1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình hỏi về việc du học Canada ngành Kiến Trúc

Chủ đề trong 'Canada' bởi ST, 08/01/2007.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. ST

ST Thành viên mới

Cho mình hỏi về việc du học Canada ngành Kiến Trúc

Mình đang có ý định đi học Canada, chuyên ngành về Kiến Trúc. Mình có người nhà ở Canada, ở AVE_NE_Calgary_ALBT_T1y_3C9 Canada ( cái địa chỉ được ghi như thế, đọc khó hiểu quá ) Có bạn nào biết giải thích giùm mình với. Và mình muốn theo học ngành kiến trúc,sau đại học ( vì tháng 5 tới mình sẽ tốt nghiệp kiến trúc sư trường Đại học Xây Dựng ), có bạn nào biết trường nào ở gần địa bàn trên có đào tạo ngành kiến trúc ko? Chỉ cho mình với. Thông tin cụ thể về trường mình sẽ tự search trên mạng.
    Cám ơn nhiều
  2. ximuoi82

ximuoi82 Thành viên mới

Theo minh biet thi muon hoc Kien truc thi ko phai truong nao cung co day nganh do. Ky su Xay Dung thi hau het dai hoc nao o Canada deu co het. Minh nghe noi muon hoc Kien truc thi ban phai hoc o University of British Columbia vi o do moi dao tao kien truc su.
    Con dia chi cua Calgary cung ko kho hieu lam dau. Dau tien la so nha, sau do la ten duong. Thuong thi duong chia lam hai dang la Avenue va Street or Road. Tuy tung vung cu hay moi ma ten duong la so hay la ten chu. Vi Calgary duoc chia lam 4 vung khac nhau nen Huong (Direction) rat quan trong vi cung mot dia chi ma ko co de Direction cu the thi se ko biet khu nao. NE = North East. Con AB la viet tat cua tinh Alberta. May so con lai T1Y 3C9 la postal code . Cai nay chi quan trong khi gui thu thoi :-)
  3. aivoges

aivoges Thành viên quen thuộc

Các trường khác mình không rõ lắm, nhưng trường mình cũng có ngành này: http://www.architecture.uwaterloo.ca/index1.html . Khoa engineering của U of Waterloo được đánh giá rất cao ở Canada. Nếu học undergrad bạn có thể làm co-op vừa lấy kinh nghiệm vừa kiếm thêm tiền trang trải chi phí học tập bên này. Nếu học sau ĐH thì 99% là bạn sẽ có financial aid dưới dạng RA đủ cho chi phí sinh hoạt và học tập, ngoài ra vẫn có thể làm TA kiếm thêm tiền nếu có sức khỏe, thời gian và cảm thấy hứng thú.
    Được aivoges sửa chữa / chuyển vào 04:00 ngày 09/01/2007
  4. ST

ST Thành viên mới

Cám ơn mọi người. Để mình tìm kiếm trên mạng xem ở Calgary có trường nào dạy kiến trúc ko vậy. À quên, Ximuoi82 cho mình hỏi luôn, 1 khu của Calgary rộng ko thế? Nếu trường học ở khu khác thì liệu vẫn đi học được chứ, vì mình đi học tự túc, cho nên phải ở nhà bác bên đấy, chứ ko có điều kiện ở xa và tự túc chi tiêu được. Tất nhiên là mình có thể đi làm thêm, nhưng sợ rằng ko đủ thời gian được, vì ngành của mình học hơi tốn kém, cả về thời gian và tiền bạc. T_T.
  5. ximuoi82

ximuoi82 Thành viên mới

Theo Ximuoi82 biet duoc la o Calgary chi co mot truong DH la University of Calgary va nghe noi la truong nay ko co dao tao Kien truc su nhung ban co the check lai mot lan nua. Ban dung quan tam la ko co public transportation di chuyen tu cho nha cua bac ban va truong hoc vi ngoai he thong bus, Calgary con co C-train ( tau dien tren mat dat) giup nguoi dan day di chuyen trong vung nhanh chong hon. He thong nay duoc xay dung hinh nhu trai deu khap thanh pho Calgary thi phai.Ngoai ra hien gio Calgary duoc coi la mot thanh pho phat trien voi nhieu headquarter cua nhung cong ty.
  6. ST

ST Thành viên mới

Cam'' ơn rất nhiều. Mình sẽ tìm thêm thông tin trên mạng nữa. Thanks!
  7. HTYCG

HTYCG Thành viên quen thuộc

Theo Địa CHỉ của thân nhân bạn thì là họ ở Khu Đông Bắc North East của Trung Tâm Thành Phố Cêntre Street và Ave là bắt đầu bằng số một . T1Y 3 C9 là Postal Code dùng để gửi Thơ .
    Đại Học Calgary trong ngành Civil và Environment có Graduate Studies - sau ĐH - có các KTS Architects đi học nhưng chỉ là nếu bạn định sau này theo đuổi ngành Urban Designs hay khoa Môi Sinh (Environment) -
    http://www.ucalgary.ca/evds/
    http://www.ucalgary.ca/evds/programs/arch/program_description.htm
    two links INFO of the MArchitect ...
    Nếu Bạn định chọn Kiến Trúc Xây Dựng Buildings - nhà cửa công ốc thì nên chọn Đại Học U of BC hay học ở Ontario - như Ryerson University - nơi đó có rất nhiều Tiến Sĩ KTS nổi tiếng của Canada