1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho mình và những người thương yêu...

Chủ đề trong 'Thái Bình' bởi Thu_6, 14/08/2004.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. kukumalu_06

kukumalu_06 Thành viên mới

Cho đến bây giờ thì em hiểu rằng em và anh chỉ mãi như thế được thôi.Chẳng thể khác được nữa đúng không anh?Tất cả những gì mà chúng ta làm cho nhau.Những quan tâm dành cho nhau cũng chỉ dừng lại thôi đúng không anh?Có tiếp tục thêm cũng chẳng để làm gì cả.Em có muốn như thế không?Anh có muốn như thế không?Em ko trả lời được và cũng không thể thay anh trả lời câu hỏi này được.Khi gặp anh, em không nghĩ anh và em chỉ như thế đâu.Khó khăn lắm em mới tìm lại được cảm xúc của mình với anh.Vậy mà...
    Hình như em không muốn như thế đâu.Nhưng chuyện tình cảm không phải muốn là được anh nhỉ? Chưa bao giờ quan tâm đến ai nhiều như với anh.Chưa bao giờ biết lo cho ai nhiều như lo cho anh.Chưa bao giờ biết xót ai như đã từng xót anh.Và em biết anh cũng quan tâm đến em thật là nhiều.Nhưng cả 2 đều quan tâm đến nhau cũng không nói lên điều gì.Có tương lai gì để tiếp tục nữa chứ?Dừng lại, dừng lại để cả 2 trở lại như trước khi chúng ta gặp nhau.Không quan tâm đến nhau nữa.Hi vọng em sẽ thanh thản hơn, bình yên hơn.Anh cũng thế,anh nhé.Cầu mong cho anh sẽ gặp được người quan tâm đến anh.Và khi đó anh hãy biết giữ lại cho mình anh nhé.

2. langtungheo

langtungheo Thành viên mới

Tại sao? tại sao từng tình huống,từng suy nghĩ lại giống hoàn cảnh của mình đến thế? Tại sao??????
    Chỉ khác một chút là mình nghĩ "Mọi việc cứ để từ từ tính" khônng biết đó có phải là điều hay????
    Bạn à, nếu là mình mình sẽ nghĩ đến hoàn cảnh của cả 2 để có lời giải hợp lý, biết đâu chàng trai đang găp những khó khăn gì đó??? Thời gian, hãy chờ đợi bạn ạ

Được langtungheo sửa chữa / chuyển vào 08:45 ngày 13/12/2006
  3. my_love_for_you

my_love_for_you Thành viên mới

Và cũng hay tin cảm vào trái tim mọi người , rằng những người xung quanh bạn sinh ra cũng sống để hướng tới những điều tốt lành. Những hiểu nhầm hôm nay chỉ là một cơn mưa xối xả đủ khiến bạn ước mèm. Nhưng là để sau đó mọi tình cảm sẽ tươi mới , thân mật và trong trẻo hơn. Cuộc sống sez chẳng thiếu những cơn mưa như thế , đủ để bạn vững vàng hơn, để ngỡ ngàng nhận ra trái tim bé nhỏ của mình chẳng hề yếu đuối. Và cũng để nhận ra rằng luôn có những trai tim đập cùng nhịp tốt lành với trái tim của bạn
    --->>> I want to make you happy , because seeing you smilling , make me happy
  4. dainamhieu

