1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho hỏi về Singapore!!!!!!!!!

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi nhc_no1, 08/06/2005.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. junbk

junbk Thành viên quen thuộc

Đúng rồi, tớ thấy bên đấy đổi $ còn dễ và nhiều như VN mình, tớ thấy đổi ở khu Ấn độ là giá cao nhất, 1$ ~ 1,64-1,68 $S mà ban đêm di chơi thì chỉ có ra chỗ này là tiện nhất....
  2. skept82

skept82 Thành viên mới

Ui chời ơi, đổi tiền ở đâu chẳng được, shopping centre nào chẳng có chỗ đổi tiền. Trong sân bay có nhưng đổi hơi thấp hơn so với bên ngoài1 chút.
  3. tranganhfut

tranganhfut Thành viên rất tích cực

Tớ dự định 23 or 24/6 sẽ qua. Thì 20 đặt vé có kịp ko nhỉ? Nên đi hãng nào thì tốt ? Tớ ko có ý định đi giá rẻ.
  4. FBK

FBK Thành viên mới

Garuda, singair : $200
    VNairline :210 hay 220 i''
  5. tranganhfut

Đây là vé một chiều hay khứ hồi hả bạn ? Mình vừa hỏi một đại lý của Singair thì 250$ vé một chiều. Sao đắt thế nhỉ
  6. FBK

FBK Thành viên mới

Vé 1 chiều à, nhưng vì tớ mua du học nên có lẽ rẻ hơn bạn mua du lịch.Với lại đang mùa du lịch của nó nên mới tăng lên đó.Tháng trước hỏi Gảuda có 180 thôi á.vậy mà bi h đã tăng lên thế rồi.......
  7. tranganhfut

TA cũng đi học, nhưng sang đó mới đăng kí, làm thủ tục. nên ko biết thuộc diện được giảm gía vé máy bay ko ? Hôm nay hỏi một đại lí là 250$.....ặc
  8. notatall

notatall Thành viên mới

Vé máy bay giảm giá (không tính các hãng giá rẻ và các đối tượng khách được ưu tiên) sẽ được qui định theo mùa và từng thời điểm sẽ có điều chỉnh theo lượng khách, nhu cầu khách di chuyển. Ngoài ra cùng 1 chặng HAN-SIN nhưng các đại lý, phòng vé khác nhau có thể đưa ra giá khác nhau (do có nhiều cách tính giá có thể áp dụng). Vì vậy trong trường hợp cần mua vé bạn nên tham khảo giá phòng vé và nhiều đại lý để có thể chọn được giá tốt nhất.
    @tranganhfut: Trong trường hợp của em nên cân nhắc mua vé khứ hồi HAN-SIN-HAN với chặng về SIN-HAN book chỗ open (bỏ ngỏ chưa book chỗ) sẽ rẻ hơn. Khi chọn mua vé khứ hồi nên chú ý chọn thời hạn hiệu lực của vé lâu một chút (thường là 1 năm) vì như thế khi về thăm nhà (trong vòng 1 năm sau khi sang SIN) em có sẵn vé bay, chỉ cần đặt chỗ là OK .
  9. tranganhfut

Cảm ơn anh natatall, em cũng có ý định đặt vé khứ hồi, chặng SIN - HAN book open như anh nói. Nhưng chỉ nghĩ giá khoảng hơn 300 $. Tất nhiên đắt thì vẫn phải đi, nhưng lựa chọn hãng nào thì nên ạ. Em cũng muốn thử Sing air một chuyến.
  10. tranganhfut

Garuda là hãng của Indo nhỉ. Ko biết Singair và VNair thì giá thế nào ?