1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình và những người thương yêu...

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi Thu_6, 14/08/2004.

1. 0 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 0)
  1. hai_tru_mot_bang_khong

hai_tru_mot_bang_khong Thành viên mới

Anh chưa bao giờ ân hận vì những việc anh làm và nó tin anh.Nó tin anh yêu sinh linh bé bỏng ấy hơn mọi thứ khác trên đời mà anh có.Anh đã và đang chứng tỏ điều đó với tất cả mọi người.Điều đó làm nó tự hài lòng trong những nỗi buồn dẫu chẳng bao giờ hết cô đơn,cay đắng.Nó vẫn hằng tin chị bởi chị là người chứng kiến chuyện của nó từ đầu đến cuối,nó ngỡ chị hiểu tình yêu của nó là chân thành,nó đã bất chấp tất cả và ko cần gì cả chỉ vì yêu.Chị biết.Vậy mà chỉ vì 1 chuyện hiểu nhầm nhỏ chị và nó trở thành xa lạ.Chị ghét nó vì nó làm xáo động cuộc sống trong cái gia đình lớn của chị,fải thế ko chị?Nhưng chị và gia đình chị chưa bao giờ hiểu anh.Anh cô độc,anh ko hề có 1 chút hi vọng vào ngày mai của thằng nhóc dù anh rất rất thương nó.Chị có biết anh buồn và anh luôn khát khao,khát khao đến đắng lòng.Anh đặt tên bé là MAI THẢO NGUYÊN tức là NGÀY MAI BÌNH YÊN đấy chị có biết ko?Đôi lúc nhìn anh và con bé mà thấy xót xa.Tất cả đều do lỗi của người lớn chị nhỉ.Trách anh vì đã yếu lòng để ngày xưa bước đi sai lầm.Trách mình đã quá yếu đuối để tin yêu.Xót xa cho THẢO NGUYÊN thật nhiều nhưng em tin đời anh và bé sẽ bình yên chị a.Anh là người tốt mà.Em đã dám hi sinh và chấp nhận tất cả.Rồi một ngày em tin chị sẽ hiểu vì chị là cũng đàn bà.Chị biết ko,Em chưa bao giờ ân hận về những gì đã qua bởi ít nhất 1 lần trong đời em được sống hết mình cho tình yêu,cho những người mình yêu!
  2. my_love_for_you

