1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình và những người thương yêu...

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi Thu_6, 14/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Cho mình và những người thương yêu...

N thân!
    Nhận được tin nhắn của N , Ha thấy giật mình : " sao Ha lại lạnh nhạt với N thế, chẳng lẽ việc N có người yêu đã phải trả một cái giá quá đắt là mất đi tình bạn giữa Ha và N sao?..." N ơi, sao N lại nghĩ như vậy, sao N có thể suy nghĩ một cách trẻ con như thế? N cho rằng Ha ích kỷ lắm sao? N cho rằng đó là lỗi của N để rồi N tự dằn vặt mình một cách không đáng như vậy sao???
    N biết không, đã lâu rồi Ha không nhận được thư N, trong khi Ha vẫn ngày ngày tâm sự với N và chờ đợi....1 tuần, 2 tuần..rồi 1 tháng, 2 tháng...rồi cả sinh nhật Ha, N cũng bỏ quên...Ha đã rất buồn, nhưng sau đó Ha đã hiểu tất cả khi nhận lá thư xin lỗi từ N kèm với hai món quà : 1 cho ngày 8-3 và một cho sinh nhật Ha. N đã giải thích lí do N không liên lạc với Ha mấy tháng qua, đó là vì N đã có người yêu...N có biết lúc đó Ha đã hụt hẫng như thế nào không, Ha cảm thấy như mình vừa mất đi một người bạn mà mình yêu mến vậy...Ha đã buồn nhièu và không muốn trả lời N nữa...nhưng suy nghĩ lại, Ha thấy đó là sự ích kỉ, lẽ ra Ha phải mừng cho N thì Ha lại lo mất N...N chỉ là một người bạn trong số những người bạn mà Ha mến thôi mà, trạng thái tình cảm mà Ha dành cho N là more than friend but less than..., như vậy thì có lí do gì Ha phải buồn đâu..Và Ha không trách N nữa, nhưng lại đến lượt N tự trách và dằn vặt mình. N bảo từ khi N có bạn gái, Ha nói chuyện hờ hững với N và N nghĩ đó là do N đã có lỗi với Ha rất nhiều, n bảo không dám đối diện với Ha nữa...Nhưng N ơi, vậy là N không hiểu Ha rồi, đúng là Ha đã không nói chuyên vô tư với N như trước kia nữa, không bộc lộ bản thân nhiều trước N nữa...điều đó dễ hiểu vì N có bạn gái rồi mà, Ha cũng không muốn bạn gái N nghĩ về Ha theo một cách khác, N hiểu không?
    Cái tin nhắn của N khiến Ha buồn lắm. Trước hết vì N đã không tin tưởng vào tình bạn của chúng ta và N còn thể hiện mình yếu đuối nữa. Ha không muốn hình ảnh N trong mắt mình như vậy, trẻ con quá! Hơn nữa, N nói thế khiến Ha nghĩ rằng mình quá ích kỷ, mà ích kỷ trong bất kì điều gì cũng là đáng trách. Ha muốn N hiểu rằng, N không có lỗi và Ha cũng vậy, vì thế N đừng suy nghĩ nhiều, bởi như thế chính N tự gò ép mình rồi tưởng rằng mối quan hệ giữa N và Ha ngày càng xấu đi, điều đó chẳng đáng chút nào chó một tình bạn chân thành mà N đã dành cho Ha. Bức tường không gian và thời gian đã không ngăn cản được tình bạn của chúng mình phát triển thì có lí gì nó lại sụp đổ vì một chuyện bình thường vốn dĩ là như cầu của con người như vậy? Dù là quen qua Net, nhưng những lá thư và thời gian đã chứng minh được tình bạn của chúng ta tồn tại như thế nào. Nó đang tồn tại như chiếc đèn ***g đang treo trước góc học tập Ha - món quà Hội An mà N đã gửi cho Ha ấy. Nhờ nó mà Ha luôn tâm niệm rằng tình bạn của chúng mình là có thật, cho dù chúng mình chưa một lần gặp nhau....
    Hãy sống vui vẻ N nhé! Ha luôn cảm nhận thấy có một người bạn chân thành là N gần gũi đâu đây quanh mình, mẹ và em gái N cũng vậy. Dù tiếp xúc qua điện thoại nhưng Ha cũng có cảm giác gần gũi và thân thiện lắm....Ha nhớ hôm sinh nhật gọi điện vào ĐN chúc mừng N, khi Ha nói mình ở ngoài HN, mẹ N ngay lập tức đã nhớ tên Ha, điều đó khiến Ha cảm thấy mình gần gũi với gia đình N rất nhiều...Ha vui vì có một người bạn là N đấy.