dainamhieu Thành viên mới

Vậy là đã 3 ngày chúng ta không liên lạc với nhau, dù cách nhau chỉ một cú click. Em giận anh, anh giận em hay tại khoảng cách giữa chúng ta đã không thể rút ngắn hơn nữa.
    Cái lằn ranh mong manh giữa anh và em, giữa người yêu và bạn, giữa yêu và mến chắc chẳng thể nào thu ngắn hơn nữa. Cuộc phiêu lưu của nàng tiên cá đã đến lúc phải chấm dứt, nàng phải trở về với biển, với thực tại là định mệnh ngàn thu. Bỏ mặc hoàng tử với bao nỗi buồn bã, tiếc nuối?
    Đã 3 ngày nay anh đã không nhận được cái buzz nào từ em. Những cái buzz đã ghi dấu trong lòng anh lúc nào chả biết mà bây giờ mỗi khi nhìn màn hình có người nào đó buzz mình, anh lại nhớ đến em, nhớ cái dòng buzz đỏ chói cùng với cái nick thân quen phía trước. Mỗi ngày làm việc không được em buzz thật là một ngày dài và trống rỗng.
    Mà thực ra mình đã có gì đâu em nhỉ? Chỉ những hẹn hò, những đưa đón, những tuần làm việc bận rộn nhưng vẫn chat với nhau suốt cả ngày, để rồi cuối tuần lại mong đến thứ Hai để được em buzz. Rồi một cái nắm tay, một lần quấn quít, chỉ có thế, không một lời hò hẹn, không một lời yêu.
    Cuộc sống sẽ trôi đi, anh sẽ trở về với công việc, với những tương lai chờ đợi phía trước. Còn em, em sẽ trở về với quá khứ, với người yêu xa xôi mà em vẫn muốn chung tình đợi chờ. Con trai vẫn thường bảo nhau: ?ođánh đồn có địch mới là vẻ vang?. Vẻ vang là chi khi chiến thắng với một thành trì tan hoang, vẻ vang làm chi khi có thêm một người khác sẽ đau khổ vì mất đi người yêu (cái cảm giác mà anh đã từng phải cảm nhận).
    Tình yêu không phải là một cuộc chiến tranh, không phải một canh bạc một mất một còn mà là nơi những yêu thương, nhân bản, bao dung? rất tự nhiên sẽ được bộc lộ. Dẫu biết em đã có người ta, nhưng từ khi quen em anh vẫn luôn muốn dành những gì tốt nhất cho một người dưng xa lạ. Quãng đường anh đưa đón em mỗi ngày có thể bằng cả Sài Gòn cộng lại, nhưng có hề chi em nhỉ? Yêu tức là cho mà không đòi phải nhận lại bao giờ.
    HẠNH PHÚC CỦA NGƯỜI MÌNH YÊU HAY HẠNH PHÚC CỦA NGƯỜI YÊU MÌNH..!
  5. Thu_6

Thu_6 Thành viên rất tích cực

Tối qua ở nhà đợi Cún. Cún gọi điện bảo là Cún đi uống rượu không sang được đâu. Nó bảo không được đi, Cún bảo nhưng Cún ở dưới Txuân rồi, nó tức quá tắt máy ném xuống giường, nhưng một lúc sau đã thấy Cún xuất hiện trước cửa? Cún nói dối nó, nó ghét Cún quá?
    Cún đưa nó đi mua găng tay và mũ len. Cún bảo là nó không biết giữ ấm cho mình gì cả, lúc nào tay chân cũng lạnh buốt. Nhưng thực ra có phải vì nó không biết giữ ấm mình đâu, mà chẳng hiểu sao, cứ đội mũ len là nó mất tự tin kinh khủng. Giống như khi nó buộc tóc cũng thế, nó mất tự tin đến nỗi không dám ra ngoài đường, và không dám nhìn ai nữa. Đội mũ, nó không dám cho Cún nhìn? Cún bảo nó đội mũ len đẹp lắm, nhưng nó không tin và vẫn không dám đội, nó cũng không hiểu tại sao nó lại mất tự tin đến mức ấy nữa. Từ trước đến giờ điều khiến nó mất tự tin nhất là buộc cao tóc lên và đội mũ lên khi đi ra đường? Chưa khi nào nó buộc tóc mà, còn đội mũ thì nó cảm thấy không hợp với khuôn mặt mình và chẳng bao giờ dám đội. Cún bảo nó thật hâm vì Cún nhìn thấy nó đội mũ đâu có xấu? Nó cũng cố gắng tập đội mũ vậy, mùa rét nó sợ lạnh nhất là đôi bàn chân và đôi tai. Đôi chân nó lúc nào cũng lạnh buốt mặc dù luôn trong tất ấm. Cún đùa nó là người có máu lạnh và luốn tỏ ra phật ý mỗi khi thấy nó ra đường mà ăn mặc phong phanh? Nhưng dù Cún có tỏ ra như thế, đôi khi nó vẫn không cảm nhận được sự quan tâm nhiều? Nó tự nhiên so sánh Cún với TR. Ngày xưa, đôi bàn chân lạnh ngắt của nó, TR luôn dặn dò nó phải giữ ấm, và mỗi lúc bên cạnh nó, TR xoa dầu lên đôi chân lạnh buốt để nó bớt đau và ấm dần lên. Thời gian y TR tuy dài,nhưng thời gian bên nhau thì ít, có lẽ vì thế mà hai đứa xa nhau, và cũng có lẽ vì nó không thể chung thuỷ với TR khi TR không thể ở bên cạnh nó như Cún bây giờ?.. Hôm thứ 7 vừa rồi TR ra ngoài, gọi điện cho nó và gặp nhau. Có lẽ hôm đó là khoảng thời gian riêng dài nhất hai đứa ngồi cùng nhau. Đám bạn TR bỏ đi hết để TR có không gian riêng ngồi với nó, nhưng mọi người không hiểu là nó và TR đã chia tay từ lâu rồi? Có thể vì TR không cho họ biết và tỏ ra không phải như vậy, nghĩa là vẫn chăm sóc, quan tâm nó mỗi khi gặp nhau, và nó thì lại không từ chối sự quan tâm chăm sóc đó?. Nó hiểu là nó không nên như thế, bởi như vậy, không chỉ TR vẫn nuôi hi vọng quay trở về bên nó mà chính nó cũng có những phút xao lòng? Cún thì không quan tâm đến những mối quan hệ của nó, chắc là Cún cho rằng nó yêu Cún nhiều lắm và Cún không có gì phải lo nghĩ cả? Mà quả thật là nó yêu Cún rất nhiều mà, nhưng nó lại không hề khép lòng lại với riêng Cún.
    Nó cảm giác như mình đang đánh bac với tình yêu vậy?!

