1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho mình hỏi cách trang trí phòng cưới với

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi lao_con_phong_do, 09/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Natra

Natra Thành viên quen thuộc

Theo dõi suốt vụ trang trí phòng tân hôn nhưng mình vẫn chưa tìm được kiểu ưng ý nào. Nếu bạn nào có ảnh thì up lên cho mọi người xem.
    Vi thực ra kiểu căng màn cũng cũ rồi, nhưng chụp ảnh lên cũng đẹp phết, còn kiểu dải hoa hồng mình thấy khi cô dâu chú rể chụp ảnh trên giường còn thấy gì nữa đâu.Anh chị nào hay đi trang trí phòng cưới có thể tư vấn được không????
  2. happy211

happy211 Thành viên mới

Hình như phòng này là phòng khách sạn. Kiểu cũ thì phải.
  3. lao_con_phong_do

lao_con_phong_do Thành viên mới

4. luongthuc45

luongthuc45 Thành viên mới

[/quote]
    [/quote]
  5. motthoang_hn02

motthoang_hn02 Thành viên mới

Bạn nài là chuyên gia rùi nên kinh nghiệm lém í
    Có rì về trang trí phòng cưới thì cứ hỏi bạn í là ra hết
  6. 23xinchao

23xinchao Thành viên mới

ai còn ảnh về trang trí phòng cưới ko? up lên cho mọi người học hỏi kinh nghiệm đi.
  7. yuna1402_x

yuna1402_x Thành viên mới

e không biết có phải chọn người trang trí fòng tân hôn không, nhưng hôm trước cưới anh họ e, e với mẹ chú rể trang trí àh. Hôm đấy chú rể nhờ e xếp cánh hoa hồng đỏ trắng xen kẽ thành 2 hình trái tim kết vào nhau, e còn khuyến mại thêm chữ Love fía dưới còn lại thì rắc cánh hoa hồng dưới sàn. Cũng lãng mạn lắm đó. Tiếc là lúc đấy vội ko xếp được nến, nếu ko thì còn lung linh hơn nhiu` ^^
  8. JuneSun

JuneSun Thành viên mới

Phòng cưới trang trí thế nào còn phụ thuộc vào ý thích của từng CD-CR. Mình chỉ thấy có 2 điều là: trải chiếu phải là người đã có con trai gái đầy đủ, gia đình hạnh phúc. Còn hình như là kiêng đặt hoa màu vàng trong phòng vì màu vàng ngày xưa (đặc biệt cúc vàng) là ám chỉ sự ko may mắn, ế Phòng cưới của mình trang trí ntn, bạn xem tham khảo, trông khá dễ thương do bác chồng trang trí:
    Bác tớ nhất quyết là hoa phòng cưới phải là hoa hồng Song Hỷ nên lọ hoa nhiều màu sắc của tớ đã phải dạt đi thay cho bó hồng trên bàn phấn của bác :).
    Được junesun sửa chữa / chuyển vào 19:35 ngày 02/03/2008
  9. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

chỉ có đầu giường kê sát vách tường là tốt nhất chị ạ . Còn kê theo cách 1 bên giường sát vách tường, người nằm bên trong phải trèo qua mới ra ngoài được thì không tốt lắm .Nhưng hạn chế kê theo kiểu đầu giường và 1 bên giường nằm vào 1 góc nhà, mà còn giáp với bức tường có cửa ra vào . Nếu không tiện kê lại thì chị có thể hỏi thầy phong thuỷ cách thức bài trí trong phòng để bù lại cũng được . Cái này thì em ko nghiên cứu nên không rõ
  10. santhai

santhai Thành viên mới

Đây là phòng cưới của mình, lúc này đã dẹp bớt bóng bay trải trên giường để chụp ảnh, mình thấy ưng ý, đơn giản mà vẫn đẹp, bạn bè cũng khen, mình thích nhất bộ ga gối trông trẻ trung và lãng mạn