1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình hỏi từ sân bay Tân Sơn Nhất đi xuống Biên Hoà như thế nào? Gấp!

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi nguvanbaochi, 18/03/2011.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

7h tối ở sân bay Tân Sơn Nhất thì có xe bus hay chuyến ô tô nào xuống bến xe Ninh Hiệp, Biên Hoà ko các bạn nhỉ? Nếu bus thì là tuyến số mấy? Nếu là xe ô tô (xe đò) thì bắt ở đâu, có phải ra bến xe ko? Nếu có, thì là bến xe nào? (Mình nhớ ko nhầm thì gần nhà thờ Đức Bà có xe ô tô đi thẳng xuống Biên Hoà).

Nhờ các bạn chỉ giúp mình với, gấp lắm, chỉ trong buổi chiều hôm nay thôi nhé! Cảm ơn các bạn!
  2. RatQuanTu

RatQuanTu Thành viên rất tích cực

Vừa tra trên mạng thấy có thông tin này, bác cũng có thể gọi điện hỏi 081080 lúc nào cũng OK:

Từ Thành phố Hồ Chí Minh đi Biên Hoà.
    [​IMG] HỎI

Tôi muốn hỏi: - Từ TP.HCM đi TP Biên Hoà, có tuyến xe Buýt nào không ? và hoạt động từ mấy giờ đến mấy giờ ? Giá vé ? - Nếu từ sân bay Tân Sơn Nhất đi TP Biên Hoà, Đồng Nai thì có tuyến xe Buýt nào không ? hoạt động đến mấy giờ thì nghỉ ? Mong nhận được sự giải đáp sớm ! Chân thành cảm ơn !

[​IMG] ĐÁP

Kính chào quý khách. Hiện tại từ TP có tuyến xe buýt số 601 (BX Miền Tây - Biên Hòa) và tuyến xe buýt số 5 (Lê Hồng Phong - Biên Hòa) đến TP Biên Hòa. Tuyến 601 hoạt động từ 5:30 - 18:30 khoảng 15 - 20 phút có 1 chuyến (Giá vé có 03 loại 5.000 - 10.000 - 15.000). Tuyến số 5 hoạt động từ 5:00 - 18:30 khoảng 25 phút có 1 chuyến (Giá vé có 03 loại 5.000 - 7.000 - 9.000). Hiện tại chưa có tuyến xe buýt nào đi trực tiếp từ Sân bay Tân Sơn Nhất đến TP Biên Hòa. Thân chào!
  3. LeeKumK33

LeeKumK33 Thành viên mới

Nếu bác có khả năng em khuyên bác bắt 1 taxi Mai Linh hay Vinasun đi cho nó an toàn
    em đoán khoảng 500k thôi
    chứ 7h mà bác đi đón xe, em e là lu bu lắm
    còn ko gấp thì ngủ lại 1 đêm, sáng ra đi bus
    khách sạn thì qua kế bên Đệ Nhất khách sạn, đường Hoàng Việt
    khu đó cách sân bay 5', giá phòng 250-300k
    [r2)]
  4. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

gọi điện cho Dư.... dư chỉ cho.... . Chỉ sơ bộ vậy.... từ sân bay tân sơn nhất.... bắt xe buýt ra biến xe miền Đông rồi bắt xe buýt tuyến 05 về bến xe biên hòa, hoặc bắt xe buýt 631 đi xuống khu công nghiệp biên hòa... gần vòng xoay tam hiệp ấy
  5. phinhieu88

phinhieu88 Thành viên mới

Vòng xoay tam hiệp là lạc hướng Vũng Tàu rồi, lạc hướng rất xa là khác - > đã qua bò sữa Long Thành. Nói gần vòng xoay ngã ba Vũng Tàu thì có vẻ ok hơn.

Nếu bác có thể, nhảy lên tàu từ SG đến Biên Hoà đi. Buổi tối có nhiều tàu chạy lắm
  6. kakalot_hau

kakalot_hau Thành viên mới

bác này biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe nhé.... Vòng xoay tam hiệp là cửa ngõ của thành phố Biên Hòa có 5 hướng tất cả 1 hướng đi ngã 3 vũng tầu, 1 hướng đi long bình tân, 1 hướng đi Biên Hòa, 1 hướng đi về Hà nội theo quốc lộ 1 nhé
  7. nguvanbaochi

nguvanbaochi Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bác Kee, em có nhiều bà con ở Sài Gòn, khỏi cần thuê khách sạn. Nhưng việc gấp cần tới Biên Hoà luôn. Mà em nhầm, 5h30 là em tới Tân Sơn Nhất rồi, ko phải 7h, nên chắc bus sẽ vẫn còn chuyến. Đi taxi mắc lắm, tiền mình chứ có phải tiền cơ quan đâu :)

Có lẽ sẽ đi theo lịch trình mà Dư chỉ vậy.

Bạn nào có thể tư vấn tiếp thì cứ tư vấn giúp mình nhé, xuống sân bay mình sẽ check lại thông tin xem thế nào.
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Thôi các bạn khỏi mất công cãi nhau, đúng là chỗ mình cần đến rất gần vòng xoay Tam Hiệp đấy!
  8. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Chuyến bus số 5 6h tối là chuyến cuối rồi, đi bxe miền tây bác cũng phải mất thời gian di chuyển từ sân bay đến bx miền tây, mất khá thời gian và tiền xe (khoảng 70k xe ôm) mà k chắc đã kịp đi cái tuyến bus mtaay bhoa với lại kịp thì cũng mất thời gian lắm vi chặng này xa. Kinh nghiệm của mjinhf là bắt thẳng xe ôm 150k cho khoảng 30 km là cao.
  9. Soilacdan

Soilacdan Thành viên rất tích cực

Tầm 30-35 km, qua Vũng Tàu thì phải, bắt taxi cho nhanh em ah :)
    -----------------------------Tự động gộp Reply ---------------------------
    Mà chợ Bến Thành có bến xe bus, chả biết có tuyến tới Biên Hòa ko :(
  10. CrazyMan

CrazyMan Thành viên rất tích cực

Chặng đường bác cần đi là nó đưa ra Nguyễn Oanh Nguyễn kiệm, sau đó ra ngã tư ga, chạy quốc lộ 1A đến ngã tư Linh Trung, rẽ vào Quốc lộ 1K, chạy thẳng xuyên qua Biên Hoà rồi lại gặp quốc lộ 1A, đấy là Tam hiệp của Bác. Khoảng hơn bốn chục km đấy.