1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho mình hỏi cách trang trí phòng cưới với

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi lao_con_phong_do, 09/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. girlyinvestor

girlyinvestor Thành viên mới

Cái giường ngủ của mình đây. Mẹ chồng trải giúp. Còn bàn phấn kê ở bên trái (cùng fía với cái đèn ngủ ý). Phòng mình dài nên hơi khó kê. Được thế này là tốt rùi!!!
  2. bonggia

bonggia Thành viên mới

Bạn nào am hiểu về phong thủy cho mình hỏi một chút được không ? Cái tủ mà mình định mua có 5 cánh, trong đó có 1 cánh là gương, mà theo vị trí của phòng mình thì phải kê tủ song song với giường, mặt tủ hướng vào giường còn mặt sau tủ thì áp tường. Thế nên mình cứ băn khoăn là không biết để gương chĩa vào giường như vậy có sao kh, vợ chồng mình trẻ nên kh để ý đến những cái đó lắm nhưng sợ mua về rồi các cụ lại không đồng ý thì mệt lắm. Mà mình chỉ ưng đúng cái tủ đó thôi, vì đi theo cả bộ mà. Bạn nào có kinh nghiệm trong chuyện này thì giúp mình với nhá. Mình đang cần gấp lắm để còn đi đặt tiền. Cảm ơn các bạn nhìu nhìu
  3. be_heo

be_heo Thành viên mới

Mình đọc được cái này tại nguồn: http://z7.invisionfree.com/kt06a2/index.php?showtopic=1371&st=0&#last
    Bạn tham khảo!
    08: :08: :08:
    Cuộc sống, Phong thuỷ
    Một số người thường hay bị mất ngủ hoặc bệnh tật liên miên. Khi đi khám bác sĩ cũng không tìm được rõ căn nguyên. Gặp trường hợp này bạn cần kiểm tra đầu giường của mình, khi kê giường liệu có phạm vào các điều cấm kỵ sau đây:
    Điều cấm kỵ 1: Đầu giường không kê sát vào đâu cả: con người cảm thấy luôn cô đơn, trống trải.
    Nếu đầu giường của bạn không kê sát vào tường hoặc tủ quần áo sẽ hình thành thế "không chỗ tựa" được gọi là điềm "hung cô đơn". Lúc này bạn sẽ khó được quý nhân phù trợ, dễ sinh tiêu cực và thường có cảm giác cô đơn, trống trải, uể oải trong mọi công việc.
    Cách hóa giải: Kê lại để đầu giường áp vào tường hoặc tủ quần áo.
    Điều cấm kỵ 2: Đầu giường nằm dưới dầm ngang: Đầu luôn bị o bế.
    Nếu giường kê trong phòng ngay dưới dầm ngang sẽ hình thành cảm giác như luôn bị đè nén, trong phong thủy gọi là "hung hình". Dầm ngang nằm bất kỳ bên trên nơi nào của giường đều ảnh hưởng tới sức khỏe của bộ phận đó. Nếu dầm ngang vắt ngang qua đầu giường sẽ làm bạn luôn cảm thấy nhức đầu, đồng thời tính tình cũng trở nên khô khan.
    Cách hóa giải: Chuyển giường tới vị trí khác không có dầm chạy qua hoặc làm trần giả che lấp dầm ngang.
    Điều cấm kỵ 3: Đầu giường kê sát bếp: Hay ốm đau bệnh tật.
    Nếu phòng ngủ ngay cạnh bếp thì đầu giường không nên kê sát vào tường bếp lò, bởi bếp lò thuộc "Hỏa", "Hỏa" thêm "Hỏa" sẽ dễ sinh bệnh tật nhất là các bệnh về gan, tim; đồng thời cũng làm tính tình bạn trở nên hay cáu gắt, bức xúc trước mọi việc.
    Cách hóa giải: Nên cố gắng kê giường ra xa bếp.
    Điều cấm kỵ 4: Đầu giường hướng thẳng ra toa lét: Bệnh thần kinh
    Nếu cửa toa lét hướng thẳng vào đầu giường, bạn đã phạm phải "Hung vi". Do toa lét luôn tỏa ra mùi xú uế và tiếng nước dội rửa làm bạn khó ngủ và làm thần kinh bạn luôn căng thẳng.
    Cách hóa giải: Chuyển vị trí đầu giường ngược lại đồng thời luôn chú ý đóng kín cửa toa lét và thông gió để giảm mùi xú uế.
    Điều cấm kỵ 5: Đầu giường hướng ra gương lớn: Ảnh hưởng tình cảm.
    Bất kỳ phía nào của giường đối diện với gương lớn đều không có lợi. Ngoài ảnh hưởng sức khỏe và tình cảm vợ chồng còn ảnh hưởng tới cả tài vận và đường con cái. Điều này càng có ảnh hưởng lớn khi đặt gương dưới chân giường, hình thành thế "Hung cảnh". Chiếc giường này giống như "gương chiếu quỷ" dễ làm bạn sinh hoang tưởng và ảo giác.
    Cách hóa giải: Gương trong phòng tốt nhất đặt ở nơi kín đáo hoặc khi không dùng thì dùng vải che đi.
    Điều cấm kỵ 6: Đầu giường hướng ra cửa phòng: Dễ mất ngủ.
    Đầu giường hướng thẳng ra cửa phòng thuộc loại "Hung khí xung" dễ gây mất ngủ, tinh thần hay hoảng hốt; đồng thời trí nhớ giảm sút, dễ phạm sai lầm, không phân biệt rõ đúng sai.
    Cách hóa giải: Chuyển đầu giường ra chỗ khác, tốt nhất đầu giường kê lệch một góc với cửa phòng, tránh đối diện.
    Điều cấm kỵ 7: Đầu giường bị nắng chiếu vào: Hay cáu gắt, nóng nảy.
    Nắng chiếu vào đầu giường hoặc để đầu giường có nguồn sáng mạnh chiếu vào gọi là "Hung quang". Đầu giường bị nắng chiếu vào thường gây cho bạn hay cáu kỉnh, nóng nảy; các nguồn sáng mạnh khác chiếu vào đầu giường sẽ ảnh hưởng không tốt tới "số đào hoa" của bạn.
    Cách hóa giải: Tốt nhất nên thay đổi vị trí đầu giường. Nếu không được có thể đan giấy kính lọc phản quang, sau đó mắc rèm che nắng cho đầu giường của bạn.
    <sưu tầm>
  4. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