my_love_for_you Thành viên mới

Chẳng hiểu Tại sao bây giờ em lại hi vọng vào anhT nhiều đến thế ... Hình như em bây giờ đã thay đổi rồi anh ạ , ko còn là em của ngày xưa nữa , ko còn là em với những nụ cười đó nữa . Em đang phải cố gắng rất nhiều , cố gắng để hiểu được rằng em sẽ phải chấp nhận mất đi 1 người mà mình thương yêu và mất đi tình cảm của người đó dành cho mình , ừ , chắc sẽbuồn lắm,nhưng em đang cốđể thực hiện nó.Mỗi ngày mới , mong chờ nhận được tin nhắn ấy , nhưng kết quả luôn về con số 0 tròn trĩnh . Bây giờ em cần thay đổi phong cách củamình , thay đổi 1chút về con người củachính mình vì tất cả , vì cả anh nữa. Tuần này có thể anh sẽ về ,ko biết emcó thể đối mặt với điều đó hay ko ??? Emcó thể đứng và nói chuyện vớianh như 1người bạn hay ko ??? Ừ , có lẽ rất khó nhưng ko phải là ko làm được ,phải ko anh ??? Mong rằng những ngày tới , tâm sự tràn ngập niềm vui
  3. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Cho dù cái tình yêu đó là chân thành, nhưng đó là việc làm phi đạo đức. Chị đã cứ ngỡ rằng, nếu yêu thương thật sự một ai đó thì có thể hi sinh, quên mình vì họ, làm tất cả chỉ vì tình yêu. Nhưng cuộc sống đã cho chị hiểu rằng, có những thứ lớn lao và quan trọng hơn tình yêu rất nhiều : đó là gia đình. Tình yêu cũng chỉ là một phần của cuộc sống, còn rất nhiều những phần khác đóng góp nên một cuộc sống của mỗi người. Còn cái phần đó to lớn hay bé nhỏ, quan trọng hay không thì phụ thuộc vào mỗi con người thôi. Có lẽ với em tình yêu là tất cả, nhưng với nhiều người có lý trí thì lại khác... cũng chính vì vậy mà những người sống thiên về tình cảm thường gặp nhiều đau buồn..
    Chị không giống em và cũng chẳng hiểu em cho dù chị là người hiểu mọi chuyện từ đầu. Có những việc em làm khiến chị khâm phục, nhưng có những việc khiến chị không thể tha thứ. Điều khâm phục của chị đối với em là em dám hi sinh mọi thứ cho tình yêu, nhưng em biết không, em lại ích kỷ chỉ nghĩ cho bản thân mình, em không hiểu được điều đó gây ra quá nhiều xáo trộn trong một gia đình như gia đình chị, và không một ai có thể chấp nhận điều đó hiện hữu được cho dù thế nào đi nữa. Điều gì đến cũng phải đến thôi, lúc này chị chẳng biết phải làm gì cả, chị tự tách mình đứng bên ngoài, không cố ý, nhưng cũng không phải quá vô tình. Chị không muốn gặp em vì chị cũng chẳng giúp gì cho em được, tất cả những gì em làm, những gì T làm chị không thể cho rằng ai đúng, ai sai... Có lẽ khi đã đi vào bế tắc thì những chuyện không ngờ như vậy sẽ xảy ra thôi. Em yêu mà sao em không hiểu và không cảm thông cho người mình yêu thế? Chị nghĩ rằng điều đó tốt cho Thảo Nguyên, cho em và cho T nữa. Em không thể bỏ cả cuộc đời mình chỉ vì một sai lầm đó được, em còn cả một tương lai phía trước, và T làm thế, chị nghĩ cũng vì em thôi...
    Biết là em không trách, không hối hận về những gì đã làm, nhưng vẫn muốn nói rằng : Có những thứ mất đi sẽ không bao giờ trở lại được, em hãy trân trọng những gì mình đang có...
    Chị thương thằng nhóc, cho dù nó thế nào đi nữa... Chị thương Thảo Nguyên, nhưng chị ghét em !

4. vuduongvu

vuduongvu Thành viên mới

Vay la cuoi cung cung den ngay b len xe hoa ve nha chong. Toi da chuan bi cho dieu nay tu lau roi nhung ma sao cung cam thay co 1 chut gi do buon buon. Toi va b cung hoc voi nhau nhung 3 nam c3, thoi do, vi hoc trong 1 lop chon len ca toi, ca b cung deu chi co 1 muc tieu duy nhat la lam sao de duoc len Hn, hoc trong 1 giang duong nao do cua 1 truong Dh. The roi ngay do cung den, nhung trong thoi gian hoc Dh toi va b cung chi la nhung nguoi ban cung hoc, cung que, co nhiem vu quan tam den nhau 1 cach binh thuong thoi. Da biet bao lan vi dam me 1 viec ma toi da ty nua chang the buoc chan khoi truong Dh, the roi hoi do, b voi tu cach la ban toi, da khuyen toi, da giup do toi rat nhieu, doi khi ca ve tien bac nua chu chagn phai la tinh cam. Nhung doi voi toi cai do chua the hinh thanh len 1 cai gi khac hon ngoai tinh ban.
    Do la hoi di hoc, sau nay khi toi ra truong, cung yeu 1 nguoi con gai, nhung ma khi do thi ben toi van luon co su xuat hien cua b. Khi toi co chuyen, b la nguoi o ben canh an ui dong vien, khi toi nhau nhet say bi ty chang biet gi nua, ban lai la nguoi den dua toi ve nha, cham soc toi nhu 1 nguoi yeu. Toi biet khi do ban cung rat buon, nhung biet lam sao duoc, vi ca cuoc song cua toi, cho den tan bay gio toi cung chang the nao thay yeu b duoc. Vi sao u, boi vi toi va b qua hieu nhau, qua khac nhau ve khia canh cua cuoc song, hon nua thuc ra trong luc nay day toi cung chua he nghi minh se lap gia dinh trong 1 hoac 2 nam toi. Vay len toi ko the chap nhan tinh cam cua ban duoc, vi toi biet ban co ap luc tu gia dinh, tu ban be, vi ho deu co gia dinh, vi vay ban khong the cho toi cho den khi ban tren 30.
    Cung chi con 2 ngay nua la ban len xe hao ve nha chong roi, toi biet trong ban luc nao cung se danh cho toi 1 chut tinh cam gi do goi la mo ho, nhung bay gio toi chang dam don nhan nua roi. Chang biet tam su voi ai chuyen nay, vay len chi biet gui vo day nhung suy nghi cua minh, hy vong 1 ngay nao do ban co doc qua se hieu tinh cam cua toi, hieu duoc ly do tai sao ban qua tot voi toi ma toi voi b lai khong the cung nhau di het cuoc doi nay duoc.
    Mai mai chuc ban hanh phuc ben nguoi minh da chon!
  5. Thu_6

