1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho mình hỏi cách trang trí phòng cưới với

Chủ đề trong 'Hạnh phúc gia đình' bởi lao_con_phong_do, 09/10/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Lâu quá mới lại vào diễn đàn, nhớ cả nhà quá. Hình như ko khí lại được hâm nóng nhờ các thành viên mới.
    Nhà BB ban đầu ko định trang trí phòng cưới đấy. Hàng hoa ng ta cũng chỉ bảo là cần 1 bát hoa căm nến là xong. Nhưng BB vẫn muốn tự làm, có điều chả làm đc, vì bận nhiều việc quá. Cuối cùng nhờ ý tưởng của BB, sự giúp đỡ của chị gái và em Nhung làm dịch vụ hoa trên TTVN mà BB đã có 1 phòng cưới như ý mà ko quá mất thời gian. Cụ thể để tí về tớ post bài tiếp.Hic, ảnh ko mang ở đây mất rồi.
  2. bupbe2003

bupbe2003 Thành viên mới

Giường cưới nhà BB
  3. vn83

vn83 Thành viên mới

Phòng cưới là phòng sau này mình sẽ ở. Vậy thì trang trí theo tính cách và sở thích của mình đi.
    Tớ thích nghe nhạc và coi phim vì thế sẽ đặc biệt để ý tới vị trí kê bộ tivi và dàn loa cùng kệ cd.
    Tiếp theo là cách treo ảnh cưới. Tớ sợ nhất là cứ phóng cái ảnh cô dâu chú rể to đùng treo trên đầu giường. Hic hic .. nhiều lúc nhìn mà thấy mệt mỏi. Chỉ treo mấy cái nho nhỏ bên hông tường thôi. Mà còn tùy thuộc vào diện tích căn phòng nữa chứ.
    Nếu có điều kiện thì dán giấy dán tường và rèm treo cửa theo phong cách decor ...
    Rồi đến tủ quần áo và bàn phấn. Trên bàn phấn sẽ để khung ảnh loại để bàn. Có lọ hoa. Cố gắng gọn gàng đồ mỹ phẩm.
    Và một số đồ gia dụng khác như tủ lạnh, máy tính (cái này đã có cách giải quyết vì dùng lap nó tiện hơn khối rồi. hehe) Nếu sau này đây là phòng riêng của hai người...
    Cái quan trọng thứ hai đối với tớ sau vụ âm thanh hình ảnh là giường cưới. Từ màu sắc ga trải giường đến chăn gối cho phù hợp với màu tường thì trong đêm tân hôn có thể gắn thêm các bông hoa hồng nhỏ trên tường và rải cánh hoa lên giường. Nhưng nói chung tớ ko cầu kỳ khoản này. Chỉ chú yếu là đơn giản và màu sắc hài hòa. Tạo cảm giác thoải mái để có những giấc ngủ êm ái thoải mái là ok.
    Vì thế tớ nghĩ phòng cưới tùy thuộc vào diện tích và đồ đạc nhưng nên đơn giản và hài hòa là ok.
  4. gold_finger

gold_finger Thành viên mới

Phòng ngủ thì phải có:
    1. Cái giường
    2. Đầu giường nên treo chữ ?olạc?, cho đúng tinh thần phòng ngủ vợ chồng trẻ
    3. Trên cái giường phải có 2 cái gối (chứ không lại tranh nhau, cho dù gối to:D)
    4. Thêm cái chăn, đề phòng lạnh thì đắp, với lại cho đủ bộ ?ochăn gối?:D, bí quá nếu kinh tế eo hẹp thì sắm chăn sau
    5. Nên có cái đệm thay vì cái chiếu cho đỡ đau chân
    6. Một ít giấy lau
    7. ?
    Chừng đó thứ, sếp hợp lý cũng l;àm phòng đẹp lắm
  5. fallinlove17

