1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho iem hỏi chút về Internet..

Chủ đề trong 'Đức (German Club)' bởi rooney91, 22/11/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Ở Đức, có những nhà cung cấp Int er net nào nhỉ, và giá rổ có ổn không, em chỉ trả được 25 -30 Eu một tháng thôi :D

Gần nhà có thằng o2, nhưng mà chả biết chất lưọng như nào, vào trang web nó đọc thấy có 2mbit :(

À còn việc nữa, em đang dùng mạng o2, gói gọi thoải mái nội mạng nhưng không muốn dùng nữa, muốn chuyển sang gói thấp hơn cùng của o2 có được không nhỉ, ký vertrag 12 tháng rồi :|
  2. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

1. Thường SV dùng Alice
    2. Chuyển được, nhưng phải viết Antrag đề nghị

em quen dùng 02 : 0,99 eu/ tháng ^^

3. ichliebeDE

ichliebeDE Thành viên quen thuộc

em empfehlen bác dùng 1&1 chất lượng ổn giá cả phải chăng có nhiều khuyến mại ^^
  4. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Cho em hỏi đăng ký như nào ạ, tại hãng này ít người biết đến nên không thấy có cửa hàng..

@ Bác Vi : danke :D
  5. la__bat__vi

la__bat__vi Thành viên gắn bó với ttvnol.com

em khuyên ko nên đăng ký 1 & 1, bởi bọn này có rẻ đi nữa, nhưng nó ko đảm bảo thông tin privat của mình, mà có thể chuyển thông tin privat của mình cho bên thứ ba. Đownload lớ vớ ..vỡ mặt tiền bản quyền với nó ....,

( tất nhiên cũng đừng đownload lung tung rồi, nhưng mà em cảm thấy nhỡ tay thì 1&1 an toàn chả cao ^^ )
  6. rooney91

rooney91 Thành viên mới

Em đọc cái Alice, thấy chả hiểu gì, có loại 15 đồng ( không laufszeit ) và 15 đồng ( cùng băng thông nhưng có laufszeit) là sao :(
    http://www.alice-dsl.de/provider/content/segment/anbieter/produkte/alice-light/

bọn này quảng cáo chẳng rõ bằng VN gì cả. Bác xem hộ em, em muốn dùng 1 gói khoảng 6 Mbit, có laufszeit thì chúng nó có angebot gì, giá rổ như nào ><

sao mà rắc rối quá :|
    còn cái bảng giá này nữa, thấy chả khác gì nhau mà...

http://www.alice-dsl.de/provider/co...segment/anbieter/produkte/dsl-tarifvergleich/

Hình như bọn Alice này em ra O2 cũng đăn g ký dc đúng k :D
  7. Nadeshiko

Nadeshiko Thành viên rất tích cực

Meine Empfehlung für dich
    http://www.mediamarkt.de/handy-dsl-angebote/dsl-tarife/alice_light/

Ohne Laufzeit und mit Router. Internetgeschwindigkeit bis zu 16mbit. Für die ersten 12 Monate kostet es 14,90€ und danach 24,90 €, also würde ich in den ersten 12 MOnaten Kündigen ^^
    Du kriegst, wenn du es im Media Markt abschließt, einen Warenwertgutschein iHv 150€
    Kündigungsfrist beträgt 4 Wochen zum Monatsende. Die Anschlussgebühr betragen 39,90€.

Nur weiß ich nicht genau, ob das bei dir in der Umgebung noch angeboten wird, aber vorbeischauen schadet ja nicht, wenn dich Alice sowieso interessiert.
    Am Besten, denke ich, ist es, wenn du in deiner Umgebung nach einem regionalen Anbieter schaust. Da ist die Leitung besser und das Angebot entsprechender.