1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình hỏi: Phải xử lý như thế nào với thằng nháy máy điện thoại ?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi rain512, 28/05/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. rain512

rain512 Thành viên mới

Tự nhiên có 1 thằng gọi vào số mình hỏi mua số, số dt mình dùng từ lâu rồi, và tất nhiên là ko bán. Thế là thằng đó nó bắt đầu khủng bố, nháy máy mình. Mình đã chặn số rồi, nhưng nó đổi số liên tục, cứ tầm 1h - 2h đêm nó nháy máy rất khó chịu. Mình điện chửi cho nó 1 trận nhưng xem ra không ăn thua (Chửi cái bọn vô học thì rước thêm bực vào người).
    Các cao thủ có cao kiến gì trợ giúp không? Khi nào thì có thể báo công an vào cuộc, hay làm cách nào để nó bị công an rờ gáy, hay làm cách nào cho nó vào nhà thương cũng được.
    Bực mình lắm rồi. Gặp ngay thằng dở người.
    Sau 1 thời gian khóa một số số đt nó nháy, sau khi rà số thì hầu như các số cũ đều không liên lạc được, nhưng có 1 số còn thấy có chuông đổ, lại còn có nhạc chờ - có thể đây là số chính của nó: 0169.429.7896
    Dưới đây là những số gần nhất nó dùng để nháy máy:
    841632644957

841647921648

841682079677

841694297896

841886766081

841886766087
    Không thể nhân nhượng với nó thế này đc nữa. Bác nào tìm được địa chỉ chính xác của nó, hoặc có cách cao kiến nào xin chỉ giáo. Xin cảm ơn và hậu tạ !!!
  2. mummim85

mummim85 Thành viên mới

Nó thức đêm để nháy bạn thì phải ngủ ngày - ngược với sinh hoạt bình thường, cho nên cứ kệ nó, cứ để không rung không chuông, chắc tầm 1 tháng là chán.
    Đừng tắt máy, nó không nháy được ban đêm, lại chuyển sang ngày thì mới mệt.
    Tớ toàn tắt máy ban đêm, ai quen thân gì thì gọi vào cố định, không thì nghỉ. Tầm 12h đêm trở đi thì nên tránh xa cái điện thoại, ban ngày đã có quá nhiều mệt mỏi rồi.
  3. bluetea

bluetea Thành viên rất tích cực

Kệ nó đi. Nó nháy một thời gian là chán à. Ko cần tắt máy, chỉ cần để cái đthoại xa chỗ ngủ, tắt chuông đi là okie.
  4. rossonero224

rossonero224 Thành viên quen thuộc

Mình cài phần mềm tự động nhận cuộc gọi với những số ngoài danh bạ. Cứ đến lúc đi ngủ thì active.
    Cho nó tha hồ nháy, chỉ mất $ thoai =))
    Có lần đang xem phim ma thì thằng ku đấy nháy, thế là gí điên thoại vào loa luôn. Sau đấy ko thấy nó nháy lại nữa :-/
  5. sunny_boy

sunny_boy Thành viên rất tích cực

Ngày anh nhận vài trăm cuộc chúng nó nháy, nhá, gọi đến làm quen, chửi bới, ...
    Nếu mà đưa vô blacklist thì không được vì thường 1 số chỉ gọi 1 lần, thế nên là cứ thoải mái mà sống thôi.
    Anh đặt các số trong danh bạ reo 1 kiểu, các số ngoài danh bạ reo 1 kiểu khác (ban đêm thì không reo).
  6. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Cái mà nó cần là phản ứng của bạn, khi bạn có phản ứng lại với nó dù chỉ là nhấc máy hoặc tỏ ra khó chịu có nghĩa là chúng nó thành công. Động lực chính để nó tiếp diễn chính là những phản ứng của bạn với những lần nó nháy máy. Thế nên để nó chán chỉ có cách là bạn cứ lờ tịt đi, buổi đêm để chế độ im lặng rồi vứt máy trong ngăn kéo ấy. Nháy vài bữa mà nó thấy bạn chẳng đoái hoài đến thì nó cũng chán!
  7. fragments

fragments Thành viên mới

Bạn có muốn trả đũa thằng này không? Tớ bày cách nhé.

Bước 1: giả vờ tỏ ra hết sức bực bội, bằng cách nhắn tin lại với những lời lẽ sỗ sàng. (không văng tục nhé) ... trong khoảng 2 ngày

Bước 2: chuyển sang mệt mỏi, cầu xin, năn nỉ "bạn ấy" đừng nháy máy nữa (2 ngày)

Bước 3: không thể chịu nổi nữa, bạn đồng ý bán số, nhớ nói giá cao để bạn ấy "mặc cả", rồi cuối cùng tâm sự là bạn cũng sắp đi công tác nước ngoài, số này không sử dụng nữa ... bla bla bla

Bước 4: đồng ý bán số, hẹn gặp "bạn ấy" ra quán cà phê/điểm hẹn nào đó để giao dịch.

Bước 5: bạn có bao nhiêu người bạn thân thì gọi hết lên ;))

Chúc các bạn tập thể dục vui vẻ ;))
  8. FirstNew

FirstNew Thành viên mới

Hay! đúng là cao kiến =D>

Mình có cách là không cần gọi tất cả các bạn thân đến . Thuê tớ không? giá rẻ thôi .Mua vé đi xem phim cho tớ là dc :D Muốn tớ tẩn nó ở mức độ nào thì cứ nói !
    Mình có một thói quen xấu là thích đánh những thằng đầu gấu :D
  9. rain512

rain512 Thành viên mới

Thanks bạn !
    Sau 1 thời gian nhắn tin chửi nó, rủa nó, sỉ nhục nó ... vẫn không ăn thua. Tớ quyết định sử dụng chiến dịch "phớt". Xem ra công cuộc tìm ra nó ở đâu khá là khó. Đành chịu vậy. Đã từng nhờ con em dùng số lạ trả vờ để hỏi địa chỉ nhưng không ăn thua, nó biết mình gọi vào sim rác của nó nên khá cảnh giác.
    Giờ cứ tối đi ngủ là mình để yên lặng. Ngủ càng ngon, mặc kệ "đời" vậy :)
  10. hpcaro

hpcaro Thành viên mới

cái này hay nhỉ
    nhưng mình cũng ko bị nháy máy nhưng mà cứ đến đi ngủ là thường để chế độ im lặng để đỡ bị nt hay gọi , hj hi