1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho hỏi về Cle de Peau có ai đang dùng thì tư vấn với!!!

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi adaloan, 02/12/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. LeoMabu

LeoMabu Thành viên mới

srrry ooppszz nhé , hiện chưa lấy đc hàng nên chưa báo giá đc cho ôpps , cuối tuần tới sẽ xách về vn cám ơn ủng hộ nhé
    nếu đc thì sẽ xách thêm La Prarie
  2. adaloan

adaloan Thành viên mới

chính xác cái tube đấy đấy em ạh, bên chị bán $70, hồi trước chị Kenzo mua hộ cho chị có 710k thôi, nó mới lên giá, nhưng thế là vẫn rẻ hơn bên chị rồi.
    cái đó dùng thích lắm em ạh, smooth out skin, apply powder luôn mà kô cần foundation cũng rất ăn fấn.
    tube nó nhỏ vậy thôi chứ xài kô biết đời nào mới hết em ạh, massive user như chị mà mỗi lần xài cũng chỉ bóp ra chừng 1cm là thoải mái.
    kem nền thì chị đang mê cái liquid foundation của nó lắm lắm ý, hôm bữa đi make up event đã mê rồi, mà bên chị nó bán đắt quá, chị kô nhắm mắt đưa tay đc. cả cái concealer lẫn cái compact foundation của nó cũng thích luôn
    kem nền của nó hơn 1 triệu là loại gì vậy em?? nhưng loại gì thì nó vẫn là rẻ đấy em ạh, bên chị nó toàn $100-110 thôi
    [/quote]
    Cái tube bé xíu ấy mà chị xài mãi chẳng hết thì chắc em dùng đến mấy mùa quýt cũng vẫn còn đầy, tại em chỉ thỉnh thoảng mới makeup thôi. Thế nên đồ makeup của em ko nhiều , nhưng mà được cái skincare thì em nhiều, hãng nào ở VN em cũng kinh qua. Khà khà. Còn foundation em định lấy loại Cream Foundation màu I10 em thấy cái lọ của nó màu đen trông sang ghê. Thực ra da em hay bị dầu nên em thường chỉ thích dùng dạng cake thôi nhưng mà dạng cream em nghĩ dùng chắc cũng ok , mới cả bôi thử ra tay thấy nó mỏng mỏng em thích, chứ dầy cả tấc ngại lắm.
    Em thấy ở đây nó còn có cả loại Creamy Powder Foundation hình như là phấn nền+phủ luôn. Em đoán cái nè chắc là mình chỉ cần apply cái tube makeup base một lớp mỏng , rồi cứ thế cho thẳng cái Creamy Powder đấy lên là ok, tiện cái chắc đi đâu rút ra chát tí cũng ổn. Cũng ham nhưng mà vẫn thích quả kem kia hơn, mặc dù trông lọ howi bà già chut nhưng....
    Còn loại liquid chị nói thì em chưa biết, chị có pic của nó cho em xem với. Hộp nào trông giằu giừ em cũng thích, hehe
  3. adaloan

adaloan Thành viên mới

chị ơi, chị gọi em là chị em ngượng chết, em kém tuổi chị mà. Nhưng mà nói thiệt ở Vn mình thì phải chấp nhận cảnh người bán thế thôi. Nhớ lần em vào vincom hỏi mấy chị bán hàng shiseido trong đấy, mang tiếng đất đai rộng, hàng hoá nhiều mà hỏi thứ chi cũng chẳng biêt, cái bộ pureness hỏi đến thì lại thiếu mấy thứ, kêu là nếu em lấy thì mai chị có hàng hoặc em chờ đây chị gọi cho mấy cửa hàng khác. Nghe mà phái ngán, thà mình tự đi tìm cửa hàng khác cho xong. làm mình ác cảm bọn Shiseido chẳng them dùng. mà ko mua được gì cho nó thì lúc ra ngoài cửa hàng chẳng 1 lời chào, cứ trân trân ra nhìn thôi. Chẳng hiểu thái độ phục vụ ra chi mô gì cả
    Em thấy bọn clinique ở lê thái tổ cũng còn đỡ hơn Shiseido (ko hiểu sao mình ghet bọn Shi thế), nhưng thỉnh thoảng có mấy chị củ chuối. Mình mua hàng xong , 1 chị gọi điện hỏi mình dùng thích ko? mình trả lời có thì các chị chuyển qua " mai qua chị, chị giới thiệu cái... này cho, dùng thêm vào ", rồi giải thích công dụng, thành phần ngay trên dđ, các chị ko mất tiền điên thoại thì thôi nhưng mình thì bân ngập đầu, nghe mãi sao đặng, chẳng nhẽ lại cắt ngang mạch các chị thì có vẻ ko lịch sự
    lắm
    Còn nếu mà trả lời ko thích thứ này thứ kia thì các chị sẽ có bài "em ơi, dùng cái đấy thích lắm, nó có long term effect, em mới dùng mà, chị có mẹo nhỏ là em dùng cái... ít đi một tí, cái... nhiều một chút, kết hợp thế thế, bảo đảm thích ngay"-----> vui thật. Lần sau chị gọi điên mình noi luôn là thích, mai em qua xem hàng mới, thế nhé. bye chị---> khỏe
  4. vivianlee

