1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình hỏi về yahoo messenger

Chủ đề trong 'Hỏi gì đáp nấy' bởi loslotus153, 24/02/2012.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. loslotus153

loslotus153 Thành viên mới

Tình hình là mình phải chụp ảnh màn hình một số đoạn chat để gửi cho 1 người. Mình dùng yahoo messenger 11 mới down về nhưng trc giờ chưa dùng yh bao giờ, nên mình thắc mắc thế này: ví dụ hình ảnh ghi lại nội dung của nick mình với nick X. Nhung nhìn vào tấm ảnh đó thì cũng không thể chứng minh được là nick X thật hay là mình dùng nick giả vào chat với chính mình để chụp lại. Bây giờ có cách nào chụp ảnh màn hình mà chứng minh đc là mình đã chat với nick X với nội dung đó k0. Minh k0 thể cho pass ng kia để họ vào đọc tin nhắn đc, chỉ dùng cách chụp ảnh màn hình đc thôi. Các cao thủ IT vào giúp mình nhé.
  2. davidcopperfield

davidcopperfield Thành viên rất tích cực

Chụp ảnh màn hình thì thanh màu xanh ở phía trên cửa sổ chát có thể hiện cả nick và cả tên người chát đó. Cần thêm thời gian, ngày giờ thì ần thêm F2 nữa.
  3. loslotus153

loslotus153 Thành viên mới

Mình dùng yh11. Phần trên cưa sổ chat nó hiện tên thôi. Ví dụ: nick là botquantut_thihtutquan@yahoo.com tên hiển thị là Quang Anh chẳng hạn, thì phần trên cùng cửa sổ chat nó chỉ hiện Quang Anh. Giả dụ mình có 1 cái nick vớ vẩn nào đấy, mình add chính yh của mình, rồi cái nick đấy mình đặt tên trong yh của mình là Quang Anh (boyquantut_thichtutquan) là coi như lừa đc ng ta mà. Nếu ng nhận đc hình ảnh họ nghi ngờ kiểu mình dùng yh11 rồi lập nick giả mạo danh thì mình chả chứng minh đc gì.
  4. thang_fly

thang_fly Thành viên quen thuộc

Cái này bạn có thể vào nhật kí trò chuyện như của mình thì nó lưu hết những đoạn chat của mình có cả ngày giờ luôn . Sau đó chụp ảnh màn hình và gửi cho người đó .
  5. yohaa1102

yohaa1102 Thành viên mới

Bạn dùng Team Viewer để cho người xem có thể thấy bạn đang chát với người khác. Còn muốn biết cụ thể nick đang chát khi đó người ta có thể vào Profile để xem trực tiếp. Dùng cách này đạt được 2 mục đích bạn muốn:

1. Chát và xem thực tế
    2. Xem profile biết được người đang chát là ai (....@yahoo.com)
  6. july31st

july31st Thành viên mới

Như cách của yohaa là chuẩn nhất đấy.
    Còn đã là file image thì kiểu j cũng sửa được bạn ạ!