fallinlove17 Thành viên quen thuộc

Phòng cưới chỉ cần thế này thôi bạn ơi !!!!!
  6. mabun

mabun Thành viên mới

8 - Thêm 1 cái nệm dày đặt dưới đất bên hông giường đề phòng khi đang.... hăng hái chẳng may lăn tòm xuống đất cũng... đỡ đau.
    9 - 1 kim to để kín đáo đầu giường phòng sự cố ... và có thể dùng nếu mẹ chồng khó tính đòi bằng chứng.
    10 - 1 ghế dài đề phòng cô dâu vẫn còn.... chưa muốn (nếu k có thì lau nhà sạch còn có chỗ nằm cho đỡ ...lấm lưng)
    ....
    n - 1 miếng mút ẩm dùng chấm ngón tay khi ...đếm tiền mừng.
  7. talu80

talu80 Thành viên mới

Nhà chồng mình ở xa nên hôm tổ chức tiệc cưới xong buổi trưa thì buổi chiều mình theo xe cùng bố mẹ chồng và họ hàng về quê luôn. Về nhà chồng mình bất ngờ và hạnh phúc vì bố mẹ chồng đã chuẩn bị cho hai vợ chồng một phòng riêng, nhỏ nhắn và đơn giản thôi. Mình xúc động vì mẹ chồng bảo "hai đứa chỉ ở đây mấy ngày thôi nhưng bố mẹ muốn hai đứa có một phòng cưới sau này khi nào về chơi thì cũng có một phòng riêng, mẹ không mua chăng gối mới nhưng chăn gối này mẹ giặt và phơi sạch sẽ rồi", bố chồng thì cắt chữ tên hai vợ chồng và ngày cưới dán đầu giường. Hôm sau sáng mẹ chồng đặt một lẵng hoa tươi trong phòng vợ chồng,còn bố chồng thì treo ảnh cưới của vợ chồng mình lên. Vợ chồng mình ở nhà với bố mẹ được 5 hôm thì đi, và giờ mình vẫn thấy nhớ căn phòng ấy, mong lắm một ngày về với bố mẹ.
    Vợ chồng mình cũng có một phòng ở ngoài này, tối hôm trước khi cưới hai vợ chồng hì hục khoan đinh treo ảnh cưới và trải ga gối mới đến khuya mới xong. Lấy chồng xa cũng thiệt thòi mà cũng có nhiều ký niệm đáng nhớ.
    Quan trọng là mình thấy có ý nghĩa!
  8. plinh2501

plinh2501 Thành viên mới

Up ảnh fòng tân hôn của vc tớ. Rất đơn giản, trang trí chủ yếu = hoa
    Được plinh2501 sửa chữa / chuyển vào 11:00 ngày 09/11/2008
  9. tuong_ot

tuong_ot Thành viên quen thuộc

trừ trải chăn ga thì oke b à vì chú rể làm 1m xem có vẻ hơi quá sức (phần đa là như thế, ko hay phải làm các thứ trang trí điệu đà mừ). như đứa bạn tớ thì 2vc cùng bàn bạc sẽ trang trí ntn rùi đi mua đồ chuẩn bị về, sáng hoặc tối hôm trước cưới thì 2 ng (nếu có thêm bạn bè thân đến thì càng vui) cùng chuẩn bị, đội bơm bóng, đội dán ảnh, cắm hoa, chuẩn bị nhạc nhẽo, lại vui nữa. sáng sớm hôm sau thì có dịch vụ trang trí hoa đầu giường + tường nữa là ngon lành ^^
  10. luvtin

luvtin Thành viên mới

Up cái ảnh phòng cưới của tớ.
    Chăn ga gối mua của Monika, lọ hoa giả ở AEMart, đồ gỗ đóng của anh Đạo. Rèm cửa tớ may ở Hà My- Tôn Đức Thắng.
    Và với sự giúp đỡ của các bạn chồng và bạn của vợ đã trang trí bong bóng và hoa cho phòng tớ cũng long lanh như này đây.