Hôm qua Thứ 6. Tự thưởng cho mình được quyền relax sau một tuần làm việc. Kéo mấy đứa bạn vào Cuối Ngõ nghe guitar & violin. Tiếng nhạc nhẹ nhàng, dìu dặt làm lòng ta nhẹ lại. Có cái gì đó lạ lắm, cảm giác đó len lỏi trong tâm hồn ta khi nghe guitar cổ điển bản nhạc " The sound of silence". Chợt nhớ cách đây hai năm, trong một buổi tối mưa giăng của mùa đông giá lạnh, ta cùng anh đi lang thang trên hai con đường khác nhau - cùng một thời điểm, ta lẩm nhẩm hát "The sound of silence" còn anh, anh hát "November Rain"... Cái khoảnh khắc đó làm ta nhớ mãi, nhớ đến day dứt để rồi không thể vượt qua bản ngã của mình, để sống cho thực tại, cho hôm nay...
    ... Rồi ta lại nghe " Giấc mơ Chapi". Một anh thanh niên trẻ nhiệt tình lên đăng ký hát. Không hiểu sao, những bài hát kỷ niệm của ta hôm nay được mọi người hát lên nhiều đến vậy. Lặng đi khi nghe lời hát : "Ở nơi ấy... có hai người yêu nhau". Câu hát đó dội lại, đầy tiếc nuối. Ta nhớ cậu bạn ta cách đây hai năm trong sinh nhật mình, cậu ấy hát tặng ta bài hát này, và hát đến đó thì chiếc dây đàn guitar bị đứt như báo hiệu một tình yêu không trọn vẹn.....
    Buồn - vui. Ta xen lẫn hai tâm trạng này một cách kỳ lạ. Ta đang bằng lòng với cuộc sống thực tại hay nuối tiếc quá khứ nhỉ? Ta không biết nữa. Nhưng ta thích cảm giác lúc ấy. Có phải vì những bản nhạc, hay vì chén rượu ta uống lúc hứng thú?!
    Đêm, trằn trọc không ngủ được. Thèm được nói chuyện với một ai đó. Ta bấm máy gọi cho Nov. Nov hỏi ta sao gọi lúc này, ta bảo nhớ.... Có phải ta nhớ Nov thật không? Có phải không?
    ...... Trong đêm khuya tĩnh mịch và sự cô đơn đến rợn người ấy, ta thèm lắm cảm giác được yêu thương, và thương yêu một ai đó.....

