1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho người bạn yêu dấu của tôi...

Chủ đề trong 'Tình bạn - Tình yêu' bởi AMI0000, 19/11/2006.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. AMI0000

AMI0000 Thành viên mới

Cho người bạn yêu dấu của tôi...

Chít à, tao lập topic này cho riêng mày đấy, hãy vào đây chia sẻ với tao, mày nhá. Yêu mày....
  2. catch_the_rainbow_7273

catch_the_rainbow_7273 Thành viên mới

hihi cám ơn mày nhé,yêu mày lắm.....
  3. 2015x

2015x Thành viên mới

Oạch, 2 cô bé iu nhau ...
    IU anh đê 2 bé ơi
  4. AMI0000

AMI0000 Thành viên mới

Đã đỡ ốm chưa đấy mày? Tao thấy tao đã dốt về thuốc men ruài mà mày còn dốt hơn, nghĩ lại thấy phục mình quá khi to mồm mắng con bé được vài câu mà nó chẳng dám cãi lại, hehe..
    Nói thế thôi, hôm nay nếu mệt quá thì alô bảo thằng H đi mua thuốc cho, nhé mày. Hôm nay tao không phải đi học, lát nữa lại lọ mọ lên Language Centre thanh toán nốt quyển Toefl Ibt mày ạ, mà cái phần speaking khó quá, thế này chắc tao chẳng dám đi thi mất, huhu.
    Thôi, tạm thời nhắn nhủ với mày thế này đã. Hôm nào phong độ tốt tao sẽ vào viết lược sử tình bạn của tao với mày. À, hôm nay nhớ gọi điện về chúc mừng mama đấy nhá, chịu khó ngậm quả chanh vào nói cho giọng thánh thót mày ạ, không mama mày mà phát hiện ra là toi công giấu giếm mấy ngày nay đấy. Yêu mày...
    Gửi bác 2015x : Bác nói lạ thật đấy, chẳng lẽ cứ con gái với nhau thì không được nói những lời yêu thương à?
    Được AMI0000 sửa chữa / chuyển vào 12:06 ngày 20/11/2006
  5. catch_the_rainbow_7273

thuỷ yêu ,tao ốm lắm,hichic,lâu lắm mới có một trận ốm,
  6. catch_the_rainbow_7273

thuỷ yêu,tình bạn của hai đứa mình đã được bao nhiêu năm rùi nhỉ,hihi hai đứa mình từ hồi thân nhau chưa cãi nhau một trận nào nhỉ,thật hiếm có đôi bạn nào như vậy
    mày ơi,hai đứa mình mãi như vạy nhé...bibi yêu mày lắm.
  7. AMI0000

