1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

CHo mình hỏi mình hay bị quay đầu thì tập môn võ gì được nhỉ

Chủ đề trong 'Võ thuật' bởi hakhanhbk2008, 22/07/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên mới

Tình hình là mình cũng thích võ thuật,nhưng có vẻ như tiền đình mình bị yếu,tập mấy cái động tác quay đầu và những động tác xoay nhiều thì bị chóng mặt và quay đầu,mà nó quay xong ko quay 1 lúc mà dư âm khá lâu, Mình muốn hỏi các bạn có kinh nghiệm và các thầy là tập môn võ j là tốt cho việc đó,mục đích chỉ là để khỏe và đỡ được chứng khi mệt hoặc ốm nhẹ nhẹ thôi là đau và quay đầu rất nhiều,tất nhiên võ thì học cũng phải có khả năng tự vệ tốt nữa,mình ở BK Hà nội ai biết môn nào hoặc j giới thiệu cho mình nhé,thks cả nhà :D
  2. TaiPan

TaiPan Thành viên quen thuộc

Muốn khỏe sống lâu bạn nên tập nội công, nội công dưỡng sinh, nếu bạn tập sẽ tăng cường nhiều chức năng trong cơ thể bạn mình nghĩ bệnh của bạn sẽ được cải thiện hơn.

Hồi xưa mình hay bị chứng hoa mắt, nhìn ra tầm 20m đã thấy hình ảnh nó mờ mờ ko nhìn được gì, sau khi mình tập nội công 1 tháng mắt tinh, tai thính, ngủ ngon, chân tay khỏe mạnh. nói chung là ngũ cảm đều được tăng cường. Giờ cách xa 4 m mình có thể nhìn thấy sợi tóc vểnh lên trên đầu 1 ai đó, 1, 2 km nhìn thấy cái cọc sắt nhô lên là chuyện bình thường.

Còn võ thuật là môn nghệ thuật để chiến đấu, nó không phải là môn chủ đạo để tăng cường sức khỏe, nếu muốn sức khỏe thì bạn đi đá bóng đi, mình đảm bảo khỏe tốt cho cơ thể gấp vài lần võ thuật.

Tuy nhiên muốn đạt đến võ thuật đỉnh cao bạn bắt buộc phải học nội khí công trước khi học võ thuật. Nội khí công không phải là ngồi thiền tĩnh tu đâu bạn, nội khí công là tập 24/24 lúc nào bạn thích kể cả và hiệu quả nhất là khi bạn vận động, chạy nhảy.....

Con người giống như cái xe máy chạy xăng, nội khí công giúp cho cái xe đó được bơm xăng nhiều hơn, trước bạn bơm xăng 10 thì sau khi tập đó bạn bơm 20. Mình ko biết nội khí công có tốt cho người tiểu đường và một số người bị quá thừa chất không vì đã quá thừa lại còn tống vào nhiều thì đi macao ngay, nên cần thận trọng trước khi tập. còn nếu cơ thể bạn bình thường năng lượng và chất sinh dưỡng tống cho bạn nhiều bạn không khỏe lên thì mới lạ.
  3. NguoiKiemTim

NguoiKiemTim Thành viên mới

Hix, không phải bác đang chém gió chứ! Em cam đoan ở khoảng cách 4 km mà bác nhìn thấy chỏm tóc của ai đó vểnh lên thì quả là bá đạo. Để làm được điều này em xin tặng bác một kính thiên văn (ống nhòm không ăn thua) độ bội giác ít nhất lớn hơn 100 lần may gia mới có cửa ạ.
  4. sunshine74

sunshine74 Thành viên mới

Nên tập YOGA sẽ an toàn và tốt cho sức khỏe. Không nên học võ thuật nếu bị bệnh về tiền đình.
    Nếu rất thích tập thì nên tập Vinh Xuân Hay Thái Cực quyền sẽ tốt cho sức khỏe.
    Nhưng nhớ nói rõ cho thầy dạy võ biết về bệnh của bạn.
  5. laosu1

laosu1 Thành viên mới

nghe TP nói mình như được mở mang thêm rất nhiều về công phu, mình mất gần 20 năm tập luyện và rất muồn tìm đến cái gọi là kungfu nhưng vẫn chưa có duyên, nhân đây nghe bạn nói mình rất muốn được bạn chỉ giáo và mách cho mình cách tập và thầy học,
    thanks
    ----------------------------- Tự động gộp bài viết ---------------------------
    bạn ko phải là bị tiền đình, nếu như bị tiền đình thì bạn đã có thêm nhiều triệu chứng như đau đầu, chóng mặt...
    mỗi người sinh ra đều do cấu tạo của bán cầu não, và bạn là 1 trong những người bị có thể nói là máu lên não kém, điều đó ko chỉ là do máu tiếp não kém mà còn tùy thuộc và tim mạch của bạn. nếu như bạn thì có thể tập luyện môn kungfu nào cũng được, nhưng phải chủ ý đến sức vận động để tim mạch máu được bơm đều lên não, hiện tại chống chỉ định vận động những môn quá mạnh như đua xe, bóng đã...
    nếu có duyên bạn có thể đến CLB VÕ THUẬT TRƯỜNG ĐẠI HỌC NGOẠI NGỮ - ĐHQG HN 144 XUÂN THỦY - CẦU GIẤY tham gia tập luyện 1 vài buổi, nếu thấy phù hợp và có tiềm năng phát triển thì bạn tiếp tục...!