1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho mình hỏi về mức lương của tiếp viên hàng không VietNam Airline ..?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Partforever, 15/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. hocsinha

hocsinha Thành viên mới Đang bị khóa

Thấy có nguồn tin vỉa hẻ là chị em tiếp viên nếu có nhu cầu thì có thể "làm thêm", nhất khi quá cảnh tại các nước Arập. Mấy chú đó ra giá khá cao. Có bác nào khẳng định được tin đồn này không ?
  2. Partforever

Partforever Thành viên mới

chán quá topic toàn lạc đề
    ko tại mình tò mò thôi vụ kinh doanh thì mình vẫn tiếp tục nhưng chưa tìm đc nhà. nghe trên này chê nhiều nên bây giờ cẩn thận hơn rất nhiều r`
    dục tốc bất đạt :))
  3. vipkhang

vipkhang Thành viên mới

thằng hàng xóm gần nhà cũ của mềnh học ngu nhưg PRO tiếng anh nên chạy vô trg je je ở SG chuyên đào tạo típ viên HK
    giá là 200tr cách đây 6 -7 năm je đó
    học mất 2 năm
    lúc ra trg làm ở sân bay gia lâm
    sau 1 năm hay gần 1 năm ý thì dc bay ra nc ngoài
    lg khởi điểm lúc đó là 4m thì phải sau khi vô Nội bài thì lên hơn 10m
    hoàn vốn nhanh lắm
    toàn ăn chêch lệch các đồ dùng mà ngta nhờ mua
    20k $ bh là tầm 400tr . vô nội bài rồi thì tha hồ mà làm tiền
    nhiều em TVHK chuyên đi dự tiệc để show hàng với các đại gia
    để làm je thì ắt ai cũng bít
  4. promese

promese Thành viên mới

@ kimdung89: đúng đấy bạn ạ. Có quán cà phê ở Điện Biên Phủ nhưng ngoài ra còn đã từng có đồn điền cà phê, bất động sản .. v v.
    Con gái ở Anh, bản thân cô ấy cũng nay Việt mai Anh kia Sing..
  5. kimdung89

kimdung89 Thành viên mới

Cô Hà này là bạn bà già mình, chak cùng học ở trường Y ra, lúc ào cũng đc nhóm cùng khóa khen, đúng là ko so với tiếp viên thường đc .
  6. quydede01

quydede01 Thành viên rất tích cực

các bác bôi xấu hình ảnh đẹp đẽ của các ẻm TVHK quá dzậy
  7. banhmybate

banhmybate Thành viên quen thuộc

Hồi học cấp 3 cũng mơ ước đc làm TVHK, đc đi đây đi đó. Học xong cấp 3 thì nộp HS thi vào. Chả có hy vọng đỗ vì có cực nhiều nhược điểm mà dị ứng với nghề này ( nói ngọng, tiền đình...), nhưng mà cứ nộp chơi.
    Phải mặc váy ngắn trên đầu gối, áo sơ mi,vô đi vài vòng cho 1 cơ số ban giám khảo xem. Đi vòng vòng xong, ngồi nói chuyện, thì mấy bác hỏi: EM CÓ NGƯỜI YÊU CHƯA???
    Năm sau lại nộp thi tiếp ( vì chỗ thi cạnh nhà nên nộp chơi chơi), mặc váy ngắn vừa bước vào phòng thì lại đúng mấy bác năm trước. Mấy bác ờ lên nhận ra, lại hỏi câu y như năm trước, đại loại là: RẤT VUI KHI LẠI THẤY EM? EM CÓ NGƯỜI YÊU CHƯA? NĂM NAY EM ĐỂ TÓC MODERN QUÁ.
  8. mhtn

mhtn Thành viên mới

Tớ có quen biết dân hàng không nên cũng biết ít nhiều chuyện "ngoan" của các tiếp viên nói riêng cũng như dân hàng không nói chung (tất nhiên không phải là tất cả) . Khi làm vệ sinh cống rãnh ở Nội Bài, rác đa phần toàn là BCS. Lý do mà người trong ngành giải thích với tớ là họ toàn phải trực đêm trực hôm với nhau nên chuyện đó là rất bình thường.
  9. Koji1987

Koji1987 Thành viên rất tích cực

Tiếp viên hàng không thì kiếm đc nhiều tiền, mới đầu có thể kiếm đc 10 triệu/ tháng, và để đc tuyển vào vị trí ấy phải nói là tương đối khó, nhưng khó ở đây ko phải là trình độ học vấn hay bằng cấp năng lực gì khác, mà khó ở mối quan hệ nếu ko phải là con ông này cháu bà kia thì cũng phải có tiền lót đúng đường đúng cửa.
    Nhiều người nói tiếp viên hàng không đa tài, mình thấy chỉ một vài người thôi, trong Điều kiện để trở thành tiếp viên hàng không có yêu cầu:
    Trình độ tiếng Anh giao tiếp lưu loát (TOEIC từ 255 điểm, TOEFL từ 350 điểm hoặc IELTS từ 3.5 điểm trở lên). Vì phải tiếp xúc nhiều không chỉ với hành khách nội địa mà còn với nhiều hành khách nước ngoài nên cần có trình độ ngoại ngữ tốt để giao tiếp.
    Đọc thấy buồn cười quá. Nếu bay nội địa thì có vẻ ko cần thật, nhưng bay quốc tế thì nên yêu cầu cao hơn,
    Đặc thù của ngành này với ngành dầu khí, trc đây có cả Ngân hàng, mình thấy tính Gia Đìh Trị rất cao, chi phí đầu vào cũng vậy, ko phải ngưòi ngoài có trình độ mà dễ chen chân vào đc, chính vì thế, khi đã đc vào rồi, họ phải kiếm lại những gì đã bị mất, nên việc buôn lậu, hành lý ký gửi bị mất cắp cũng là bình thường >> thu nhập tiếp viên đươg nhiên là cao rồi.
    Nếu chủ top vào đc làm thì cứ vào, nhất là trong bối cảnh ngành hàng không đang độc quyền như hiện nay, thì thu nhập của tiếp viên vẫn còn cao dài dài.
  10. Koji1987

Koji1987 Thành viên rất tích cực

Ko chỉ phi công trưởng đâu nhé, "ngoan" cả tiếp viên trưởng, hải quan... nếu ko thì mời về làm bộ phận mặt đất, nói chung là nén bạc đâm toặc tờ giấy, giữ cho mình trong sạch thật khó.