FRANCE : Friendship Remains And Never Can End!
  2. Thu_6

My Fri!
    Lúc này anh đang ở bên Ý rồi nhỉ...Hôm qua anh mail cho em được vài dòng ngắn ngủi vậy sao? Thất vọng quá, nhưng mà thế vẫn còn hơn là chẳng mail được chữ nào...mail cho em là còn nhớ đến em rùi nhỉ? hì hì. Anh sang bên đó nhớ dành chút thời gian tham quan mọi thứ và chụp hình nhiều vào nhé...chắc công việc cũng không có nhiều phải không? Em lên HN mấy hôm rồi, ở trên này đi chơi nhiều hơn và cũng vui hơn...Hôm thứ 7 em đi họp hội đồng hương đấy, vui lắm anh àh, anh thì chẳng có thời gian mà đi chơi như vậy anh nhỉ? Khi nào gặp anh, em sẽ dẫn anh đi chơi với bọn em nhé(hihihihi - chẳng biết có dám thế không nữa ).
    Anh ah`! Hôm qua em gặp N, cuộc nói chuyện buồn lắm, sao N chẳng hiểu em gì cả...N bảo Ha bây giờ không còn như xưa nữa phải không? Em bảo rằng, nếu N cho như vậy thì chính N mới không còn như xưa nữa.....Túm lại là chán quá.....Tại em hay tại N anh nhỉ???
    10h rùi, em phải out đây, chúc anh vui vẻ và không bị thầy giáo mắng vì đã dự thi.... cái gì đấy nhỉ - em không nhớ nữa???hihihihi. Mà anh online lúc nào thế không biết, khi nào online em sẽ cho anh nhìn mái tóc mới của em - hic - ngố không chịu được
    Được Thu_6 sửa chữa / chuyển vào 15:28 ngày 14/08/2004
    Được Thu_6 sửa chữa / chuyển vào 15:30 ngày 14/08/2004
  3. Thu_6

My Fri!
    Lúc này anh đang ở bên Ý rồi nhỉ...Hôm qua anh mail cho em được vài dòng ngắn ngủi vậy sao? Thất vọng quá, nhưng mà thế vẫn còn hơn là chẳng mail được chữ nào...mail cho em là còn nhớ đến em rùi nhỉ? hì hì. Anh sang bên đó nhớ dành chút thời gian tham quan mọi thứ và chụp hình nhiều vào nhé...chắc công việc cũng không có nhiều phải không? Em lên HN mấy hôm rồi, ở trên này đi chơi nhiều hơn và cũng vui hơn...Hôm thứ 7 em đi họp hội đồng hương đấy, vui lắm anh àh, anh thì chẳng có thời gian mà đi chơi như vậy anh nhỉ? Khi nào gặp anh, em sẽ dẫn anh đi chơi với bọn em nhé(hihihihi - chẳng biết có dám thế không nữa ).
    Anh ah`! Hôm qua em gặp N, cuộc nói chuyện buồn lắm, sao N chẳng hiểu em gì cả...N bảo Ha bây giờ không còn như xưa nữa phải không? Em bảo rằng, nếu N cho như vậy thì chính N mới không còn như xưa nữa.....Túm lại là chán quá.....Tại em hay tại N anh nhỉ???
    10h rùi, em phải out đây, chúc anh vui vẻ và không bị thầy giáo mắng vì đã dự thi.... cái gì đấy nhỉ - em không nhớ nữa???hihihihi. Mà anh online lúc nào thế không biết, khi nào online em sẽ cho anh nhìn mái tóc mới của em - hic - ngố không chịu được
    Được Thu_6 sửa chữa / chuyển vào 15:28 ngày 14/08/2004
    Được Thu_6 sửa chữa / chuyển vào 15:30 ngày 14/08/2004
  4. Thu_6

