1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình hỏi: Ko hiểu ngoài đường mọi người đánh phấn gì mà trắng và mịn thế nhỉ???

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi khoailang123, 15/11/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

Nghe thì khó tin nhưng bằng chứng thì đúng
  2. banhsukem

banhsukem Thành viên mới

Bạn này nói đúng lắm. Tớ có mấy đứa bạn sang nước ngoài học. Lúc mới về da đứa nào cũng trắng mịn màng, nhưng cứ về một tg thì lại đen và xấu đi
  3. thungannguyen

thungannguyen Thành viên mới

Tớ nghĩ 20 triệu đó mới chỉ là bước đầu thôi, còn phải thêm tiền "bảo dưỡng" nữa đấy. Bà sếp ở công ty mình cũng mất mấy chục triệu để làm trắng, nhưng một thời gian do bận bịu với công việc không đi dưỡng nên lại đen như cũ, mà da lại mỏng đi nữa.
    Hic hic. Tốn xiền lém!
  4. cookie291

cookie291 Thành viên mới

ấy hỏi bạn ấy làm ở đâu đi rồi cho tớ làm với
  5. tigerfire86

tigerfire86 Thành viên rất tích cực

Tớ cũng có con bạn da trắng lém,lại mỏng,ăn phấn ghê lun.Tớ nghĩ chuyện da trắng và mịn phụ thuộc rất nhiều vào thời tiết và cả gen di truyền ý.Như bên Nhật thời tiết nó mát mẻ,lạnh cũng lạnh như mi`nh ngồi trong điều hoà,lạnh nhưng hơi khô.Nên gái nhật da cứ trắng mịn và ít mụn.Còn mình nước nhiệt đới,da khô,hay da dầu là chủ yếu nên nó cũng là tác nhân qt trong việc da xấu đi đấy.
    Còn tớ thì lun chú trọng tìm foundation tốt đầu tiên
  6. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

nàng iu ơi thế là nàng dưỡng ẩm vẫn ko đủ với mặt vẫn còn da chết mà nàng . Da chết nó bong ra or sắp bong nàng đánh phấn lên nó hút dầu lộ ra da chỗ đấy ngay.
    Thực ra da cần thanh tẩy tế bào chết thường xuyên vì ngày nào cũng có da chết mà nhất là mùa đông thì lại càng nhiều, cơ mà mấy cái scrub bình thường mà dùng hằng ngày thì nặng quá bào mòn da mất . Năm ngoái tớ bị dị ứng SRM, bác sĩ cấm dùng SRM 1 thời gian nên mới nghĩ ra dùng bột đậu xanh rửa mặt, bột đậu nó mịn và mềm nên chẳng sợ hại da, dùng thay sữa rửa mặt thik lắm, sạch dầu mà ko khô da, ai da khô nữa thì thay nứoc = sữa thik vô cùng . Da được scrub cực nhẹ nên lúc nào cũng mịn màng mà ko bị mỏng đi, đợt đấy ngày nào tớ cũng ngày 2 lượt pha với sữa da trắng bóc ko mụn, ai cũng hỏi dùng kem gì mà đợt đấy thì dị ứng chỉ được dùng mỗi kẽm oxit chứ có kem gì đâu, chả bù SSD, Kanebo các kiểu đâu vẫn hoàn đấy. Tớ vừa dùng lại được 2 tuần mà ai cũng khen da tớ đẹp ra . Thik lắm, nói chung là tớ sẽ trung thành với cái SRM tự biên tự diễn này mãi mất, da tớ hè thì dầu tung tóe, đông thì nứt nẻ mà dạo này chả có tí da bong nào, đánh phấn cứ gọi là mượt
  7. shrek_alone

shrek_alone Thành viên mới

có chung câu trả lời cho bạn như bạn nì lun
    tớ make up đã 5 năm rùi ( nói chung là điệu rất sớm) nhưng giờ da vẫn thế và ra đg ai cũng vẫn khen make up khéo dù tớ cũng chỉ dùng AMORE hay ROCHA thôi
    tớ da ko hề trắng nhá, từ bé chỉ ngăm ngăm thui
    bí quyết là
    thứ nhất: đánh đủ các bước ( điều này rất quan trọng vì làm da của bạn ko đi xuống sau 1 time make up)
    thứ 2: ăn uống ngủ nghỉ đúng jờ chuẩn bữa ( làm da mìh khoẻ có sức sống)
    và thứ 3 là so cơ địa da bạn ăn phấn hay ko nữa , bạn cần thử các loại phấn xem da mình hợp loại jì
    Được shrek_alone sửa chữa / chuyển vào 09:15 ngày 10/12/2007
  8. topgirl1986

topgirl1986 Thành viên mới

bạn hỏi bạn ý xem làm ở thẩm mỹ viện nào ? anh em kham khảo kiểm nhiệm, học hỏi cái ( tớ chỉ nghe thấy ở thẩm mỹ việncó cái mặt nạ thuốc bắc, lột da trg vòng 2,3 tuần gì đó , da cũng trắng mịn hết nám ) ko biết có phải bạn ý dùng cái này ko ???
  9. topgirl1986

topgirl1986 Thành viên mới

ấy ơi, chia sẻ với chị em cái SRM tự chế của ấy đi,tớ cũng thích dùng từ thiên nhiên, càng dùng ít mỹ phẩm càng tốt , vừa lành lại an toàn lại ...rất nhiều chất dinh dưỡng nữ ( mội tôi hơi mất thời gian 1 tí, chịu khó vậy )
    Bảo tớ làm cái SRM đậu xanh ý đi ?