1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình lời khuyên

Chủ đề trong 'Tư vấn tình yêu' bởi Dinhphi89, 07/09/2015.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. Dinhphi89

Dinhphi89 Thành viên mới

Chào các bạn!

Mình là một thành viên mới của nhóm. Mình có một vấn đề như thế này. Mong các bạn chia sẻ cách giải quyết và giúp đỡ mình trong thời gian tới.
    Mình và người yêu đã yêu nhau đc 2 năm cả 2 đều đang hướng tới chuyện cưới hỏi.nhưng vừa rồi trong một lần say rượu mà đúng hơn là gần say mình đã chót làm cô ấy tổn thương.
    Trước khi bọn mình đến với nhau thì cả 2 đều đã trải qua một vài cuộc tình rùi.nên hôm đó mình có nhắn tin cho cô ấy là muốn biết về quá khứ của cô ấy.mục đích cũng chỉ là để thử lòng cô ấy mà thui ngoài ra cũng không có ý gì cả.nhưng ngay hôm sau cô ấy đòi chia tay mình.mình biết tất cả lỗi là do mình.giờ mình hối hận lắm.mình đã gọi điện thoại và nhắn tin để xin lỗi cô ấy và mong cô ấy bỏ qua nhưng cô ấy nhất định không chịu mà một mực muốn chia tay với mình.
    Mọi người hãy giúp mình với,giờ mình phải làm thế nảo để cô ấy tha thứ cho mình đây.mình còn yêu cô ấy nhiều lắm.
  2. ke_chien_bai

ke_chien_bai Thành viên gắn bó với ttvnol.com

Quá khứ cô ấy như thế nào?
  3. lionking_arc

lionking_arc Thành viên gắn bó với ttvnol.com

ko nên vồ vập quá. Bạn kể kỹ hơn thì anh em mới tư vấn cho được. Nhưng bạn nói rằng chỉ vì mỗi việc quan tâm đến em hơn vì chúng mình sắp đi đến kết hôn rồi. A muốn quan tâm hơn để nếu có gì đó thì cả hai cùng nhau giải quyết để gắn bó chọn cuộc đời mà ko có gì phải lăn tăn cả mà em đòi chia tay anh thì em yêu anh là như thế nào. Còn cứ vồ vập nó nó càng dẫy ra đấy
  4. hinhyeuphuong

hinhyeuphuong Thành viên quen thuộc

Mình thấy bạn nên gặp và nói rõ với cô ấy về những suy nghĩ của bạn nếu cô ấy yêu bạn thì sẽ tha thứ cho bạn thôi!
  5. Dinhphi89

Dinhphi89 Thành viên mới

Mình cũng rất muốn gặp nhưng cô âý luôn tránh mặt mình bạn ak.mình chả biết phải làm thế nào nữa.
  6. ZzYaozZ

ZzYaozZ Thành viên tích cực

chưa kể xong mà đòi tư vấn như kiểu đố bệnh bác sĩ, chán.
  7. kensaii2004

kensaii2004 Thành viên gắn bó với ttvnol.com

trước khi cưới thì cũng nên xác định là có nên nói rõ quá khứ hay không chứ nhỉ. chứ không thì cũng khó sống với nhau cả đời đấy. vấn đề không phải ở chỗ quá khứ thế nào mà là biết để làm gì, và khi nào biết thôi. cái đấy là vấn đề của thời gian và của chủ thớt. nói thật ra đàn ông nếu trái tim không đủ "rộng" thì chả có con đàn bà nào nể đâu. ghen tuông làm gì với quá khứ trong khi chủ thớt vẫn còn biết bao nhiêu chuyện ngoài cuộc sống. yêu nhau mà thiếu tin tưởng thì chia tay là hợp lý rồi, chủ thớt muốn gì nữa
    phoenix_px2002 thích bài này.
  8. toiyeuvn0808

toiyeuvn0808 Thành viên rất tích cực

theo mình quá khứ không quan trọng và hãy để nó qua đi vì bạn biết được thì chỉ thêm buồn thôi, quâan trọng là bạn phải cảm nhận được tình yêu của cô ấy, và bây giờ hãy nói với cô ấy lý do mà bạn muốn tìm hiểu tìm đến nhà và giải thích bằng thái độ thật lòng nhật, nếu cô ấu yêy bạn thật lòng thì chắc chắn đang chờ bạn đó
  9. hunghau12

hunghau12 Thành viên quen thuộc

Nản luôn đó nhá
  10. hoanglong2577

hoanglong2577 Thành viên mới

yêu nhau 2 năm mà có 1 tý đã đòi chia tay à