1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho hỏi về việc mua phần mềm antivirus ? vote sao cảm tạ ạ

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi VLchua, 16/06/2009.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. VLchua

VLchua Thành viên mới

Cho hỏi về việc mua phần mềm antivirus ? vote sao cảm tạ ạ

Máy tính của mình hay bị cắm USB ở ngòai vào, suốt ngày virus, hic mình đã download đủ các chương trình free antivirus mà ko diệt hết được, đã bạn nào mua phần mềm này chưa ạ ? dùng có tốt và hiệu quả ko ạ ? và nếu mua thì mua ở đâu ạ ? bạn nào biết chỉ mình với xin vote sao cảm tạ ạ !!!
  2. MrPrince

MrPrince Moderator Staff Member

Kaspersky đi.
    Hoặc diệt bằng kinh nghiệm .
    Vài thao tác đơn giản là đek cần đến bố con thằng AV nào hết [:D}.
  3. buon789

buon789 Thành viên mới

do cách dùng máy nữa, cắm usb vào là scan ngay, ko chủ quan. Ông già em dùng KAS có bản quyền vẫn dính đầy, còn em xài AVG Free thôi nhưng lúc nào cũng nuột.
  4. bxtien

bxtien Thành viên mới

Mình đang dùng BkavPro rất tốt, không phải dùng thêm bất cứ phầm mềm nào, chăm sóc khách hàng tốt, nhiệt tình giải thích và tư vấn trực tiếp theo đường dây nóng, tự động cập nhật virut hàng ngày. Phí sử dụng 299.000đ/máy/năm mình thấy cũng ổn với những người cần bảo vệ tốt máy tính và dữ liệu.
    Bạn vào www.bkav.com.vn để đăng ký, người ta sẽ gửi thẻ BkavPro đến tận địa chỉ theo đường bưu điện mới lấy tiền.
    Chúc bạn thành công!
  5. TheRedBaron

TheRedBaron Thành viên mới

Đừng xui dại
  6. tonnuchimse

tonnuchimse Thành viên mới

Đúng đó, đừng có mua BkavPro làm gì
    Làm gì có chuyện một thằng Antivirus quanh quẩn trong Việt Nam lại đọ được với bọn nước ngoài. Ít ra bọn nước ngoài nó có các trung tâm thu thập mẫu virus đặt rải rác trên toàn thế giới, kỹ sư cho riêng việc này cũng phải vài trăm người, trong khi cái ông BkavPro thì ....
    Hơn nữa giá bọn nó cũng rẻ hơn, Kas đâu có 200k/năm. Còn muốn rẻ hơn thì chịu khó vào diễn đàn muare, tìm cái bản 6 tháng ý (cái bản chỉ tặng chứ không bán), mua đâu có vài chục ngàn, mua 10 cái xài thoải mái.
  7. buon789

buon789 Thành viên mới

đúng là các bác sính hàng ngoại mà chả biết cái mother gì. BKPro cũng tạm ổn là vì mình có thể nhờ tư vấn rất ok khi có vấn đề, chỉ có tội cái chương trình làm hơi lởm. Cứ bảo là nó ko bằng hàng ngoại nhưng ít nhất em thấy nó hơn cái Avira. Xuơng máu, em xài Avira Premium Security xịn hẳn hoi mà máy đầy virus, máy chậm kinh hoàng mà scan thì nó chả phát hiện con nào, đến khi máy tính ko bật nổi em cài lại Win quét BKAV ra 1 đống, rồi quét tiếp AVG thì mới sạch.
  8. tonnuchimse

tonnuchimse Thành viên mới

Mình thì mình chẳng sính ngoại sính nội gì hết, cứ hiệu quả là dùng thôi.
    Trong môi trường Internet như bây giờ thì database cho Antivirus là quan trọng nhất. Mỗi một ngày có khoảng 20 virus hoặc biến thể mới. Cho hỏi với số lượng lớn như vậy mà ông Bkav lại có thể tìm và quét được?
  9. buon789

buon789 Thành viên mới

kinh nghiệm của em là nếu vào web bt, tin cậy thì việc nhiễm virus từ internet thấp hơn rất nhiều so với dùng usb. Thế em mới bảo là tùy , mình phải biết cách, thói quen sử dụng máy tính thế nào để dùng cái hiệu quả nhất mà nhẹ nhàng.
  10. pussy_cat6996

pussy_cat6996 Thành viên mới

dùng máy tính chưa bao giờ thiếu BKAV, máy khỏe thì thêm KIS hoặc bit là ổn