1. Tuyển Mod quản lý diễn đàn. Các thành viên xem chi tiết tại đây

Cho những chuyến đi A Pa Chải sắp tới.

Chủ đề trong 'Du lịch' bởi wu_min, 27/10/2008.

1. 1 người đang xem box này (Thành viên: 0, Khách: 1)
  1. Red_Skin

Red_Skin Thành viên mới

2. liketourism

liketourism Thành viên mới Đang bị khóa

Topic này lập ra để cảnh báo cho mọi người biết sự khó khăn lên Apachải. Vì cái sự ơ hờ, vô tâm của một số người ở những nơi các bạn đặt chân đến, vui vẻ quá mà quên đi mất công tác ngoại giao.
    Đúng vậy, ở những nơi chúng ta đến, cái tình được người dân bản địa rất coi trọng, thế nhưng với sự vô tâm của chúng ta đã để lại phiền muộn trong họ, thật là điều đáng tiếc. Cái này trách chung là người trưởng đoàn, nhiệm vụ ngoại giao ở những nơi ta đến là nhiệm vụ của các bạn, các bạn là người dẫn đoàn, thường thường là những người tổ chức, lên cung đường?.vì vậy mọi sự việc diễn ra trên đường phượt phải được các bạn tính đến và lưu tâm.
    Về vấn đề này thì like tớ chả dám nói là ngon nghẻ nhưng cũng đã nghĩ tới và đã hành động trong mọi chuyến đi do tớ khởi xướng. Hiện tại tớ vẫn thi thoảng gọi điện hỏi thăm 1 chú ở Sơn La, 1 chú là nhà nghỉ Hoàn Quân ở Than Uyên.
    1 nơi là tớ lọ mọ một mình (khi các bạn đang múa xòe) đi thăm thú xung quanh, ngó nghía xem bà kon dân bản đón tết ra sao và ?ođã bị? chủ nhà lôi rụp cái vào uống rượu chúc mừng năm mới ( mời tớ hẳn mấy ly Jôn vàng cơ ). Về sau tớ lôi thêm 1 số bạn cùng nhóm vào để giao lưu cho vui thì chú Nguyên và các cụ bà rất vui vẻ thiết đãi bánh kẹo và rượu, vui và ấm tình lắm.
    1 nơi là nhà nghỉ, thế nhưng họ cũng rất tốt, họ cho chúng tớ mượn đồ đạc nấu nướng, mượn bàn ghế, bát đĩa?.đến khi ăn cũng đãi anh em tớ 1 đĩa thịt trâu gác bếp to ơi là to, lại còn cho bọn tớ thưởng thức gạo Điện biên chính hiệu nữa, ngon thế chứ, tiền nhà nghỉ vẫn tính thế thôi, giá rẻ ( vì chú í bảo chú í ấn tượng với bọn tớ, thanh niên đi chơi, cờ xí rợp trời?). Tớ vẫn trách anh em nhà mình hôm đó thờ ơ chả bắt chuyện với chú í gì cả, chỉ mỗi tớ ngồi uống rượu với chú í, về sau cũng thấy thái độ chú í hơi chán vì bọn tớ huyên náo mà chú í thì ngồi bên cạnh nhưng chả ai để í và mời rượu và tán chuyện với chú í?
    Tất cả chung qui cũng là í thức khi đi du lịch, thế nhưng nghe chừng nhiều bạn còn vô tâm lắm, chả cần biết đến những cái chung khi tham gia một cuộc chơi?.
    @Minh: không biết do bức xúc quá hay cách ăn nói của bạn vốn ?okhệnh? vậy nhỉ? Tớ dám nói nếu không có những chuyến apachai trước thì bạn cũng chả mò lên đó làm gì đâu, vậy đừng nói người khác a dua nhé!
  3. chuoichuoiwa

chuoichuoiwa Thành viên rất tích cực

Ko định nói j nhưng mk, ghét cái giọng của đồng chí yêu du lịch này, mk, suốt ngày soi mói giọng văn của ng khác. Nhỏ mọn. Bực quá. Mod look nick thì cũng đành chịu.
  4. liketourism

liketourism Thành viên mới Đang bị khóa

Copy i sì phoóc lịch trình của người khác ( bất kể hay, dở ) không nói được câu mượn của ai ( làm người khác nhầm lẫn, chả biết của ai với ai ) rồi bị nhắc nhở đâm ra khó chịu để mà rồi cắn càn, văng mẹ cha à ? Văn hóa tham gia diễn đàn thì khi mượn ảnh hay lời của ai cũng nên đề tên tác giả hoặc nguồn nhé. Các báo nào chả có đính chính ?o ghi rõ nguồn??.khi bạn phát hành thông tin từ website ? nhỉ ? Còn bày đặt giọng hào sảng với nhỏ nhen?.Cái topic kể tội ?ođặt gạch? của cậu ai cũng biết rồi. Cái tội đặt gạch rồi hủy không join được (của các thành viên ttvn ) tính ra cũng chưa bằng lập topic đi Trường sa rồi bỏ topic chạy lấy người của cậu đâu chuối ạ. Cảm thấy khó nhằn thì đừng lập, chứ lại cứ húng mà nhảy nhặng lên trong box rồi không thực hiện được thì người ta cười cho cái tính bồng bột?.
    P/S: Ngó thấy có lời qua, cũng chỉ lời lại 1 lần là đủ, nick này đang đề nghị lock lâu dài, còn cảm thấy văng được nữa thì cứ văng một mình nhé!
  5. cutebiz