vivianlee Thành viên mới

Công nhận ở VN nhân viên bán hàng kô đc well trained lắm thì fải, vẫn cái kiểu nông dân bán hang chụp giật
    Shiseido thì có thâm niên bị Vi ghét từ xưa nên mỗi lần có cần mua gì lắm thì chỉ vào lấy đúng cái thứ mình cần chứ kô nghe chúng nó tư vấn gì hết , chắc chúng nó cũng ghét mình kô kém
    Còn CLinique tuy có khá hơn thật, nhưng mà cũng kô tử tế gì đâu nha. Mọi khi có một em bán mỹ fẩm đứng giơi thiệu đồ makeup cho mình nghe thì cũng ngọt ngào, Nhung nhằm đúng hôm em í kô có đấy, mình chỉ chạy vào mua lọ kem vàng , chị ý cứ tỏ ra hậm hực vì mình kô mua cả bộ 3steps. Mình giải thích là nhà có rồi, thì quay sang nói là "chả biết em mua đồ ở đâu chứ mua trôi nổi thì dùng hại da mặt chứ kô tác dụng gì đâu" , nghe xong điiên quá----> mất hết cảm tình, hôm đấy suýt nữa thì định kô mua nữa cho bõ ghét , nhưng lại nghĩ thôi dù sao mình cũng đang cần
    Bà í làm như cả thế giới có mình Ly Thai Tổ có cửa hang Clinique í
  5. adaloan

adaloan Thành viên mới

mình mà là vivian là khỏi cần mua gì luôn, đâu có kiểu bán hàng kỳ, người ta đã vào mua như thế chứng tỏ người ta đã dùng rồi, phải đón tiếp nồng nhiệt chứ lị. Ma cái kem vàng vàng vivian nói chắc lạ cái Dramatical.. cái gì quên tên rồi, bước thứ 3 trong bộ 3 bước ý, dùng cái đấy tốt phết, mùa này mà dùng thì ko sợ khô
  6. adaloan

adaloan Thành viên mới

mình mà là vivian là khỏi cần mua gì luôn, đâu có kiểu bán hàng kỳ, người ta đã vào mua như thế chứng tỏ người ta đã dùng rồi, phải đón tiếp nồng nhiệt chứ lị. Ma cái kem vàng vàng vivian nói chắc lạ cái Dramatical.. cái gì quên tên rồi, bước thứ 3 trong bộ 3 bước ý, dùng cái đấy tốt phết, mùa này mà dùng thì ko sợ khô
    Như ada đã sẵn ghét Shi rồi, giờ kiếm được người cùng ghét chung---> sướng. Nhưng mà to tell the truth thì có cái bán Shi ở tháp Hanoi đó, vi vào đấy chưa, trong đấy thấy có mấy chị chao đón khách cũng khá là nhiệt tình mặc dù mình chỉ mua mỗi cái oil clear film, còn chỗ Shi Lý thái Tổ hay có mấy chị già bán hàng---> thích người trẻ bàn hơn, ko hiểu sao ko có cảm tình với mấy người u40 trang điểm đậm giới thiệu hàng
  7. bovitmevit