6. my_love_for_you

Hình như nó đang quá hi vọng thì phải , cứ nghĩ rằng tuần này có lẽ anh sẽ về , có lẽ nó sẽ có 1 cuộc nói chuyện thẳng thắn và chân thành với nhau , nhưng có lẽ thôi anh nhỉ , cũng ko cần nữa rồi . Bởi vì sao đó cũng chẳng có thể giải quyết được vấn đề gì , em vẫn thế và sẽ ko thay đổi quyết định đó . Hãy thứ lỗi cho em , bởi em nghĩ có lẽ như thế sẽ tốt cho cả em và anh .
  7. my_love_for_you

Em đang cố gắng rất nhiều , đang đấu tranh với những ý nghĩ đó , đang cố gắng để không nhớ đến anh nữa . Ừ , em sẽ cố gắng hết sức , sẽ luôn là thế phải ko anh ??? Em ko muốn làm cho anh buồn , ko muốn bao hi vọng của *** bị sụp đổ . Hôm qua em đã khóc vì câu nói đó , đã rất ức chế khi nghe *** nói câu đó , đó chỉ là câu nói bình thương và chắc chắn nếu *** biết rằng em sẽ khóc thì *** sẽ ko nói đâu anh ạ , nhưng làm sao *** có thể hiểu được tâm trạng của em lúc đó chứ . Nếu là anh thì sao , thì em vẫn thế , vẫn sẽ khóc ngon lành . Nghe bài " Anh" , cảm xúc chợt ùa về trong em , những kỉ niệm cứ thế tiếp nối dần . Anh đã vì em mà làm rất nhiều việc , em vẫn muốn quay lại chỗ đó 1 lần để em có thể cảm nhận được mọi chuyện , để em mãi sẽ chôn chặt tất cả để ko phải dối lừa chính mình .
  8. Thu_6

Iu Cún
  9. samichina

samichina Thành viên quen thuộc

1991, nhà anh bạn thân bể hụi phải bán nhà trả nợ và bỏ xứ mà đi theo chương trình di dân đến vùng kinh tế mới. Chúng tôi xa nhau từ ấy. Chỉ biết là cả nhà hắn vào nam.
    Năm 1995 tôi vào đến thành phố mang tên Bác, trong lòng vẫn nhớ đến 1 thằng bạn thời chăn trâu bắt ốc đang đâu đó ở "Miền Nam". Tôi bắt đầu tìm thông tin về nó.
    Đến hôm nay, 15 năm sau, tôi gặp lại, hai thằng vẫn nhận ra nhau vì chả thay đổi nhiều. Không như trong phim, hai gã phải ôm chầm lấy nhau, tôi lẳng lặng quay xe chở nó loăng quăng phố phường Sài thành đã lên đèn, vừa đi vừa nói chuyện. Thế sự thay đổi, hoàn cảnh thay đổi, chúng tôi già đi nhiều mà vẫn gọi nhau mày tao như ngày xưa.
    Thằng nào cũng có cái cổ họng sưng đầy đờm vì cả tuần nhậu nhẹt , vẫn cùng nhau làm vài ve cho nó phải phép. Chả ngon gì vẫn uống. Thấy nó khổ mà thương, cả câu chuyện nó là cả đời lăn lộn. Thấy tội, dẫn nó đi rửa tay, rửa mắt trong quán sang 1 lần cho bíêt. Khi trả tiền, thấy mặt nó nghệt ra. Khẽ cười nói ko sao đâu, nó nói 1 câu nghe đau đau nơi nào đấy: cả nhà tao sống được 2 tháng đấy.
    Đời mà bạn
  10. my_love_for_you

Em rất muốn chaỵ đến bên anh và nói với anh rằng " 3111 11760 41176 11761321 L4111 !!! " . Nếu là trước kia em nhất định sẽ nói những câu đó , bây giờ em vẫn có thể nói được nhưng em lại ko cho phép mình làm thế , nếu thế thì sau này chắc chắn sẽ lại làm cho anh bị tổn thương lần thứ 2 , vậy nên bây giờ là lần đầu tiên và cũng là lần cuối cùng em làm thế mà thôi . Em ko muốn làm cho *** phải buồn , bởi dù sao *** vẫn luôn nghĩ rằng Em chỉ luôn hướng về ... Tuần tới bọn em được nghỉ 4 ngày , nếu là trước kia nhất định em sẽ bảo anh về , còn bây giờ có lẽ là ko được rồi . Mãi luôn là thế anh nhé , mãi luôn đứng sau cỗ vũ và là động lực giúp em vượt qua được những thử thách tới ...