h
    Được Thu_6 sửa chữa / chuyển vào 15:26 ngày 14/08/2004
  5. Thu_6

h
    Được Thu_6 sửa chữa / chuyển vào 15:26 ngày 14/08/2004
  6. hoangf

hoangf Thành viên mới

Tôi tự hỏi rằng các mod có nên chuyển những thể loại dạng như thế này vào một room bí mật không?Bởi đây là những thông tin cá nhân bí mật nó có liên quan tới đời tư của một con người........
  7. hoangf

hoangf Thành viên mới

Tôi tự hỏi rằng các mod có nên chuyển những thể loại dạng như thế này vào một room bí mật không?Bởi đây là những thông tin cá nhân bí mật nó có liên quan tới đời tư của một con người........
  8. khanhkhanh

khanhkhanh Thành viên mới

Ước gì luôn được ở bên những người thân !
  9. khanhkhanh

khanhkhanh Thành viên mới

Ước gì luôn được ở bên những người thân !
  10. yukihide_mori

yukihide_mori Thành viên quen thuộc

Em biết nói với anh thế nào đây? Em không hiểu mình nữa...những ngày nghỉ hè với em thực sự thoải mái. Em đang tự hỏi mình, tại sao em không hề có cảm giác nhớ anh.? Anh gọ điện chỉ để nói rằng anh đang nhớ em lắm và hỏi em có nhớ anh không? vậy mà cái cảm giác trong em là trống rỗng. em hiểu anh đã thất vọng sau cuộc nói chuyện ấy cũng như em đã rất giận bản thân mình khi đối xử với anh như vậy, nhưng thực sự là em không thế nói khác được, em không thể dối lòng mình...Em ghét cái trạng thái tình cảm mà em đang dành cho anh, nó không bao giờ tồn tại ở trạng thái duy nhất : YÊU. Đôi lúc nó làm em nhớ anh đến quay quắt nhưng có lúc nó làm em dửng dưng lạnh lùng như chủa hề có anh tồn tại trong cuộc đời em vậy...tại sao em lại có thứ tình cảm nửa vời như thế này? Anh có biết lý do em chia tay với anh ngày đó không? Đó không phải vì sự xuất hiện của P vì P chưa bao giờ quan trọng trong em cả, tất cả chỉ vì em đã không có cảm giác gì khi ở bên anh. Anh có biết những lần anh tranh thủ về ghé thăm em mà không gặp, vì sao? bởi em đã tránh mặt anh. em không thể chịu đựng khi hai đứa cứ ngồi im lặng đối diện với nhau hàng giờ như vậy, chẳng lẽ anh không có gì để nói với em sao, hay anh cho rằng như thế là quá đủ...Em không hiểu, và em thấy mệt mỏi mỗi khi gặp anh trong tình trạng như vậy....
    Chia tay anh xong, em tự nhủ : như thế là phải, mình đã có một quyết định đúng, và rồi em đã sống những tháng không có anh vui vẻ ( bởi vì có gì khác nhiều so với những ngày đã qua đâu, cũng hàng tháng anh không liên lạc với em, rồi đột ngột xuất hiện cứ như là hiển nhiên vậy....), nhưng...tại sao lại cứ phải "nhưng" anh nhỉ, bởi kéo theo nó là những điều em không ngờ...lần gặp anh trong những ngày về nghỉ tết đã khiến kí ức của những ngày xa hiện về trong em và từ trong sâu thẳm tâm hồn em tràn lên ngọn lửa yêu thương mãnh liệt. Người ta bảo rằng : tình cảm cũng như một ngọn lửa nhỏ, một cơn gió mạnh sẽ dập tắt nó nhưng cũng có thể thổi bùng nó lên...và ngọn lửa yêu thương đang âm ỉ cháy trong tâm hồn em đã bị cơn gió là anh thổi bùng lên như vậy, để rồi em lại tìm lối quay về....
    Anh ơi! Những tưởng sau đó sẽ là một tình yêu đẹp đẽ bởi nó được nhào nặn từ nước mắt, tổn thương và lòng bao dung...vậy mà sao nó vẫn đỏng đảnh, thất thường như thế này??Có điều gì không ổn sao? Tình yêu của chúng mình vẫn còn thiếu điều gì sao? Điều gì anh nhỉ???