AMI0000 Thành viên mới

Chít yêu quý của tao,
    Hôm nay tao lọ mọ lên trên đây viết bài, hi vọng mày đọc xong sẽ hết ốm. Đúng là tối qua đọc bài của mày tao cũng mới ngớ ra, như kiểu một phát hiện đã tiềm ẩn trong tâm trí, chỉ cần một người lôi nó ra ánh sáng là sẽ kéo theo bao nhiêu điều thú vị ấy. Tao với mày chơi với nhau từ hồi lớp 1, mặc dù có những khoảng gián đoạn nho nhỏ, nhưng đúng là trong khoảng thời gian làm bạn già của nhau ấy, tao với mày chưa một lần cãi nhau đến mức cáu gắt tức giận ầm ỹ lên, cùng lắm cũng chỉ tranh luận một tẹo rồi cười xoà, đúng không. Tao tự thấy điều này cực kì đặc biệt, vì tao đã từng cãi nhau không ít lần với đứa bạn thân khác. Chẳng biết lí giải thế nào cả, chỉ có thể khẳng định một điều, mày là một người bạn thân cực kì đặc biệt của tao, và tình bạn của chúng mình cũng đặc biệt như có duyên từ kiếp trước ấy nhỉ.
    Để tao nhớ lại quãng thời gian đầy kỉ niệm của tình bạn giữa tao với mày nào. Hic, thật nhiều điều để nhớ, để thương, có lẽ tao không thể viết ra đây được hết. Xem nào, tao với mày biết nhau từ trong bụng mẹ, khi 2 mama dạy cùng 1 trường và nằm cùng 1 phòng hộ sinh. Chỉ có điều tao vốn nhanh nhẹn nên ra trước mày 2 ngày, tự hào phết, nhưng vẫn cùng một cung hoàng đạo. Màu sắc may mắn của tao cũng là của mày (nhớ hồi đi thi đại học 2 đứa đi mua áo may mắn mặc không mày), cái tính nóng nảy hấp tấp bốp chốp cũng là của tao với mày, chỉ thiếu mỗi điều người yêu tao cũng là người yêu mày mà thôi. Rồi tao với mày học cùng cấp 1 với nhau, đến lúc đấy cũng chỉ là classmate bình thường, tao chỉ biết đến mày nhiều nhất qua cái tên lúc nào cũng gióng giả đứng thứ 2 trong danh sách lớp mỗi khi cô giáo điểm danh. Rồi mày bị tai nạn xe máy, tao nhớ hồi đấy tao có đến nhà mày cho mày mượn vở chép bài, còn làm gì nữa thì chịu. Lớp 5 tao chuyển trường, đánh dấu kết thúc tạm thời 4 năm vinh dự được làm bạn cùng lớp với mày, hihi. Rồi chúng mình lại gặp nhau tại lớp 8 "dê", khi 2 lũ chuyên Anh và chuyên Pháp tập hợp lại quậy tưng bừng ngôi trường bé nhỏ. Và tao với mày đã không phí hoài 2 năm cuối cấp 2 khi chơi thân với nhau, cùng với H béo tạo thành 1 cặp 3 gắn kết. Cấp 3, chúng mình lại học khác trường, mày chuyển sang khối A trong khi tao vẫn tiếp tục với môn tiếng Anh ấy. Có những sự lựa chọn sẽ làm thay đổi cuộc đời mình phải không Chít, nhưng 2 ngã rẽ mà tao và mày lựa chọn đã không chia rẽ tình bạn của tao với mày. Bởi một điều đơn giản, nhà tao với nhà mày quá gần nhau, và sáng nào 2 đứa cũng chờ nhau đi học, dù là những buổi sáng mùa hè thật thanh khiết hay nhũng ngày mùa đông rét căm căm sương mù dày đặc. Tao đã coi mày là đứa bạn thân thiết và lâu năm nhất của tao từ lúc nào, tao cũng không biết nữa. Chỉ biết lúc nào tao cũng rất vui khi chat chit với mày, qua thư hồi 2 đứa còn ở VN, đến lúc mày đi du học thì chat chit trên mạng, dù mày V.I.P lắm chả có mấy thời gian chat với tao, và rồi bây giờ khi tao cũng đang lêu bêu ở bên này, 2 đứa càng có dịp chia sẻ với nhau hơn bao giờ hết. Tao vẫn còn giữ bưu thiếp mày gửi tao hồi Giáng Sinh năm thứ 1, và tất cả những lá thư bọn mình viết cho nhau nữa đấy, không biết mày còn nhớ không. Chỉ cần mày biết tao luôn yêu mày và mong những điều tốt đẹp nhất đễn với mày, vậy là đủ rồi...
    Thôi, tao tạm dừng gõ đây. Cố gắng khỏi ốm nhanh nhá mày. Nghe cái giọng mày qua voice khàn khàn như con vịt cồ mà tao thấy thương ghê cơ, thật đấy, hehe. Tặng mày câu hát trong bài Graduation nè: As we go on, we remember all the time we''ve had together. And as our lives change, come whatever, we will still be friends forever...