khách mà.
    hì, đùa vậy thôi, chứ đổi đc là may rồi em ạh. mà chắc em kô để ý, chứ đằng sau chai nào dưới hàng chữ tên sản fẩm officially cũng có 1 hàng chữ bằng tiếng anh dịch lại tên sản fẩm mà. rút kinh nghiệm, kô thể tin đc mấy con bán hàng nghiệp vụ kém, lại kô có lương tâm nghề nghiệp, chỉ chăm chăm dụ khách mua hàng là nhanh, lần sau đi mua gì, cho bọn nó quảng cáo tiếp thị hiệu quả với hướng dẫn sử dụng chán chê xong, em cứ hỏi nó cái brochure để double check cho chắc ăn em ạh.
    cái translucency mask em đổi là cái mask hôm bữa chị nói đấy, cũng thường thôi, đáng lẽ em đổi cái make up base thì worthy hơn. lâu lâu kô dùng, hôm qua chị apply cái đấy, xong put 1 lớp powder mỏng lên mà mịn cực, kô hề bị sủi 1 tẹo nào cả, thích lắm. cái make up base của nó smooth vô cùng, kiềm chế oil cũng khá tốt, chị thích cái là nó có 2 loại cho normal - combination và dry skin riêng, lại có cả SPF nữa, nói chung là tuyệt.
    chị nghe em nói Cle de Peau có exfoliant lạ quá, nên fải reply em ngay, kô có nhỡ bóc ra xài rồi, kô đổi đc thì càng bực bội thêm. tại chị là registered customer của Cle de Peau ở đây, bọn nó có profile của chị, cứ có bất kì sản fẩm gì mới hay promotion, make up event gì là bọn nó lại fone thông báo từ skincare cho đến makeups. cái body collection của nó gồm cái exfoliant của em mua nhầm hôm bữa với cái cream nó cũng mới ra chừng tháng - 2tháng thôi, chứ skincare thì ngoài cái cleansing oil mới ra, còn lại thì chẳng có gì mới cả. lúc chiều con bán hàng Cle de Peau chỗ chị vừa fone thông báo đang có promotion, nếu mua trên $300 thì đc tặng 1 chai full size serum nghe thấy ham quá mà nghèo khổ quá
  5. mimixinhdep

mimixinhdep Thành viên rất tích cực

Èo, chứng tỏ bọn bán hàng chẳng những k có nghiệp vụ mà còn vô lương tâm nữa. Thế mà em cứ nghĩ là á, đi vào mấy chỗ đấy thì đc hướng dẫn tận tình về các sản phẩm cơ đấy, rồi là đc tư vấn chăm sóc này nọ.... Nghĩ lại hôm em đi mua cái MAC í, em hỏi con bé bán hàng :"thế này thì ai biết hàng thật hay hàng giả?", nó chỉ nói mỗi một câu "hì, hàng thật đấy chị ạ!!!". Thậm chí em hỏi nó là da em apply màu nào trong hai màu này, nó cũng chả biết nốt. Trời, tệ không chịu nổi....
  6. te_quiero_vn

te_quiero_vn Thành viên mới

Ấy ơi tớ cũng tầm tuổi ấy thôi và da tớ cũng nhờn lắm. Tớ dùng Dew từ cách đây hơn 2 năm, hồi đấy bị cô bán hàng dụ dỗ rằng đây là sản phẩm bán chạy nhất nên thử chứ lúc đó tớ đang quen dùng Lancome...Bên Nhật toàn các em gái mua Dew, không phải cho n >40 đâu. Chỉ có thời gian đầu tớ dùng cả bộ thôi, sau khi hết, mua tiếp thì bỏ sữa rửa mặt, dùng cleansing của Lancôme, moisture tớ cũng dùng kết hợp: Dew cho những ngày ko nắng và không phải ra ngoài trời nhiều, Lancôme SPF15 or 30 cho ngày nắng. Đợt đấy da tớ đẹp. Thật ra dưỡng da với mỹ phẩm khó tham khảo ý kiến n khác, dùng thử mới biết mình hợp hay không. Có điều ngay cả dùng rồi cũng phải kiên nhẫn mới thấy hiệu quả, ít ra cũng phải lâu hơn 6 tháng chứ nếu đổi dưỡng da liên tục ấy sẽ ko bao giờ chọn được loại nào hợp với mình đâu. Tiện thể giới thiệu luôn 1 loại khác mà tớ thấy hợp với tuổi mình và khá thích: Hydrazen của Lancôme, nó giống Cle de Peau ở chỗ lúc apply xong cảm giác thấm vào da ngay chứ không bị nhờn trên bề mặt da (mặc dù là for normal to dry skin), loại này được cái nữa là giá cả hợp lý. Tớ nghĩ sau này tớ sẽ dùng ổn định Hydrazen cho mùa hè và Dew cho mùa đông, không thử linh tinh nữa.
  7. aimeee

aimeee Thành viên mới

Ốp ơi, thế ở VN không rẻ hơn nữa hả. Aimeee định lần này về mua thử dùng mà hết rẻ rồi à.
  8. LeoMabu

LeoMabu Thành viên mới

Vn toàn điều mấy em nhà quê ra đứng bán hàng hỏi gì cũng " Uh` " chả biết cái đek ji cả , ở vn nhiều lúc phải cố mà biết 1 tí tiếng Anh để còn biết mà chọn hàng chứ gặp phải mấy em Nụ với em Thắm thì cũng = hoà
  9. Oopszzzzz

chậm chân rồi aimeee ơi
  10. aimeee

aimeee Thành viên mới