1. Phiên bản ttvnol.com mới đã chính thức đi vào hoạt động. Trong quá trình sử dụng, nếu phát hiện các lỗi của phiên bản mới, mời mọi người thông báo tại đây.
  2. Các thành viên xem hướng dẫn sử dụng tính năng của diễn đàn tại đây.
  3. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

cho minh` y' kien vê` my~ phẩm oriflame và avon với

Chủ đề trong 'Làm đẹp' bởi tronxoe, 22/12/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. tronxoe

tronxoe Thành viên mới

cho minh` y' kien vê` my~ phẩm oriflame và avon với

hihi`, minh` moi'' tap toe. trang diểm , đang muốn mua 1 số thứ của 2 hãng Oriflame và Avon nhưng vẫn còn lăn tăn, cái nào cũng thích, các ban cho mình lời khuyên nhe'', phấn, duỡng, son... noi'' chung bất cứ sản phẩm nào bạn đã dùng mà thích hay không thích thì cứ post lên đây nha. Cám ơn mọi nguời nhiều
  2. kool_boo

kool_boo Thành viên mới

Tớ mới dùng thử của Oriflame có 2 loại , 1 là son nước thì dùng thấy cũng khá ok, 2 là mascara thì thấy hay bị vón với chóng lem lắm
    Thế thui, hok có kinh nghiệm gì nhìu
  3. autumnmoon86

autumnmoon86 Thành viên mới

Dùng Avon còn hơn. Nó đắt hơn một tẹo, vỏ thì ko bóng bảy nhưng mà được phết. Ori được mỗi cái treo đầu dê bán thịt chó. Catalog thì đẹp lung linh và rõ to nhưng bạn nhìn ở ngoài là shock luôn đấy. Hic sao bạn gì khen son nước của nó được nhỉ, có phải cái lip glos không. Úi giùi ơi bôi dính như bôi hồ dán lên mồm ý,ko mướt tí nào, mồm cứ dính lèm bèm kinh ko chịu được. Son dưỡng thì vỏ xấu xí, cục mịch. Bôi lên cứ khô khô nham nhở. Phấn thì có một tẹo. Mascara thì hay vón. Có mỗi dòng son của Giordani là đẹp và sang nhưng đắt ngang essance rồi.Tó bị mua một lần trên này của các bạn đại hạ giá nhân Noel, thấy cái gì cũng rẻ mua cả loạt son phấn, mascara, kem xong dùng thử thì cạch đến già luôn
  4. Chl0e

Chl0e Thành viên mới

Nhìn cái catalog của Oriflame thích thật đấy quá lung linh, nhìn chỉ muốn mua đủ loại thôi, nhưng con bạn nó cũng chê bảo mình nên dùng avon
  5. asagi_rio711

asagi_rio711 Thành viên mới

ôirflame fấn nhiều chì lắm bạn ơi
    dễ hỏng da lắm
    kem che khuyết điểm cũng chẳng che dc tẹo nào
    minhf mua về bôi mãi mà chẳng thấy mờ
  6. autumnmoon86

Eo ôi, lại còn phấn nhiều chì nữa cơ à?? Thông tin ở đâu thế hả bạn. Hic thế mà quảng cáo mỹ phẩm thiên nhiên. Cứ hi vọng tốt gỗ hơn tốt nước sơn. trông nó ko lung linh như hàng tầu nhưng đỡ hại da. Ai dè...
  7. autumnmoon86

Hic mua Ori mà nhìn catalog xong thì lúc mua cứ gọi là shock nặng. Thảo nào nó ko có của hàng trưng bày mà chỉ bán đa cấp. Vì nhìn catalog ai mà chả hoa cả mắt. Cứ thế mà chọn đến lúc đặt xong, nó mang đến tận nơi cho mình chả lẽ ko lấy. Nhìn catalog của Avon trông ko lung linh, son còn xấu nữa nhưng đánh lên rất dẹp. Còn Ori thì ngược lại. Nói tóm lại là đả đảo Oriflame.
  8. spercrazy

spercrazy Thành viên mới

Tớ thấy ORI ở ngoài vỏ đẹp đấy chứ, có khác gì ảnh mấy đâu. Nếu vỏ xấu thì Avon vỏ mới xấu. Avon nhiều cái rẻ hơn Ori nhưng cũng có cái đắt hơn, tùy sp. Nhưng theo tớ trang điểm thì Avon hơn, dưỡng da thì Ori. Đấy là thêo kinh nghiệm của tớ sau khi bán cả 2 loại mà mua 1 llo 1 lốc. à, Ori tớ thích cái bút kẻ mắt của nó, loại vặn ý ko phải gọt đâu nhưng mà kẻ llong mày thì chán, mascara ko thích, phấn cũng ko thích, phấn nền thì đỡ hơn phấn nén
  9. bebe321