6. my_love_for_you

my_love_for_you Thành viên mới

Cố gắng để hiểu một người bạn của nó và cũng là 3111 760 của 41176 nhưng sao mà khó đối với nó đến thế. Trong lòng nó đang hiện hữu 2 người khác nhau , vẻ ngoài thì cười nói vui vẻ với 13411 . Mà ko hẳn có mỗi mình nó ko thích , hầu như cả ... nó cũng thế , cả những đứa con trai , con gái cũng thế . Bọn nó đều bảo 13411 là luôn khoe khoang , lúc nào cũng tự tâng bốc , tự khen mình . Nếu là trước kia thì nó luôn coi 13411 là mẫu người để nó vươn tới , nhưng sau đó khi nghe những lời 13411 tự nói về mình , những gì chúng bạn cùng nói thì đối với nó bây giờ 31411 cũng chỉ rất bình thường như bao người bạn khác mà thôi . Nó và 41176 luôn bất đồng quan điểm khi nhắc đến 31411.Cũng chỉ vì thế mà nó và 41176 đã cãi nhau , đã khiến nó phải bật khóc vì nó cảm thấy mình bị tổn thương. Bây giờ nó và 41176 đều ko muốn nhắc 31411 trước mặt , bởi nó và 41176 đều biết rằng chắc chắn sẽ có chuyện xảy ra .
    @13411 : Đừng nên như thế , hãy thay đổi đi bởi ... mọi người ai cũng biết rằng 13411 tốt nhưng chính những hành động của 13411 làm cho người ta ko thích ...
  7. kukumalu_06

kukumalu_06 Thành viên mới

Em không nghỉ đi chơi với họ em lại không có cảm giác gì như thế anh à!
  8. NovemberRain_2511

NovemberRain_2511 Thành viên mới

Nhớ đến cuốn truyện : " Tất cả những dòng sông đều chảy..." đã đọc lâu lắm rồi. Một chút ký ức hiện về. Có một cậu bạn đã viết :
    Tất cả những dòng sông đều chảy về biển cả
    Nơi giọt nước đầu tiên từ đó ra đi
    Dòng đời vô tình chia mình làm đôi ngả
    Miền lặng xưa vẫn đợi bóng em về....
    Tự nhiên tôi nhớ Em !
  9. hoagaobensong