Nếu không có phòng riêng cho baby ngay thì mua 1 cái nôi cho bé về đặt trong phòng, ở gần giường bố mẹ cũng đuợc bác ạ . Quan trọng là đừng để baby ngủ chung với mình vì như thế mai mốt quen hơi, không cho ngủ chung nữa là nó khóc suốt đêm không cho ai ngủ đấy .Và lớn lên thì, như em đã nói, là nó sẽ không cho vợ chồng nhà bác 1 đêm yên ổn bên nhau.
    Mình cứ sợ là để con ngủ một mình thì có chuyện gì chứ bọn Mỹ từ lúc đẻ ra tới lúc lớn lên có ngủ chung với bố mẹ nhiều nhặng gì đâu, vậy mà chúng nó làm gì cũng tự túc hơn trẻ con VN. Nếu bác còn ko yên tâm khi baby ngủ riêng 1 phòng thì mua cái bộ truyền thanh cho baby lắp vào phòng bé 1 cái, phòng 2 vợ chồng 1 cái .Nếu lỡ có khóc hay thấy có gì bất ổn thì chạy qua phòng bé ngay. Như thế vừa đảm bảo tính riêng tư, vừa giám sát được bé mà không cần phải ngủ cùng
  5. ktsb

ktsb Thành viên mới

Tớ khoe cái phòng cưới phát.
    Đây là công trình của hai cô em gái nhà tớ.
    Nói chung đơn giản thôi ấy à, đừng phức tạp quá, tiệc về mệt bã người chả thấy đẹp nữa mới khổ chứ. Nến em gái tớ rắc đầy phòng, nến thơm đặt mau bên SIng cũng đốt lên, chụp đc cái ảnh rùi ngủ, mà đấy là tự động viên mình mãi mới chụp nổi 1 cái đấy.
    Về vụ cho trẻ con ngủ riêng, hehe, tớ cũng định thế, chả bít mẹ chồng có đồng ý không?
  6. nguoi_con_o_lai