bebe321 Thành viên mới

oriflame thì tớ ko biết, nhưng đồ trang điểm của Avon thì nhiều hóa chất lắm ấy ạ (thành ra oánh lên mới đẹp lung linh thế), mà giá thì quá "phải chăng" nên tớ cũng ngán ngán , chẳng biết sau khi trừ tiền lời thì giá trị thật của nó là bao nhiêu . Thế mới biết cái gì cũng có giá cả, làm gì có đồ vừa rẻ vừa đẹp vừa ko hại da
    Ây'' mới tập tành oánh mặt thì cứ chọn loại khá 1 chút .Ấy đâu có mua nhiều nên tính ra cũng có chát lắm đâu . Một thỏi son Clinique có $15 , dùng cả năm chưa hết . Phấn phiếc của Estee Lauder khoảng $28 .Đầu tư cái gì thì nên nghĩ kỹ, chứ cái mặt tiền của mình thì ko nên tiếc làm gì .
  10. EscadaChic

EscadaChic Thành viên mới

Orìlame thì mình chẳng biết gì, nhưng Avon thì có chút chút nên tư vấn cho bạn chút đỉnh hỉ. Cùng với Yves Rocher, Avon là nhà cung cấp mỹ phẩm hàng đầu dành cho tầng lớp tiêu thụ trung bình, hay nói đúng hơn nữa là cho working men and women mà làm ở những hãng xưởng đó. Vì thế đòi hỏi chất lượng cao trong khi giá thành của nó rẻ là điều không thể. Những người có tiền hoặc không có tiền nhưng "sành điệu", họ thường ít khi nào ''đụng" đến những dòng sản phẩm này.
    Avon là nhà phân phối sản phẩm trực tiếp đến tay người tiêu dùng mà không phải qua 1 third-party (tức "trung gian") nào đầu tiên của thế giới, và họ đã rất thành công. Tuy nhiên cùng với sự "sành điệu" đang càng ngày càng gia tăng trong thị hiếu của người tiêu dùng, các sản phẩm bình dân này trong năm nay có vẻ đã bị dòng sản phẩm cao cấp lấn át, mà điển hình là Avon đã thua lỗ đến 50% so với năm ngoái. Tuy vậy bà chủ tịch CEO (tên gì Chic quên mất rồi) người gốc Hoa của Avon vẫn có tên trong danh sách 50 Phụ Nữ nổi bật của thế giới, cùng với Belinda Gates vợ Bill Gates (bả đứng thứ 3 hay 4 hay 5 thì phải!).
    Nói thiệt là Avon với Yves Rocher cũng quảng cáo xạo ghê lắm, nhìn trong catalog cũng lung linh lùng lình nhưng ở ngoài thì rõ xấu. Mình có bà chị ở nước ngoài làm người đại diện bán hàng cho 2 hãng này nên có thể nói đã nhìn qua rất nhiều sản phẩm của Avon với YR, nói chung là nhìn chán (còn chưa nói đến Avon được sản xuất ở VN thì nhìn còn xấu hơn nhiều nữa!). Tuy nhiên vẫn có 1 số thứ đường được (theo ý mình), đó là dòng sản phẩm cho bath and body màu tím Tranquil Moment, mùi thơm rất nhẹ và dễ chịu với lại loại phấn + đồ lăn nách Imari thơm lâu. Còn lại thì hic hic luôn. Nước hoa Avon và YR rất mau bay hơi do hàm lượng tinh chất quá ít, mặc dù vẫn được dán mác là "eau de parfum".
    Nếu bạn mới tập tành trang điểm và ngân sách cũng vừa phải, chọn Avon cũng không sao, duy có điều là có thể bạn sẽ không hoàn toàn hài lòng với chất lượng của nó. Dù thế nào thì cũng chúc ban vui trong bước đầu tìm hiểu về thế giới của mỹ phẩm (nói nhỏ nhe, nó rất chi là hấp dẫn đó! :) . Mình không dùng mỹ phẩm nhiều vì da rất sensitive nhưng cũng khoái tìm hiểu về ba cái thứ hớp hồn người này lắm ;) ).