bovitmevit Thành viên mới

Tớ cực kỳ đồng ý là bọn bán hàng Shiseido ở VN củ chuối. Mấy lần tớ qua định mua thực sự, nhưng cái mặt chúng nó lạnh băng kiểu như nghĩ mình chỉ đến hỏi chơi thôi chứ không mua ấy, nhất là khi mình hỏi trúng phải những cái chúng nó không có (mà nhiều cái không có lắm, ngay cả hộp phấn phủ cũng kêu hàng chưa về). Cả cái cửa hàng to trong vincom mà lần nào hỏi cái gì cũng "ít bữa nữa mới có". Rồi mặt chúng nó xị ra như đuổi khách vậy.
    Mọi người cứ khen cái bà sếp của Thủy Lộc, công ty phân phối shi, nhưng đào tạo nhân viên kém thế, thật sự nó hụt mất rất nhiều khách hàng vì cái bộ mặt ấy. Nhiều lúc định mua sau lại bảo nó cất đi, sang mua haãn khác.
  8. Oopszzzzz

Oopszzzzz Thành viên rất tích cực

tớ chẳng hiểu sao, nhưng SSD ở VN tớ vào 3 cửa hàng, 1 là HN tower, 1 ở Lý Thái Tổ, và 1 ở Hàng Bông đều đc đón tiếp khá okie, nhất là Lý Thái Tổ.
    share với mọi người mấy kinh nghiệm điều trị mấy con mụ bán hàng ẩm ương ở VN nhé:
    thứ nhất: lúc nào cũng fải tỏ ra ngơ ngơ, dễ bị dụ, tiền trong túi có thể nhảy ra bất cứ lúc nào đơn giản chỉ vì thích chứ kô nhất thiết là fải cần.
    tớ đi mua, kể cả là biết mình cần cái gì rồi, chỉ nhắm cái gì thôi nhưng mà ngó nghiêng rất nhiều. kem kiếc chả cần biết cho già hay trẻ, cứ đưa lên ngửi xong mắt sáng rực lên ré lên 1 cách sung sướng "eo ơi thơm thế" xong xoa 1 ít lên tay, lại ré lên fát nữa "mềm dã man", xong cứ cầm cái lọ khư khư trong tay xoay xoay, nhìn nhìn mồm lẩm bẩm "cái này bao nhiêu tiền nhỉ" như kiểu mua đến nơi rồi chỉ vì thơm và mềm thôi ý.
    thế là đảm bảo các chị lúc đầu có ignore đến cỡ nào cũng đôn đáo chạy ra ngay. sẽ rất nhiệt tình giảng giải kiểu "em ngốc ơi, da em thì nên nghe chị xui dại dùng những thứ này" lúc đấy mắt lại sáng rực lên 1 lần nữa kiểu may quá có chị chứ kô em chẳng biết da em hợp cái gì.
    đừng có hỏi chỉ kem dưỡng kô, hay toner kô, kể cả mình chỉ cần 1 thứ. cứ hỏi "chị ơi em muốn dùng cả bộ từ đầu đến cuối thì cần những gì" thế là các chị bắt đầu hát, các chị hát đến sản fẩm nào thì mắt mình sáng đến đấy xong rồi "oohhhh....." lên 1 tiếng như vừa vỡ ra đc cái gì đó hay ho.
    chờ cho các chị hát xong thì gật gù hết, xong hỏi giá hết các sản fẩm, xong giả vờ nhẩm tính, xong rồi, dĩ nhiên là chỉ lấy các thứ mình cần thôi với lí do "mỗi hôm em mua 1 tí chứ kô xách nhiều về 1 lúc mẹ em mắng chết"------>chứng tỏ là có nguồn thu nhập từ gia đình ổn định------->tiềm năng lớn cho các chị thịt
    thứ hai: nhờ 1 anh zai nào đó chở đi, tốt nhất là các anh trong sành điệu 1 chút, xe đẹp càng hay. chỉ cần các anh dựng chân chống xe đứng trước cửa hàng móc điếu thuốc ra fì fèo kiểu "cô vào chọn hàng đi, xong ra báo cáo giá, tôi chỉ việc trả tiền thôi" đấy đấy, kiểu này ăn tiền cực, đảm bảo các chị nhiệt tình nhất như có thể luôn.