cutebiz Thành viên mới

Tớ chỉ góp ý với Sơn like một câu thôi, vì thấy cậu nhắc cái vụ bản quyền lịch trình đi Apachai của cậu chuối kia mấy lần rồi, trong cả topic của cậu chuối.
    Lịch trình đó có thể cậu xây dựng nên, nhưng chắc chắn cậu cũng tham khảo nhiều lịch trình khác, cậu đâu phải là người khai phá ra cung đường mới đó? Việc ngồi nhìn bản đồ, đọc vài topic và vẽ ra cái lịch trình kia đâu có gì to tát đến độ đòi tác quyền cũng như đi canh me ai copy nó?
    Nghĩ thoáng hơn được không Sơn like?
  6. dumdum

dumdum Thành viên mới

Đề nghị 2 bạn ko nặng lời với nhau nữa, ít nhất trên cái topic này, có gì thì pm hoặc hẹn nhau ra đâu mà giải quyết, mất hết cả hoà khí của box ra, sau này còn gặp nhau trên đường cơ mà.
    Việc bạn Minh cảnh báo cho mọi người như thế này là 1 việc tốt, ít nhất những đoàn sau này lên biết thế nào mà hành xử cho đúng, hợp lý. Thiết nghĩ nên nhìn vào cái mục đích của người ta hơn là câu chữ
  7. Ngumover1

Ngumover1 Thành viên mới Đang bị khóa

ơ, tớ thấy có cái topic ý thức khi đi du lỉchồi cơ mà nhẻy. Sao lại ứ post vào đấy nhểy?
  8. chiaki77

chiaki77 Thành viên mới

Dạo này box lắm topic làm mất mặt nhau quá. Nếu là thành viên mới thì chắc vào được mấy bận. Mà cứ topic phản cảm là y như rằng hot, hic!
    Lẽ ra phải cám ơn bạn VTM chứ nhỉ, vì cái này ko chỉ dành cho mỗi những ai đi APC, đi đâu cũng thế cả.
    Được chiaki77 sửa chữa / chuyển vào 13:13 ngày 28/10/2008
  9. chuoichuoiwa

chuoichuoiwa Thành viên rất tích cực

Ok dumdum. Đấy cũng chỉ là lúc nóng tính thì nói thế thôi. Đợt tới bọn mình đi APC bằng tình cảm thật sự có thể đc các anh biên phòng tạo điều kiện.
    @Minh: Cảm ơn về topic này nhé. Như vậy mọi ng đều hiểu rõ thêm về những khó khăn của cung đường.
    Được chuoichuoiwa sửa chữa / chuyển vào 12:55 ngày 29/10/2008
  10. wu_min

wu_min Thành viên mới

nhắn tất cả các bạn:
    Chuyện lên A Pa Chải bây giờ không có trường hợp nể nang nữa đâu. Tớ đi lần này là lần 2 với mục đích hoàn toàn khác chuyến trước, ăn nghỉ với anh em 6 ngày nhưng vô phương. Cũng do, nhận được nhiều complain quá nên ...ko dám mở mồm ra xin lần 2. Tình cảm thì vẫn tình cảm, nhưng nhiệm vụ là nhiệm vụ.
    Tuy nhiên, theo tớ nghĩ thì việc xin giấy để lên từ Bộ chỉ huy biên phòng tỉnh Điện Biên không qua khó. Một chuyến đi được tổ chức cẩn thận, kèm theo các mục đích nhân đạo, từ thiện khác sẽ hoàn toàn có thể là đường dẫn đẹp đến A Pa Chải. Tớ sẽ đi tiếp chuyến này sau 2 tháng nữa vì có việc trên Sín Thầu nên sẽ check lại mấy thông tin trên.
    Nhắn bạn liketourism: nói thật với đồng chí, cái giọng thật của tớ nó còn khệnh hơn. Còn về chuyện A Pa Chải, mà ko chỉ ở nơi đấy, đồng chí chỉ là dạng tép diu, đàn em đi sau, loại bám càng. Đừng có mà tinh vi với tớ. Nhặt nhạnh được mấy hào mà ngồi chém gió.