1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho mình hỏi cách trang trí phòng cưới với

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi lao_con_phong_do, 09/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. lao_con_phong_do

lao_con_phong_do Thành viên mới

cho mình hỏi cách trang trí phòng cưới với

mình ko biết phải trang trí phòng cô dâu chú rể như thế nào các bạn góp ý cho mình nhé
  2. mr_nguyen1008

mr_nguyen1008 Thành viên mới

Theo mình cangd đơn giản càng tốt bạn ạ. Vì ngày cưới bạn cũng mệt rồi, trang trí cầu kỳ quá tối về lại phải dọn dẹp, mệt lắm.
    Mình cũng sắp cưới, quan điểm chung là:
    - Trên giường ngoài chăn, ga, gối, đệm thì không cần thêm bất cứ cái gì khác để tối ngủ được luôn.
    - Trang trí trong phòng bằng hoa tươi, nếu bạn có thể tự thiết kế theo ý tưởng của mình là tốt nhất. Cách đơn giản và hiệu quả nhất là mua toàn hoa màu trắng và cắm buông tự nhiên, nhiều hoa, kết hợp lá xanh và khăn lụa hoặc voan. Với mình ko nên mua hoa cắm tạo dáng quá nhiều, rất gò bó.
    - Quan trọng nhất là đèn chiếu sáng, nên kết hợp cả đền hắt trần, đèn bàn, ko nên để ánh sáng quá lan tỏa mà nên tập trung vào góc nhấn của căn phòng. Bạn có thể tham khảo các mẫu đèn ở Hàng Trống, theo mình đó là những chiếc đèn đẹp và không quá đắt. Đừng nên quan tâm quá nhiều vào tuổi thọ của đồ trang trí vì nó thay đổi liên tục.
    - Bạn nên chọn thống tông màu cho đèn, ánh sáng đèn, hoa, voan và lụa trang trí. chỉ nên khác về độ đậm nhạt.
    - Quan trọng nhất là chăn, ga, đệm...cần chọn để nổi bật lên và chọn màu đối lập với hoa, đèn.
    - Điều nữa là những cái bạn chọn phải có màu hợp với màu tường của bạn.
    Mình góp ý như thể để bạn có thể tham khảo.
    Chúc có một phòng cưới đẹp mà ko quá tốn tiền.
    Được Mr_nguyen1008 sửa chữa / chuyển vào 11:25 ngày 09/10/2007
    Được Mr_nguyen1008 sửa chữa / chuyển vào 11:25 ngày 09/10/2007
  3. vitop

vitop Thành viên mới

Cái trái tim là chăn đấy ạ. Rải cánh hồng nhung làm viền.
  4. lao_con_phong_do

ôi cái hình này đẹp quá nhưng bạn dạy cho mình cách gấp chăn hình trái tim đi cám ơn bạn nhiều
  5. Axon_Eds

Axon_Eds Thành viên mới

bây giờ trang trí phòng cưới ko còn cảnh căng màn, tết hoa lung tung nữa ròi. Càng đơn giản lịch sự càng đẹp. Hôm cưới, em Thủy trang trí phòng bằng giỏ hoa trong gáo dừa nhìn xinh xắn, ai cũng thích.
    Còn giường thì chải ga, có 2 cái gối, với mấy cái gối dựa lưng
  6. vitop

vitop Thành viên mới

bạn biết gập trái tim bằng giấy ko? Giống vậy thôi đơn giản lắm chúc bạn trang trí phòng cưới như ý nhé! CHúc cô dâu chú rể HP!
  7. lao_con_phong_do

cám ơn bạn vitop nhé
  8. luongthuc45

luongthuc45 Thành viên mới

bạn ơi phong cách bây giờ càng đơn giản càng đẹp bạn ạ. Phòng cưới chăn gối xếp ngay ngắn đầu giường thôi còn bàn trang điểm thì cắm hoa vào rồi đi mua một giá đựng nến ấy tối đến thắp lên thế là xong ok ra phết đấy chứ. bạn mua thêm nhiều hoa hông vặt lấy cánh hoa rải đều lên giường cưới ấy trông nhìn đơn giản mà đẹp( bạn có thể mua bóng bay thả lên trần nữa trông lãng mạn ra phết
  9. duocko

duocko Thành viên mới

Mình cũng nghĩ chỉ cần trải ga với chăn thôi. Ngoài ra để 1 bát hoa tươi nữa là ok. Đơn giản mà tiện lợi. Tiếp khách xong về mệt còn phải đi dọn giường nữa thì còn gì là đêm tân hôn nữa.
  10. lao_con_phong_do

nhưng mà bạn ơi còn để cho nhà gái xem phòng cô dâu chú rể rồi còn chụp ảnh chứ? nếu đơn giản như thế thì chẳng cũng hơi chán nhỉ mình thích rải hoa hồng lên giường hay ra phết đến lúc chụp ảnh chắc đẹp lắm