    các chị sẽ hót rất nhiệt tình, cho các chị hót chán chê, vừa nghe vừa thi thoảng ngó ra "đại gia" ngoài cửa kiểu lo lắng "đại gia" chờ lâu fật ý ý. xong bảo, chị chờ em 1 tẹo. chạy ra với "đại gia, tí toáy vài câu "mày chờ tao 1 tẹo" để cho các chị tưởng bở là thông báo các chị bảo mua những thứ gì, xong chạy vào bảo em đang vội, hôm nay em chỉ mua cái này cái này.... những cái mình cần thôi, hôm khác em qua chị tư vấn thêm cho em. các chị vẫn sướng rơn. lần sau ra đảm bảo các chị nhớ mặt, tiếp đãi nồng nhiệt.
    tớ có lần còn buồn cười hơn, tớ với ông ex đi chơi ngang qua HN tower, tiện thể tớ bắt ông ý chờ tớ vào mua cái foundation với cả powder. ông đấy thì sốt ruột hỏi mua có lâu kô, bảo chờ là cứ ***g lộn lên, đầu tiên còn định dựng xe trên vỉa hè ở đấy đứng chờ, chị bán hàng ra rất nhiệt tình bảo, em ơi gửi xe đi trong này có ghế ngồi đấy. thế là gửi xe đi vào. chị ý mời ông ý ngồi, lấy nước ra tiếp như "đại gia" tiềm năng.
    tớ ra chọn đồ, chị ý giới thiệu cái gì tớ cũng giơ lên quay ra hỏi ông ý "ông ơi cái này đc kô??" ( tớ với ex toàn gọi nhau ông với bà mà) ông ý thì biết khỉ gì ba cái đồ make up mà đc hay kô đc. ông ý ngồi 1 chỗ xì xì, xời xời, cái gì cũng ừh ừh mua nhanh. thi thoảng lại ngồi từ xa hỏi vọng, "xong chưa??" kiểu rất sốt ruột, có ba đồng lẻ mà chọn mãi, thích thì mua hết đi cho nhanh ý
    xong xuôi đâu đấy, tớ lại quay ra như kiểu "thông báo" xong rồi "bà lấy 2 cái này". ông ý chạy ra counter chỗ tớ đứng kiểu xong rồi thì đi ý. các chị lai cứ tưởng anh ra trả tiền. tớ hỏi "bao nhiêu tất cả hả chị??" các chị rất vui vẻ và niềm nở chìa hóa đơn cho ông ex tớ, ông ý đọc rất to total, xong tớ móc túi ra trả tiền trước sự ngạc nhiên và chưng hửng của các chị kiểu như fí cốc nước lọc mời mọc thằng "đại gia lởm" này ý.
    mấy con mụ ẩm ương này, cứ fải cho nó vào rừng mơ, ăn con tưởng bở nó mới nhiệt tình với mình đc
    Được oopszzzzz sửa chữa / chuyển vào 23:15 ngày 09/12/2005
  9. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

whaoooo, phải học hỏi chị Ốp mới được . Mốt về VN luôn thì chắc phải dùng mấy mưu kế đó nhìu nhìu 1 chút
  10. adaloan

adaloan Thành viên mới

Đại ca vừa cỡ xịn vừa đem đi loè được chắc phải nhờ thầy nhà mình rồi. Mai mốt chiêu mộ tạm thầy ở nhà ra xem có được ưu đãi như chị ops ko? biết đâu sướng quá chuyển sang dùng Shi thì hỏng
    mà chị ops ơi sao em thấy cái bọn cle de peau ba cái đồ makeup của bọn nó lởm thế ko biết, chất lượng thì tốt, cái nào cũng đảm bản mềm mượt ko hại cho mắt cho môi , mà sao cái màu nó trông xấu xấu thế. Toàn mấy màu đơn giản nhìn ngán thế mà đắt lòi. Điển hình là quả 3 màu mắt+2 màu môi (1 bóng , một thường), dễ mấy màu đấy u em mua dùng cho đỡ hại da