hoagaobensong Thành viên mới

Em lại đi trên con đường xưa, cỏ vẫn ngát xanh, chiều trải nắng hiền hòa, những viên sỏi tròn nhắc những bâng khuâng. Kỷ niệm chợt ùa về trong ký ức cũ mòn. Mùa hoa gạo lại về rồi anh có biết không? Ngày ấy anh thường nói với em rằng: "Tình yêu của anh dành cho em luôn cháy đỏ như những đóa gạo kia, nó sẽ cháy đỏ mãi không phai kể cả khi nó về với cội. Còn tình yêu của em dành cho em thì thuần khiết như những sợi bông gạo". Em vẫn thường thắc mắc với anh : "Sao hoa gạo thì đỏ mà lại kết cho đời những sợi bông trắng đến lạ lùng. Anh cười cười rồi nói : "Em không thấy nó giống tình yêu của chúng mình sao?". Kỷ niệm vẫn còn đâu đây, anh thì mãi mãi xa em với tình yêu thuần khiết của mình, để lại mình em với một cõi lòng trống trải và một tình yêu cho anh luôn âm ỉ cháy cho đến trọn đời. Tháng 3 hoa gạo về thắp sáng cả một khoảng trời, nó luôn là ngọn lửa thắp sáng trên con đường em đi khi không có anh ở bên. Cuộc sống vẫn vần xoay theo quỹ đạo tự nhiên của nó em cũng ở trong vòng xoáy này. Những lúc nhớ anh em lại tìm về kỷ niệm nơi chúng mình đã từng có nhau.
  10. nikocavn

nikocavn Thành viên mới

Nghỉ Tết tây lên, mẹ dặn dò đủ thứ nhưng lên đến HN nó chưa làm được việc gì cả. Dạo này nó buồn về Cún nhiều. Không phải về chuyện giữa nó và Cún có vấn đề mà vì em gái Cún hay nhắn tin cho nó quá. Nó không thích nhận những kiểu tin nhắn như vậy mặc dù nó thông cảm được với sự lo lắng của gia đình Cún dành cho Cún. Nó buồn vì Cún hay đi chơi đêm và về nhà quá muộn để mọi người trong gia đình Cún lo lắng và để em gái Cún nhắn tin cho nó than thở và bảo nó gọi Cún về. Nó giận Cún vì những việc làm của Cún gây cho gia đình Cún sự hiểu lầm về nó, mọi người nghĩ rằng Cún đi sớm về khuya như thế là vì nó, vì yêu .. trong khi những lần đi chơi đó Cún đâu có đi với nó. Nó cũng không biết Cún đi với đám bạn bè nào, đi đâu và làm gì mà cứ hay về khuya như vậy bởi Cún giấu nó, Cún bảo Cún luôn về trước 12h và chỉ ngồi cafe hoặc chơi game với đám bạn. Cún kêu ca là nó đa nghi, không tin Cún, nhưng Cún có biết là Cún nói dối và nó rõ tất cả vì em gái Cún nhắn tin cho nó không? Nó không nói với Cún điều đó được bởi nó đã hứa với em Cún là nó sẽ không nói là em Cún nhắn tin, nó biết nếu nó nói thì Cún sẽ mắng em gái mình và có khi lại ầm nhà lên nữa. Nó không biết làm thế nào được. Đêm qua Cún lại đi chơi game về muộn và em gái Cún lại nhờ nó gọi Cún về. Nó bảo nó không gọi đâu, em Cún đã nhắn với nó là : Nếu chị xác định yêu anh ấy, xác định về làm dâu nhà em thì chị phải khuyên bảo anh ấy chứ, yêu nhau phải bảo nhau tốt hơn chứ... Nó đọc tin nhắn với một nỗi niềm không biết bày tỏ cùng ai. Nó cũng không muốn Cún như vậy, và nó cũng không muốn gia đình Cún hiểu lầm về chuyện Cún đi chơi là do nó, nhưng nó cũng chẳng giúp em gái Cún gọi Cún về nhà mỗi lần Cún đi khuya như thế được. Nếu gọi bảo Cún về, Cún sẽ biết là em gái Cún nhắn tin kêu ca với nó, nhưng nếu không khuyên được Cún thì nó cũng ái ngại với gia đình Cún quá. Thự sự là nó không biết làm thế nào cho trọn vẹn cả. Nó rất buồn về Cún trong thời gian này, không phải về vấn đề tình cảm hai đứa, mà vì Cún lại gia đình đau đầu và đến cả nó cũng bị liên lụy...
    Hôm trước Cún mua thú bông cho nó, nó iu quý và gọi là Con Gái. Bây giờ, mỗi lúc buồn về Cún, giận về thái độ của Cún nó đều ôm Con Gái để tâm sự. Nó yêu Con Gái thật nhiều và đôi lúc nó ôm Con Gái mà khóc. Nó cảm giác có điều gì đó thật mong manh. Nó muốn Cún sống vì nó và vì gia đình nhiều hơn là những thú vui kia nhưng hình như nó không đủ sức khuyên bảo Cún...........