1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho mình hỏi về mức lương của tiếp viên hàng không VietNam Airline ..?

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi Partforever, 15/06/2010.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. xacutaza

xacutaza Thành viên mới

Bây giờ tuyển TVHK cũng chỉ cần hình thức trung bình thôi. Quan trọng là ở cái quan hệ và tiền bạc.
    Tiếp viên cũng cần hình thức đẹp nhưng cái đó thời này quá dễ. Người đẹp vì lụa, vì son phấn. Em tiếp viên nào chả phải đầu tư khối tiền vào mấy cái beauty salon và quần áo, phấn son. Đó cũng là 1 phần của nghề nghiệp.
    À mà đám tiếp viên hàng không có bệnh nghề nghiệp là điếc. Bởi vì đặc thù công việc luôn ở bên cạnh cái động cơ máy bay hoạt động ầm ầm hết công suất.
    Đi kèm với điếc là tật mồm to, vì điếc và ồn nên phải nói to là điều tất nhiên. lâu ngày rồi thấy quen. mấy em tiếp viên trẻ trung xinh xắn nhưng mở mồm là oang oang như cái loa. Hơi buồn cười.
  2. voxydent

voxydent Thành viên mới Đang bị khóa

Nghe nói tiếpviên của Mỹ toàn là dađen, già nhưng khoẻ và thêm cái là thânthiện.
  3. mhtn

mhtn Thành viên mới

Cách đây 15 năm, khi tớ còn bé tý, mỗi lần nhìn thấy các TVHK qua ti vi tớ rất ngưỡng mộ. Sao mà họ xinh thế, duyên dáng thế cơ chứ.
    Lần đầu tiên tớ đi máy bay, cách đây cũng nhiều nhiều năm rồi, tớ vẫn ấn tượng là các cô rất xinh và quan trọng là rất cao.
    Cách đây 2-3 năm, lần đầu tiên tớ gặp 1 TVHK của VN airline tại nhà riêng, tớ choáng luôn vì cô nàng mặt đầy mụn là mụn. Sau đấy tớ thường xuyên được nhìn thấy các nàng TVHK mặt không son phấn thì tớ thấy họ quá bình thường, chẳng có gì xinh xắn cả. Bạn nào có nhà hoặc có bạn bè ở khu vực Nguyễn Sơn, Gia Lâm, nơi tập trung toàn dân Nội Bài thì chắc quá rõ. Đa phần là con em trong ngành cả. Ai muốn làm tiếp viên thì học hết cấp 3 rồi bố mẹ chạy chọt, xin xỏ cho. Những ai không đủ tiêu chuẩn làm TV thì xin vào học trường gì đấy của hàng không rồi về làm ở các bộ phận của NB.
    Đợt Tết vừa rồi tớ về thì chuyến bay của tớ toàn các cô già, chắc tầm 40 tuổi, hay họ già trước tuổi thì tớ không biết.
    Tớ thấy nếu kêu đội ngũ TV già thì mọi người hay kêu của Indonesia, vừa già vừa chậm chạp, nhưng tớ chưa có cơ hội kiểm chứng.