1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình hỏi thông tin về biển Trà Cổ (gấp gấp, xin mod 2 ngày. 5* cho thông tin ạ)

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi jesuisbanal, 15/07/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Cho mình hỏi thông tin về biển Trà Cổ (gấp gấp, xin mod 2 ngày. 5* cho thông tin ạ)

Nhóm bọn mình 9 người định đi Quan Lạn vào dịp cuối tuần này nhưng không còn nhà nghỉ trên đảo, cũng tương tự là Cô Tô, nên mới chuyển hướng đi Trà Cổ. Những thông tin có được về Quan Lạn và Cô Tô coi như không dùng được nữa

Bạn nào có thông tin về Trà Cổ (đi thế nào, nghỉ ở đâu, giá cả thế nào, contact của xe, nhà nghỉ...), nói chung là tuốt tuồn tuột thì cho mình với. Đặc biệt mới đi về thì tốt nhất, mình chỉ có đêm nay và ngày mai để lên lịch trình và dự trù kinh phí. 5* đón chờ các bạn nhé.

Vì không thể lùi được ngày nữa (chia tay một số thành viên du học), gấp gấp nên xin nhờ mod 2 ngày, mình cũng sẽ post hỏi bên box Du lịch, mod thông cảm nhé, thu thập được nhiều thông tin càng tốt mà.
  2. jesuisbanal

jesuisbanal Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Biết luật là không được tự up bài mình lên nhưng đang cần quá. Mấy mod nhẹ tay cho mình nhờ hết 24h rồi sau đấy bị lock nick+topic cũng đành chịu, xin đừng khoá nick mình trong hôm nay.
    Bạn nào biết thông tin giúp với nhé. 5* ạ.
  3. camella2911

camella2911 Thành viên mới

Mình mới đi Trà Cổ về hôm Chủ Nhật đây, mình đi xe gia đình nên ko phải thuê xe, còn khách sạn thì mình thấy ở đấy có nhiều nhà nghỉ tư nhân và khách sạn, khách sạn lớn thì có Hải Yến và Khe Chàm, mình ở Hải Yến, nhà đi 4 người thuê 2 phòng: một phòng 2 giường, công trình phụ khép kín giá 250k còn phòng có 6 giường, công trình phụ ko khép kín giá 150k, thuê như vậy là do họ ko còn phòng. Mình thấy so với các khu du lịch khác thì giá phòng ở đây khá rẻ, tuy nhiên khách sạn nhà nước phòng thì "dột", hành lang bẩn ko được quét dọn. Xung quanh cỏ mọc um tùm, nói chung ở Trà Cổ vẫn còn rất hoang sơ, biển thì bẩn. Đợt mình đi, có 2 người bị chết đuối, nguyên nhân là do có một ông người Nhật sắp chết đuối, một chị hướng dẫn viên sn 1985, xuống cứu, sau đấy một bác sĩ quân đội sinh năm 1960 xuống cứu nhưng chỉ cứu được ông người Nhật, sau đó bác sĩ này bị chết đuối nhưng tìm thấy xác ngay còn chị hướng dẫn viên vẫn chưa tìm thấy xác. Không biết bây giờ đã tìm được chưa?
    Không biết bạn có qua biên giới sang TQ ko, làm giấy thông hành 240k/người nhé!
  4. x8

x8 Thành viên rất tích cực

Nói chung là chỉ nhớ là đi ra đến Trà cổ là 360km _ 9người thì gọi thuê một cái xe 12 chỗ trọn gói mà đi _ nhà nghỉ giá cả không đắt đâu đợt trước đi thuê cái nhà nhìn thẳng ra biển đẹp lắm macùng chỉ có 200k thôi _ thuê đc xe tự do chạy thì sướng vì có thể tranh thủ sang Đông hưng theo của khẩu Móng cái lọ mọ
  5. bhp46171

bhp46171 Thành viên rất tích cực

đi xe Bắc hà ra thằng móng cái ( đường đi nói chung cũng vật nhé ) , hoặc nếu ko có thể chọn đi xe đến quảng ninh, rồi đi tàu từ chỗ Ha Long Plaza ra móng cái. nhà nghỉ ở ngay chợ móng cái, giá cả khoảng từ 200k đến 300k, ăn uống thì buổi tối có quán nướng, ăn cũng đc ( có món chim lợn nướng nhé ), từ thị xã móng cái ra biển khoảng 10km nz mà đi rất nhanh, cảm giác chỉ khoảng 5km thôi, mang sẵn tiền mà shopping, phong phú và nhiều hơn trên Lạng Sơn nhiều. Ăn sáng vào mấy hàng của người HOa ý, vừa rẻ, vừa nhiều, ăn có mà no cả ngày, mà ăn cũng ko đến nỗi. Chúc đi vui vẻ