nguoi_con_o_lai Thành viên mới Đang bị khóa

ktsb: Màu đỏ là màu của em, nên thích . Em cũng nghĩ mình không cần trang hoàng phòng cưới quá nhiều làm gì đâu. Nói thật, cái vụ rải hoa hồng này kia xem chừng rất đẹp và lãng mạn nhưng người dọn dẹp tàn cuộc cũng là mình .Rải nhiều thì dọn nhiều thôi trong khi lo xong tiệc cưới đã đủ phờ phạc rồi , em đố bác nào còn hơi sức để thưởng thức công trình vĩ đại đó đấy .Cái này dành cho dịp đi Honeymoon, làm như thế ở khách sạn thì hay hơn , vừa thoải mái để tận hưởng mà cũng chả phải tốn hơi để dọn
  7. ktsb

ktsb Thành viên mới

ĐÚng rùi, hoa hồng rải đầy giường nghe có vẻ lãng mạn và đẹp thật nhưng nhé, lúc đón dâu về tranh thủ trốn khách mãi mới chụp được vài cái. Rồi tối về, mệt kinh người nên chỉ muốn ngủ, quet mãi không được mấy cánh hoa lại bực mmình thêm.
    Phòng chị đò loè, mọi người trêu "nhức hết cả mắt"
    Được ktsb sửa chữa / chuyển vào 13:22 ngày 06/03/2008
  8. thanhscar

thanhscar Thành viên mới

Có bạn nào hỏi là để gương ở đâu thì mình thấy để song song với giường ngủ cũng kô sao đâu, tối kị để đối diện với giường ngủ.
    Cái mà mình để ý trong mấy cái phòng mà các bạn chụp thì đa phần đều để một bình hoa thật lớn ở đầu giường. Mình nghĩ nếu để trang trí thì ok nhưng trước khi đi ngủ nên dẹp nó ra xa vì sẽ dễ gây khó thở.
    Thêm 1 điều nữa là chịu khó hé 1 chút cửa sổ để làm không khí trong phòng thoáng. Bên mình mùa đông mình vẫn hé cở 5cm cửa sổ cho dễ ngủ.
    Phòng của vc mình rộng thật nhưng vì chưa kiếm ra không gian làm phòng làm việc nên để 2 cái bàn vi tính, thêm cái giường to đùng, tivi, bàn trang điểm nên chỉ còn 1 khoảng cỡ 6m vuông là trống :( nên chả buồn trang trí gì cả.
    Chỉ thích mua ra (cover-tiếng Việt viết là gì????) trải giường. Ghen tị với các bạn bên VN mua mấy thứ này rẻ ơi là rẻ, tầm $100 là đủ bộ còn cho thêm được cái chăn mỏng nữa. Bên mình nó bán lẻ từng thứ một nên giá . Mua xong đầy đủ thì cũng tốn trên dưới $500
  9. thanhscar

thanhscar Thành viên mới

Trả lời hộ vì hồi Tết về Vn có đi sắm mấy thứ này với Mamy . Nguyên 1 bộ bằng gỗ hoàn toàn (loại solid wood chứ hổng phải ván ép), mẫu mã thấy đa dạng khủng khiếp, giá tầm 12 đến 16 triệu (chưa thấy khuyến mãi gì cả), gồm 1 giường đôi, 1 tủ 3 cánh(1 gương), hai tù để đầu giường, bàn phấn, ghế bàn phấn. Tớ nghĩ cái giường thì cỡ 5 hoặc 6 triệu gì đó. Mua mà kì kèo một chút nó cho free luôn bọ bàn ghế nhỏ để uống trà .
    Thêm 1 thứ để ghen tị. Với $1000 thì tớ chưa bao giờ ao ước ngủ trên giường gỗ bằng ván ép (chứ đừng nó solid wood).
  10. wakodovn

wakodovn Thành viên mới

Phòng cuới của mình nè cả nhà