1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình hỏi địa chỉ bói trước khi cưới nhé

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi aodaiDTD, 19/03/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. aodaiDTD

aodaiDTD Thành viên quen thuộc

Các bạn cho mình xin vài địa chỉ coi bói trước khi cưới uy tín tin cậy ở Hà Nội hoặc khu vực gần Hà Nội nhé.
    Mình hỏi hộ cho người quen đi coi. Many thanks.
    Nếu có thể các bạn chia sẻ luôn chuyện các bạn/ người quen coi bói ở địa điểm đó luôn nhé.
  2. Thiet_Moc_Chan

Thiet_Moc_Chan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Đi xem bói, nhỡ thầy bảo 2 người ko hợp nhau thì làm thế nào ? [:D]
  3. chimcanhcut1212

chimcanhcut1212 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Để tớ kể một chuyện thế này.
    Vợ chồng anh của bạn tớ đi xem bói trước khi cưới, chủ yếu là xem ngày giờ cho nó hợp thôi, nghe nói thầy thiêng lắm, tài lắm, gi gỉ gì gi cái gì cũng biết, sau một hồi hỏi tên tuổi công việc hầm bà lằng của cô dâu chú rể, thầy phán cho 1 cái giờ tuyệt đẹp vào một cái ngày đẹp tuyệt.

Mấy năm sau cặp vợ chồng này cưới nhau về vẫn chửa có con, lại lên gặp thầy đó hỏi nguyên do cớ sự thế nào, thầy lại hỏi han một hồi, lật sách vở lung ta lung tung, xong trợn mắt hỏi là ngày xưa ông nào chọn ngày giờ cưới cho chúng mày bậy bạ thế này?^:)^[r23)]

Anh chồng điên tiết chửi bới 1 hồi rồi bỏ về.:));))

Thầy này cũng nổi tiếng lắm, bạn chủ topic có muốn thì tôi cho địa chỉ. >:D<

Thì xem thầy khác.:P
  4. Thiet_Moc_Chan

Thiet_Moc_Chan Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Khà khà. Mình cũng kể một câu chuyện về thầy bói, vui lắm cơ : http://www.lyso.vn/diendan/viewtopic.php?f=61&t=4860

Một thày bói nọ được thiên hạ đồn đại là đoán phụ nữ có chửa sinh con trai hay gái rất đúng, vì vậy các bà chửa đến xem nô nức. Một ngày nọ có một mệnh phụ mang cái bụng chửa đến xem, thày phán rằng "bà tất sinh con trai".
    Vài tháng sau: Bà mệnh phụ nọ đem theo các đệ tử đến nhà thày quyết ăn thua với thày vì bà đã hạ sinh đứa con gái thứ ba. Thày liền bảo đem sổ ghi ra để đối chiếu xem thực hư thế nào. Sổ được giở ra và mọi người đọc rõ ràng rằng thày đã ghi "bà mệnh phụ sẽ sinh con gái". Bà nọ hậm hực nhưng chẳng biết làm thế nào đành rút quân.

Sau đó người giúp việc thày có hỏi thày rằng: Hôm trước đúng là thày đã nói bà ấy sinh con trai, sao bây giờ lại thành gái thế ạ ?
    Thày liền phán rằng: Con theo ta bấy lâu này mà chẳng học được gì sao? Ta phán sinh con trai thì ta phải ghi vảo sổ là con gái. Nếu thiên hạ sinh đúng như ta phán thì có ai quay lại kiện ta bao giờ. Còn nếu họ sinh không đúng như ta phán, họ có kiện thì ta đã có sổ ghi làm bảo bối rồi còn sợ gì nữa.
  5. Gio_mua_dong_bac

Gio_mua_dong_bac Làm quen Moderator

Khả năng phải cắt duyên âm rồi. Cả hai người đều có người âm theo, theo dữ lắm, không cắt không được à nha. Nó đi theo quấy rối 2 người đó. Sau này làm ăn thất bại, con cái khó khăn, mọi thứ đổ bể.

Để thầy bày cách giải cho. 10tr/người là rẻ lắm rồi đấy, chỗ người quen giới thiệu nhé,
  6. Reddman4ever

Reddman4ever Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Xem ngày lành tháng tốt thì tìm mấy sư thầy đi tu mà họ xem cho, chứ bói với toán cái gì.

Đi xem bói về thầy bảo không hợp đâu cố cưới mai sau có vấn đề gì lại bảo biết thế...
  7. bhavaghita

bhavaghita Thành viên mới Đang bị khóa

sư thầy đi tu mà xem ngày lành tháng tốt và giờ hợp hay không là vi phạm vào giới cấm của Đức Phật đấy
  8. sakura

sakura Thành viên rất tích cực

Em nghĩ bác nên lên chùa hỏi sư thầy, cái chùa nào mà bác quen đi ấy hoặc các cụ nhà bác hay đi ấy, họ đều xem được cả.
    Đọc câu hỏi làm em lộn ruột lên với cái ông thầy nhà ở trong ngõ Hàng Khay, vợ em nghe ai giới thiệu ấy, 2 đứa lên đó, vừa nói tuổi 2 đứa thầy bảo k lấy được nhau, lấy về thế này thế kia, tức quá em quay ra luôn, cô vợ em cứ lèo nhèo hỏi nữa, ông ấy mới làm 1 câu "thế thì phải dâng giải hạn" hic hic... hoá ra vấn đề là thế.

Nhà mình có 1 ông thầy quen rồi bên Gia Lâm (thầy Lượng) nhưng thầy mất năm 2010 vừa rồi, thầy rất tốt, xây nhà các thứ đều chỉ dẫn kỹ càng mà không vẽ ra nhiều thủ tục. Hiện nay vẫn chưa biết theo thầy nào khác đây.

Hôm rồi có người giới thiệu thầy Tuấn ở Hàm Long, chắc cũng nổi tiếng, người nhà em đi xem về chẳng thích tí nào, chắc k hợp thầy, thế thôi chứ em cũng không bình luận lắm, mỗi thầy mỗi tính, chê bai các thứ cũng k hay.
  9. denva80

denva80 Thành viên rất tích cực

Công nhận là ông thầy này cao tay :))
  10. ZARG

ZARG Thành viên rất tích cực

Thôi sợ thầy lắm rồi.

Họ nội nhà mình năm ngoái mồ mả đang yên lành lại xem thầy loằng ngoằng thế là chuyển mộ. Động mộ bác Cả nhà mình mất luôn sau đấy. Mời các thầy khác xem đều phán phải lập đàn tràng mấy trăm triệu :-ss

Cưới mình mẹ mình & mình tự xem Lịch Vạn niên cực chuẩn: Dạm ngõ, Ăn hỏi, Đón dâu đều giờ đẹp, đón dâu giữa đông mà ngày đấy lại nắng ấm.

Nói chung là không nên phụ thuộc vấn đề tâm linh quá nhiều lúc thành ra phức tạp.